ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 11, 2024, 10:38:18 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: กลับมาแล้วกับภาระกิจใหม่*ตามล่าหาซากุระ* 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาแล้วกับภาระกิจใหม่*ตามล่าหาซากุระ*  (อ่าน 8337 ครั้ง)
nunidka
Full Member

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:09:56 PM »

สวัสดีคะ nunidka กลับมาอีกแล้วกับภาระกิจใหม่ ตามล่าหาซากุระ  916
จากครั้งที่แล้วได้รับความเมตตาจากทุกคนในบล็อคนี้จึงทำให้ทริปเชียงใหม่ประสบความสำเร็จด้วยดี  901
ครั้งนี้กับภาระกิจ ตามล่าหาซากุระ จึงเกิดขึ้นอีกครั้ง ตามที่ใจตัวเองเรียกร้อง โดยกำหนดวการเดินทางที่วางไว้คือวันที่ 2-6 ม.ค. 54 คะ
ซากุระที่ตามหาครั้งนี้วางไว้ 2 ที่ คือ ที่ขุนช่างเคี่ยน และ ดอยอ่างขาง คะ
โปรแกรมคร่าว ๆ มีดังนี้
วันที่ 1 ม.ค. กทม- เชียงใหม่
วันนี้กะนอนพักเอาแรงคะ ก็เลยไม่นับรวมในโปรแกรม (พักบ้านพี่แถว อ. สะเมิง)

วันที่ 2 ขุนช่างเคี่ยน-ห้วยน้ำดัง
ตื่นแต่เช้าขึ้นไปบ้านขุนช่างเคี่ยน ชมซากุระ (ถ่ายรูปนานเท่าที่อยาก)
ประมาณเที่ยง หาข้าวทาน แถวพระธาตุดอยสุเทพ
อิ่มแล้วเดินทางต่อไป โป่งเดือด น้ำตดหมอกฟ้า ไปจบที่ห้วยน้ำดัง ติดต่อที่กางเต้นท์นอน

วันที่ 3 ห้วยน้ำดัง-ชมทุ่งทิวลิป-อ่างขาง
ตื่นเช้าเช่นเคยไปรอชมพระอาทิตย์ขึ้น สาย ๆ ลงมาหาข้าวทาน เก็บเต้นท์
เดินทางไปทาง อ. ไชยปราการ แวะชมทุ่งดอกทิวลิป
ดื่มด่ำกับทุ่งดอกทิวลิปจนพอใจ ก็เดินทางต่อไปอ่างขาง แวะทานกลางวันระหว่างทาง
ถึงอ่างขาง ติดต่อขอกางเต้นท์นอน

วันที่ 4 อ่างขาง-เมืองเชียงใหม่
ตื่นเช้า หาข้าวทาน ไปชมดอกไม้สวย ๆ บนอ่างขาง ถ่ายรูปจนพอใจ ก็กลับมาเก็บเต้นท์
แวะชมสตอเบอรี่ขั้นบันได + ซื้อเป็นของฝาก เดินทางกลับตัวเมือง
เข้าเมือง เช็คอินเข้าที่พัก

วันที่ 5 เชียงใหม่-กรุงเทพ
วันนี้สบาย ๆ เก็บตกที่เที่ยวในเมืองที่ครั้งที่แล้วพลาด (เยี่ยมหลินปิง, ร้านอวตาร ฯลฯ)
กลับเครื่องบินประมาณบ่าย 3 โมง

ส่วนคำถามมีดังนี้คะ
1. ไปกัน 2 คน ควรเดินทางยังงัยดีคะ
2. ที่พัก เต้นท์ ที่ห้วยน้ำดัง กับ อ่างขาง ต้องจองกับที่ไหนคะ
3. ทุ่งทิวลิป จริง ๆ เคยอ่านที่คนอื่นรีวิวในบอร์ดพันทิปคะ เลยอยากให้ช่วยคอนเฟิร์มว่ามีจริงป่าว
4. โปรแกรมข้างต้นโอเคหรือยังคะ ควรลดหรือเพิ่มอะไรมั๊ยคะ
5. แถวอ่างขางมีที่เที่ยวอีกป่าวคะ เผื่อมีเวลาจะได้แวะ
6. อยากดูพระอาทิตย์ตอนขึ้น และ ตอนตก คะ ช่วยแนะนำหน่อยคะว่าที่ไหนดูได้บ้าง อิงจากโปรแกรมข้างต้นนะคะ

รบกวนเพื่อน ๆ ทุกคนด้วยนะคะ ถ้าได้ไปจะทำรีวิวมาขอบคุณเหมือนครั้งก่อนนะคะ ขอบคุณคะ
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:53:28 PM »

"อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง"  ตั้งอยู่หมู่ที่ 5 ต.กึ๊ดช้าง อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ 50150 สอบถามโทร.0-5324-8491, 0-5326-3910, 08-4908-1531

ที่พักกางเต้นท์ ติดต่อ อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง

ลองดู ลิงค์นี้นะครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,244.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 11:11:30 PM โดย dekdoi » บันทึกการเข้า
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:16:17 PM »

อ้างถึง
5. แถวอ่างขางมีที่เที่ยวอีกป่าวคะ เผื่อมีเวลาจะได้แวะ

ทางผ่าน ที่เที่ยว เช่น ถ้ำเชียงดาว

หรือ เลยไป บ่อน้ำพุร้อนฝาง

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2039.0.html

หรือ ไปเก็บส้มที่สวน ธนาธร

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2013.0.html

และ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2086.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 11:23:14 PM โดย dekdoi » บันทึกการเข้า
dekdoi
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:31:10 PM »

ส่วน อ่างขาง ไปหาข้อมูล มาเผื่อ มีดังนี้นะครับ (ถ้าทราบแล้ว ก็ ผ่านไปนะครับ)

การเดินทาง
รถยนต์ส่วนตัว เดินทางสู่ดอยอ่างขางได้สองเส้นทาง คือ เส้นทาง ด้าน อ. ไชยปราการ และเส้นทางด้านบ้านอรุโณทัย
ด้าน อ. ไชยปราการ ใช้ทางหลวงหมายเลข 107 จาก อ. เมือง ไปจนถึง อ. ไชยปราการ เมื่อถึงหลัก กม. ที่ 137 บริเวณตลาดแม่ข่า เลี้ยวซ้ายไปตามทางหลวงหมายเลข 1249 อีก 25 กม. เส้นทางสูงชันและคดเคี้ยว หลายช่วงเป็นทางโค้งหักศอก คนขับต้องมีความชำนาญ อันตรายมากถ้าไม่ระมัดระวัง โดยเฉพาะขากลับลงจากดอย
ด้าน บ้านอรุโณทัย จะเป็นถนนลาดยางสองเลน ถนนค่อนข้างแคบ คดเคี้ยว แต่สูงชันน้อยกว่า ด้าน อ. ไชยปราการ ใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 107 เมื่อผ่าน อ. เชียงดาว ไปประมาณ 6 กม. เลี้ยวซ้ายที่สามแยกเมืองงาย เข้าทางหลวงหมายเลข 1178 ผ่านบ้านเมืองงาย นาหวาย จนถึงด่านตรวจ ตชด. ที่บ้านรินหลวง เลี้ยวขวาไปบ้านอรุโณทัย-ดอยอ่างขาง มีป้ายบอกทางชัดเจนประมาณ 7 กม. ถึงบ้านอรุโณทัย เข้าทางหลวงหมายเลข 1340 ขึ้นดอยไปอีก 45 กม. จะถึงอ่างขาง

รถรับจ้าง จากตลาดแม่ข่า อ. ไชยปราการ นั่งรถสองแถว หรือรถตู้ที่วัดหาดสำราญ ลงรถที่หน้าโครงการหลวงอ่างขาง หากเช่าเหมาขึ้นดอย วันละ 1,400 บาท ค้างคืน 1,600 บาท

ที่พักและสิ่งอำนวยความสะดวก
นอกจากโรงแรม รีสอร์ต บริเวณบ้านคุ้ม แล้ว มีจุดกางเต็นท์พักแรม อยู่ในสวนสน ริมทางก่อนถึงทางลงสถานีเกษตรหลวงอ่างขาง 1 กม. มีห้องน้ำสาธารณะ ค่าบริการ 20 บาท/คน/คืน และยังมีบ้านพักของหน่วยจัดการต้นน้ำด้วย
บริเวณหน้าโครงการหลวง มีย่านร้านค้า ร้านอาหาร ร้านจำหน่ายของที่ระลึกของชาวจีนฮ่อเป็นจำนวนมาก สินค้าขึ้นชื่อคือโสมตังกุย ชาจีน เช่น ชาอูหลง ชาโสม ชาสมุนไพร

dekdoi
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:38:22 PM »

จอง เต้นท์ ออนไลน์ ของ สำนักอุทยานแห่งชาติ กรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช
กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม  ลองเข้าไปดูได้ที่

http://web2.dnp.go.th/parkreserve/tent_reservation.asp?lg=1
Duanjung
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:33:10 AM »

ถ้ามีเวลาลองไปแวะที่สวนส้มธนาธรดูซิค่ะ รับรองว่าคุณต้องชอบแน่เลยค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:35:50 AM »

อ้างถึง
3. ทุ่งทิวลิป จริง ๆ เคยอ่านที่คนอื่นรีวิวในบอร์ดพันทิปคะ เลยอยากให้ช่วยคอนเฟิร์มว่ามีจริงป่าว

ที่เชียงใหม่ เคยจัดที่ ด้านหลังศาลากลางจังหวัด(สวนเฉลิมพระเกียรติ)

ลองดูลิงค์นี้นะครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2482.0.html

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:41:55 AM »

โปรแกรมเที่ยว ด้านบน....ใช้ได้เลยครับ  :16:

แต่ต้องระวังนิดนึงนะครับว่า สถานที่แต่ละที่ ค่อนข้าง อยู่ห่างไกล กันพอสมควร

มันจะไม่เหมือน ตอนมาเที่ยว ในตัวเมืองเชียงใหม่ นะครับ

เช่น การเดินทาง จาก ห้วยน้ำดัง ไป อ่างขาง นี่ ก็ เสียเวลาเดินทางพอสมควรนะครับ

อย่าลืมนะครับ!! การเดินทางขึ้นเขา จะทำให้การขับรถยากกว่า ทางเรียบๆนะครับ

กลัวว่า จะเสีย เวลาไปกับการเดินทาง เปล่าๆครับ

สู้ ไปที่เดียว แล้วใช้เวลา อยู่ที่นั่น ให้นานๆ พักผ่อนให้เต็มที่ เช่น ถ้าขึ้นอ่างขางก็อยู่บนนั้น นานๆ สัมผัสวิถีชีวิตชาวเขา

ดีกว่า เที่ยวแบบ ชะโงกทัวร์.... (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...แล้วแต่ความชอบของนักท่องเที่ยวครับ) 912

Arale
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:10:44 AM »

เข้ามเก็บข้อมูล ด้วยคน :11:
pajingo
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:27:53 AM »

เห็นเมื่อไหร่ก็อยากไปทุกที :10:
You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 02:03:01 PM »

ใช่ ๆ มาแอบเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ  912
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 10:44:01 AM »

สำหรับวันที่ 2  ขุนช่างเคี่ยน -ห้วยน้ำดัง
กลัวว่าเวลาจะไม่พอนะคะ  เพราะว่าตอนไปขุนช่างเคี่ยนรถต้องติดแน่ๆ หน้าเทศกาลด้วยและทางก็ไม่ดีเท่าที่ควรทางแคบและขรุขระค่ะ  คงอาจจะเลยไปถึงบ่ายได้  แล้วแวะน้ำตกหมอกฟ้า  ไปจบที่ห้วยน้ำดัง กว่าจะถึงก็ค่ำพอดี จากลงดอยไปห้วยน้ำดังใช้เวลาประมาณ 3 - 4 ชั่วโมงค่ะ 

ส่วนวันที่ 3 ห้วยน้ำดัง - อ่างขาง
ขอบอกเลยค่ะว่าคนละเส้นทางกันเลยค่ะ  ห้วยน้ำดังอยู่ไปเส้นทางปาย แม่ฮ่องสอน  ส่วน อ่างขาง อยู่อำเภอฝาง  ต้องเลือกเอาค่ะ  ระยยะทางประมาณร้อยกว่ากิโลเดินทางก็ประมาณ 3 ชั่วโมงเพราะเส้นทางคดเคี้ยวเป็นดอยมากๆ ค่ะ

เต้นท์เคยไปเช่าที่ห้วยน้ำดังค่ะเค้ามีบริการ ทราบจากลูกค้าว่าต้องโทรจองค่ะ
ส่วนทุ่งทิวลิป ไม่แน่ใจว่าเค้าจัดหน้าเทศกาลหรือเปล่าวนะคะไม่ทราบว่าเดินทางมาด้วยรถส่วนตัว หรือต้องหารถกันเอง  ถ้าสนใจก็ลองพิจารณาข้อมูลเหล่านี้นะคะคนพื้นที่เจ้า

ให้บริการรถสี่ล้อแดง  หรือเช่าเหมาคัน ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่  หรือสถานที่ใกล้เคียง ถ้าขึ้นดอย ก็ได้บรรยากาศดีนะคะถ้านั่งรถแดง  เพราะจะเห็นทิวทัศน์สองข้างทาง และได้อารมณ์เป็นพิเศษเพราะได้สูดอากาศบริสุทธิืเต็มๆ ลองมาแล้วค่ะ ราคาเป็นกันเอง  ถ้าสนใจลองสอบถามราคากันก่อนตัดสินใจได้ค่ะ 084 - 1746963 โด่ง  083-4801693 นุ้ย หรือ [email protected] ขอบคุณเจ้า
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 10:46:15 AM »

การจองที่พักที่ห้วยน้ำดังเนี่ยค่อนข้างยากนิดนึงเพราะเสี่ยงที่ห้องจะเต็มค่ะยิ่งเป็นช่วงฤดูท่องเที่ยวคนจองกันเยอะค่ะ
nunidka
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:39:26 PM »

ว้าว มีคนเข้ามาให้ข้อมูลมากมาย ขอบคุณคุณ dekdoi คุณ auto คุณ duanjung คุณ ppattanee และคนอื่น ๆ ที่อาจเข้ามาให้ข้อมูลในภายหลัง
เห็นหลายท่านบอกว่าระยะทางแต่ละที่อาจจะไกลกันมา ควรเที่ยวที่เดียว หรือ บริเวณใกล้เคียงดีกว่า งั้นถ้าโปรแกรมเปลี่ยนเป็นไปค้างที่อ่างขาง 2 คืน แล้วเที่ยวรอบ ๆ เช่น แวะสวนส้ม ชมสตรอเบอรี่ขั้นบันได บ่อน้ำพุร้อน ชมซากุระบนสถานีเกษตรหลวงอ่างขาง ใช้เวลา2 วันพอหรือเปล่าคะ ควรจัดโปรแกรมไปที่ไหนก่อนยังงัยดี ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณคะ
natchumon
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:57:49 PM »

ก่อนจะเที่ยวอย่าลืมจองห้องพักล่วงหน้านะคะ เดี๋ยวไม่มีห้องพักค่ะ :16:
dark_sky
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 04:39:30 PM »

เข้ามเก็บข้อมูล ด้วยคน :11:
ได้ข้อมูลเพิ่มอีกแล้ว 901
nunidka
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 04:48:51 PM »

มาสรุปโปรแกรมอีกครั้งคะ รบกวนกูรูช่วยแนะนำด้วยนะคะ

รายละเอียดการเดินทาง

วันที่ 6 ม.ค. 54
08.00 น.  ถึงเชียงใหม่โดยสายการบินแอร์เอเชีย เที่ยวบินFD 3230 จากกรุงเทพ 06.40- เชียงใหม่ 07.50
11.00 น. ถึงอ.เชียงดาวแวะทานอาหารหลางวัน เที่ยวถ้ำเชียงดาว พร้อมซื้อของไปรับประทาน (ขออุปกรณ์ทำกับข้าวกับรถเช่า เค้าจะมีให้ป่าวคะ)
15.00 น. ถึงสันป่าเกี๊ยแม่ตะมานเข้าที่พัก จัดข้าวของ ถ่ายรูปดอกซากุระ
17.00 น  พักผ่อนเดินเล่นถ่ายรูป ที่สถานีสันป่าเกี๊ย
18.00 น. ทานข้าวเย็น พักผ่อนตามอัธยาศรัย
วันที่ 7 ม.ค.54
04.00 น. ตื่นแต่เช้าเตรียมเดินทางไปเก็บภาพทะเลหมอกและแสงเช้าที่ดอยแม่ตะมาน
08.00 น. รับประทานอาหารเช้า
09.00 น. เที่ยวหมู่บ้านผาแดง แวะชมเทศกาลดอกทิวลิป (ถ้ามี)
10.00 น. แวะบ่อน้ำพุร้อนฝาง ต่อด้วยสวนส้มธนาธร
13.00 น. ถึงดอยอ่างขาง เข้าที่พักสถานีเกษตรหลวงอ่างขาง รับประทานอาหารกลางวัน ถ่ายรูปซากุระ
16.00 น.-18.00 น. เที่ยวบ้านนอแล  + ทานอาหารเย็น + รอชมพระอาทิตย์ตกที่หมู่บ้านบ้านขอบด้ง
18.30 น. กลับที่พัก
วันที่ 8 ม.ค.54
05.00 น. ตื่นแต่เช้าชมทะลเหมอกที่จุดชมวิวกิ่วลม หลังจากนั้นเราจะไปกันที่สวนสตอเบอรี่ขั้นบันได
08.00 น. ทานข้าวเช้า
10.00 น. แวะเที่ยว ในสถานีเกษตรหลวงดอยอ่างขาง ชมแปลงสาธิต ผัก ผลไม้ และไม้ดอกเมืองหนาวภายในศูนย์ฯ ตามจุดต่างๆ ของดอยอ่างขาง รวมทั้งป่าเมเปิ้ล
12.00 น. ทานข้าวกลางวัน ออกจากที่พัก เก็บตกที่เที่ยว ที่ถ่ายรูปในบริเวณดอยอ่างขาง
17.00 น. ถึงตัวเมืองเชียงใหม่ เข้าที่พัก 
18.00 น. -20.00 น.ทานอาหารเย็น + เดินเล่นแถวถนนวัวลาย เสร็จแล้วส่งกลับที่พัก
วันที่ 9 ม.ค. 54
9.00 น. ทานอาหารเช้า  เก็บของเช็คเอ๊าท์ + ฝากกระเป๋า
10.00 น. นั่งรถแดงแวะทักทายหลินปิงเสร็จแล้วนั่งรถไปเดินเล่นแถวถนนนิมมานต์
12.00 น. หาข้าวทานแถวนิมมานต์ + เดินเล่นอีกนิดหน่อย
14.00 น. นั่งรถไปตลาดวโรรสซื้อของฝาก เสร็จแล้วกลับไปแพ็คกระเป๋า
16.00 น. เรียกรถไปส่งที่สนามบิน
17.30 น. เดินทางกลับโดยสายการบินแอร์เอเชีย เที่ยวบิน FD3237 เวลา 17.30 - กทม. 18.35
จบทริปแล้วคะ
ปล. ตอนนี้เตรียมการโดยจองตั๋วเครื่องบินไปกลับแล้ว + ที่พักที่ดอยอ่างขางคืนวันที่ 7 คะ เหลือแต่ที่พักที่แม่ตะมานและรถเช่าที่ยังไม่จองคะ

auto
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 09:15:36 AM »

ไป อ.เชียงดาว แนะนำ ลองทาน ขาหมูเชียงดาว ร้าน พรเพ็ญ ดูนะครับ เพราะว่าขึ้นชือมากที่นี่ (บางทีต้องจองล่วงหน้านะครับ)
http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,837.0.html

ใกล้ๆกับ สวนส้มธนาธร ยังมี วัดท่าตอน
น่าขึ้นไปสักการะ นะครับ วิวข้างบน วัด และ องค์พระธาตุ สวยงามแปลกตา

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1449.0.html

ส่วนโปรแกรมทั้งหมด น่า เที่ยวมากเลยครับ

ถ้าไปเที่ยวมาแล้ว อย่าลืม มารีวิวิ ให้ชม หน่อยนะครับ

เที่ยวให้สนุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 09:20:13 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: กลับมาแล้วกับภาระกิจใหม่*ตามล่าหาซากุระ* « หน้าที่แล้ว ต่อไป »