ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 11, 2024, 10:54:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยวางแผนการเดินทางให้ด้วยจร้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวางแผนการเดินทางให้ด้วยจร้า  (อ่าน 3570 ครั้ง)
tanya
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:48:36 AM »

พอดีจองตั๋วแอร์เอเชียไว้ และจะเดินทางถึงเชียงใหม่ 08.00น. วันอาทิตย์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2553 พอดีต้องการจะไปเที่ยวกับรถแดง ภายใน 1 วัน จะรบกวนช่วยเรียบเรียงสถานที่ท่องเที่ยวให้ด้วยค่ะ ว่าเริ่มจากไหนไปไหน (เพราะคนขับรถแดง ถามว่าจะไปไหนบ้างแต่เราเรียบเรียงไม่ถูกกลัวไปแล้วเส้นทางวกไปวนมา)

รายละเอียดนะค่ะ พอลงเครื่องปุ๊ป ก็จะเข้าไปเช็คอินที่โรงแรมนิวมิตรภาพ เพื่อไปเก็บกระเป๋า แล้วก็จะออกเดินทางไปเที่ยวชมไร่สตอรเบอรี่ ช่วยแนะนำสถานที่ให้หน่อยได้ไหมค่ะ ว่าจะไปไหนได้บ้างก่อนจะถีงไร่ไร่สตอรเบอรี่แล้วพอถึงไร่แล้วก็จะไล่ลงมาระหว่างทางเข้าเมืองเชียงใหม่ ว่ามีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง ที่เป็นทางผ่านโดยไม่ซับซ้อน  จนถึงเย็น แล้วก็มาเที่ยวที่สุดท้ายคือถนนคนเดินวันอาทิตย์ ก่อนจะเข้าพักผ่อนที่โรงแรงนิวมิตรภาพ

ปล.แวะที่ขายสตอรเบอรี่ระหว่างทางด้วย(ชลประทาน)
ปล. ถ้าดอยสุเทพ แวะได้ไม่วกไปมา ก็แวะจร้า
ขอบคุณนะค่ะ
tanya
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:24:13 PM »

แจ้งผิดจร้า เที่ยวเดือนกุมภา ปี54 จ๊ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 02:05:31 PM »

ไร่ สตรอเบอรี่ ส่วนใหญ่ นิยม ไป อ.สะเมิงครับ

ลองดู รายละเอียด เพิ่มเติม ในเว็บนี้ดู ก่อนก็ได้ครับ เช่น

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1200.0.html

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1199.0.html

ถ้าเป็นวันอาทิตย์ ตอนเย็น กลับมาเที่ยว ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ก็ยังทันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 02:06:31 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 02:37:39 PM »

สวัสดีค่ะ
ก็จะมีปางช้าง  คุ้มเสือ  สวนสิริกิต์ น้ำตกแม่สาค่ะ ที่จะสามารถแวะได้  ถ้าขากลับ กลับเส้นคันคันคลองแวะซื้อสตอเบอรี่ เส้นทางนี้ก็สามารถไปดอยสุเทพต่อได้เลย  ไม่ทราบว่าจองรถไว้หรือยังคะ  เพราะเราก็มีให้บริการรถสี่ล้อแดง  หรือเช่าเหมาคัน ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่  หรือสถานที่ใกล้เคียง ถ้าขึ้นดอย ก็ได้บรรยากาศดีนะคะถ้านั่งรถแดง  เพราะจะเห็นทิวทัศน์สองข้างทาง และได้อารมณ์เป็นพิเศษเพราะได้สูดอากาศบริสุทธิืเต็มๆราคาเป็นกันเอง สามารถสำรองห้องพักมาตราฐานโรงแรมในตัวเมืองเชียงใหม่ราคาไม่แพง สำหรับหน้าเทศกาล  ถ้าสนใจลองสอบถามราคากันก่อนตัดสินใจได้ค่ะ 084 - 1746963 โด่ง  083-4801693 นุ้ย 
tanya
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 04:28:06 PM »

แล้วถ้าเราเริ่มจุดแรก 9 โมง ที่เมืองเชียงใหม่ มุ่งไปอ.สะเมิง(ไร่สตรอเบอรี่) เลย โดยไม่แวะไหน พอออกจากไร่ประมาณ 12.00 แล้วขากลับ จะแวะเที่ยวที่ไหนได้บ้าง ที่ให้มาถึงถนนคนเดินช่วงเย็นพอดี เอาแบบเป็นทางผ่านหรือเลี้ยวเข้าเล็กๆน้อยๆก็ได้แบบไม่ผิดเส้นทางมาก
ขอบคุณค่ะ
ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 04:40:51 PM »

สวัสดีค่ะ
ก็จะมีปางช้าง  คุ้มเสือ   สวนพฤกษศาสตร์สิริกิต์ น้ำตกแม่สา  ที่แนะนำข้างต้นค่ะ  แล้วคุณอยากไปเที่ยวแบบไหน จะได้แนะนำได้ คาดเวลาได้ถูก  ถนนคนเดินถ้าเริมเดินเที่ยวก็ประมาณ 6 โมงกำลังดีค่ะ
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 04:33:43 PM »

ลองติดต่อพี่สี่ล้อแดงได้เลยค่ะ เป็นทริปทั้งวันได้เลย 917
Redcab
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:45:03 AM »

บริการนำเที่่ยวโดยสี่ล้อแดง
บริการนำเที่ยว เชียงใหม่ ประหยัด คุ้มสุด ถูกสุดๆแล้ว ในเชียงใหม่

บริการโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ใน 1 วัน เพียงคนละ 500 บาทครับ
ดูรายละเีอียดได้ที่ www.weekend.shopup.com หรือ
สอบถามรายละเอียดที่ [email protected] ครับผม
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยวางแผนการเดินทางให้ด้วยจร้า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »