ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 10:45:18 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: วางแผนแต่เนิ่นๆ .. ตามล่าซากุระ ช่างเคี่ยน ขุนวาง แม่จอนหลวง .. ขอคำปรึกษาค่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วางแผนแต่เนิ่นๆ .. ตามล่าซากุระ ช่างเคี่ยน ขุนวาง แม่จอนหลวง .. ขอคำปรึกษาค่า  (อ่าน 7849 ครั้ง)
hling
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:37:33 PM »

ขอรบกวนหน่อยค่ะ พอดีทำโปรแกรมไว้ อยากให้เพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยว่าประมาณนี้พอไหวมั๊ยคะ

ขอช่วยเช็คเวลาต่างๆ ที่ลงไว้ด้วยว่าสมเหตุสมผลรึปล่าว เพราะเราไม่รู้ว่าระยะทางจากที่นึงไปที่นึงมันแค่ใหนอ่ะค่ะ

รู้แต่ว่า ชม-ช่างเคี่ยน ประมาณ 2 ชม + ชม-ขุนวาง ประมาณ 2.30 ชม. เลยทำโปรแกรมเผื่อๆ เวลาไว้นิดนึง

ไม่ทราบว่า ถ้าหลังปีใหม่แล้ว และเป็นวันธรรมดา ที่ช่างเคี่ยน รถจะยังติดอีกมั๊ยคะ

กลัววันสุดท้ายค่ะ เพราะตียาวมาจากขุนวาง เราให้ 5 ชม. เพิ้อนๆ เห็นว่าไงคะ .. น่ากลัว / พอดี หรือ เหลือๆ (คงต้องมีแวะพักนิดหน่อย)

ตอนแรกว่าจะไปช่างเคี่ยนวันแรก แล้วตียาวไปนอนขุนวาง แต่ติดปัญหาคือที่พัก ที่แม่จอนหลวงว่างให้พักได้แค่วันแรก

วันที่สองไม่ว่าง เลยต้องสลับ นอนแม่จอนหลวงก่อน แล้วค่อยออกมาขุนวาง

ที่นี้ถ้าต้องไปแม่จอนหลวงวันแรก และไปช่างเคี่ยนวันแรกด้วยเลย กลัวว่าจะไปถึงแม่จอนหลวงมืด

น่าจะไม่สะดวกเลยเอา ช่างเคี่ยนไปไว้วันสุดท้ายแทนค่ะ

ดูแล้วเห็นว่าเป็นยังไงบ้างคะ รบกวนขอปรึกษานะคะ

***  ทริป ตามล่าซากุระ ขุนวาง ขุนช่างเคี่ยน แม่จอนหลวง 4-7 มกรา 54  ***

(ดอยอินทนนท์ - แม่จอนหลวง – ขุนวาง – ขุนช่างเคี่ยน)

4 มค                 BKK-CNX  ถึงเชียงใหม่ค่ำ เข้าที่พักที่เชียงใหม่ + ถนนคนเดิน

5 มค                       6.00 ซื้ออาหารเช้าไว้กินบนรถ

7.00 เดินทางไปดอยอินทนนท์

9.30 ชม สุงสุดแดนสยาม อ่างกาหลวง พระมหาธาตุ

12.00 กินข้าวเที่ยงที่ร้านอาหารของอุทยานฯ อินทนนท์

13.30 เดินทางเข้าสู่ ขุนวาง

14.00 ออจากขุนวางไป แม่จอนหลวง

15.00      ถึงแม่จอนหลวง เข้าทีพัก + เดินถ่ายรูปรอบๆ

18.00 ทานอาหารเย็นที่ แม่จอนหลวง

6 มค.                      เช้า ชมทะเลหมอก

8.00 ทานอาหารเช้า ถ่ายรูป

9.00 ออกจากแม่จอนหลวง

10.00 ถึง ศูนย์วิจัยเกษตรหลวงขุนวาง เข้าที่พัก + ถ่ายรูปรอบๆ

12.00 กินข้าวที่ศูนย์ + เยี่ยมชมศูนย์ + ศูนย์พัฒนาโครงการหลวงฯ + โครงการอนุรักษ์พันธุ์กล้วยไม้รองเท้านารีอินทนนท์ 

18.00 กินข้าวเย็นที่ขุนวาง

7 มค                       6.00 ออกจากขุนวาง ไป ขุนช่างเคี่ยน อาหารเช้าบนรถ/ระหว่างทาง

11.00 ถึงขุนช่างเคี่ยน

15.00 ออกจากช่างเคี่ยน

18.00 ถึงเชียงใหม่  ทานอาหารเย็น   

20.30 ไปสนามบิน ไฟลท์ 22.20 น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 06:43:13 PM โดย hling » บันทึกการเข้า
hling
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:39:57 PM »

คำถามเพิ่มเติมค่ะ

บางท่านบอกว่า ช่างเคี่ยน รถตู้เข้าได้ บางท่านบอกว่า ต้องไปรถเล็ก ..

สับสนเลยค่ะ จริงๆ ไปหลายคน ถ้ารถตู้ได้จะสะดวกกว่า (สว. ไปเยอะ) มีท่านใดช่วยคอนเฟิร์มได้บ้างคะ ว่ารถตู้ไปได้ หรือ ไม่ได้
หรือว่ายังไงก็ต้องรถเล็กเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 06:43:33 PM โดย hling » บันทึกการเข้า
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:54:19 PM »

หุหุ อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วค่ะเพราะยังไม่เคยไปดูเหมือนกัน :26:
You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:40:32 AM »

หุหุ อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วค่ะเพราะยังไม่เคยไปดูเหมือนกัน :26:

ใช่ ๆ มารอฟังคำตอบด้วยคน ค่ะ  912
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 01:30:33 PM »

ไม่เคยไป อยากไปเหมือนกันค่ะ
loses faith of love
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 05:09:15 PM »

จากโปรแกรมนี้ก้อโอนะ :16:แต่คงเครียดน่าดู :31: :12: :22:ก้้อคณะนี้มีแต่ท่าน สว ทั้งนั้นใช่ไหมคะ คุณhling เพราะจะต้องจัดโปรแกรมให้เพอร์เฟคที่สุด แต่อย่างว่านะคะต่างคนต่างความคิด :26:อีกอย่างช่วงที่เดินทางคนเยอะแน่นอนคะเป็นช่วงเทศกาลนี่คะ ต้องทำใจ..ยังไงก็ขอให้สนุกกับทริปนี้นะ :5569fb93:แล้วอย่าลืมนำภาพมาโพสให้ชมบ้างนะคะ 901 909 916
hling
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 06:06:46 PM »

จากโปรแกรมนี้ก้อโอนะ :16:แต่คงเครียดน่าดู :31: :12: :22:ก้้อคณะนี้มีแต่ท่าน สว ทั้งนั้นใช่ไหมคะ คุณhling เพราะจะต้องจัดโปรแกรมให้เพอร์เฟคที่สุด แต่อย่างว่านะคะต่างคนต่างความคิด :26:อีกอย่างช่วงที่เดินทางคนเยอะแน่นอนคะเป็นช่วงเทศกาลนี่คะ ต้องทำใจ..ยังไงก็ขอให้สนุกกับทริปนี้นะ :5569fb93:แล้วอย่าลืมนำภาพมาโพสให้ชมบ้างนะคะ 901 909 916

ต้องเครียดตรงใหนบ้างคะคุณ loses faith of love รบกวนช่วยขยายความด้วยได้ปล่าว จะได้เอามาปรับปรุงโปรแกรมค่ะ
pajingo
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:35:58 PM »

ตามโปรแกรมที่เขียนไว้ก็เวลาก็พอดีแล้วนะค่ะ....เดินทางระยะไกลไม่ต้องแวะหลายที่เพราะจะเสียเวลาแล้วก็นักท่องเที่ยวจะเหนื่อยด้วย  ส่วนเรื่องอาหารเช้าน่าจะทานจากที่พักนะค่ะ...ท่านบนรถคงไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ 
Duanjung
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 02:43:50 PM »

ตามโปรแกนมก้อโอเคนะคะ
hling
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 03:18:04 PM »

ตามโปรแกนมก้อโอเคนะคะ

ตามโปรแกรมที่เขียนไว้ก็เวลาก็พอดีแล้วนะค่ะ....เดินทางระยะไกลไม่ต้องแวะหลายที่เพราะจะเสียเวลาแล้วก็นักท่องเที่ยวจะเหนื่อยด้วย  ส่วนเรื่องอาหารเช้าน่าจะทานจากที่พักนะค่ะ...ท่านบนรถคงไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ 

ขอบคุณทั้งสองท่านค่ะ เรื่องอาหารเช้าพอดีเห็นว่าเช้ามาก เลยลงไว้ว่าทานในรถ (คงเป็นขนมปังอะไรง่ายๆ) แต่ไม่เป็นไรค่ะ ไว้ปรับอีกที ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:23:28 PM »

ตามโปรแกรม ก็ ใช้ได้ค่ะ
สามารถออกก่อน หรือ ออกช้า หน่อยก็สามารถปรับได้ ในวันเดินทางค่ะ
เรื่อง อาหารแวะทานข้างทาง คงสะดวกกว่า เพราะในรถคงไม่สะดวก เรื่องกลิ่น ค่ะ
ถ้าแบบง่าย ๆ ขนมปัง กะ นม ก็ได้ค่ะ
การเดินทางโดยรถตู้ ไปขุนช่างเคี่ยน ควรจะเป็นคนชำนาญทางนะคะ
เพราะทางแคบมาก แคบกว่าทางไปดอยปุย

ขอให้เดินทางท่องเที่ยวสนุกนะคะ
hling
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 05:18:39 PM »

ตามโปรแกรม ก็ ใช้ได้ค่ะ
สามารถออกก่อน หรือ ออกช้า หน่อยก็สามารถปรับได้ ในวันเดินทางค่ะ
เรื่อง อาหารแวะทานข้างทาง คงสะดวกกว่า เพราะในรถคงไม่สะดวก เรื่องกลิ่น ค่ะ
ถ้าแบบง่าย ๆ ขนมปัง กะ นม ก็ได้ค่ะ
การเดินทางโดยรถตู้ ไปขุนช่างเคี่ยน ควรจะเป็นคนชำนาญทางนะคะ
เพราะทางแคบมาก แคบกว่าทางไปดอยปุย

ขอให้เดินทางท่องเที่ยวสนุกนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณกุ้ง

มาแล้วก็ถามเลยนะคะคุณกุ้งมีรถตู้ให้เช่าด้วยมั๊ยคะ คิดค่าใช้จ่ายยังไงคะ
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 04:53:09 PM »

ขอให้สนุกกับการเดินดางนะค่ะ 901 901
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 06:09:14 PM »

ขอให้สนุกกับการเดินดางนะค่ะ 901 901
ไม่ทราบว่าการเดินดางเป็นยังไงค่ะเนี่ยน้อง mai-am
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 03:24:52 PM »

ขุนช่างเคี่ยนทางค่อนข้างชันและ ขรุขระ ทางไม่ดีเท่าที่ควรแต่ถ้าคนขับชำนาญทางก็ไม่เป็นไรค่ะ 
hling
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 06:38:07 PM »

ขุนช่างเคี่ยนทางค่อนข้างชันและ ขรุขระ ทางไม่ดีเท่าที่ควรแต่ถ้าคนขับชำนาญทางก็ไม่เป็นไรค่ะ 

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ นะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: วางแผนแต่เนิ่นๆ .. ตามล่าซากุระ ช่างเคี่ยน ขุนวาง แม่จอนหลวง .. ขอคำปรึกษาค่า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »