ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 11, 2024, 06:14:33 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำที่เที่ยวด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำที่เที่ยวด้วยค่ะ  (อ่าน 3952 ครั้ง)
aummy
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:58:45 AM »

สวัสดีค่ะ 
รบกวนช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวด้วยค่ะ   ตอนนี้มาถึงเชียงใหม่แล้วค่ะ พักอยู่ที่ โรงแรม ปรินซ์คุ้มพระยา ( หลังคาร์ฟูร์) ค่ะ
และจะพักอยู่ที่เชียงใหม่อีก 3 วัน 2 คืนค่ะ  วันนี้เป็นวันแรกค่ะ  ช่วงบ่ายไม่ทราบจะไปไหนดี
รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ   ขอบคุณมากนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:03:23 PM »

วันแรก...นึก อะไรไม่ออก

ไปเดินเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะทักทาย เจ้าหลินปิง ก่อนเลยครับ
เห็นช่วงนี้ เค้าเอาออกมาโชว์ตัว

ถ้าไม่ชอบแนวสวนสัตว์ จะ ไป เที่ยว วัดสำคัญๆ ในตัวเมืองเชียงใหม่ ก่อนเลยก็ได้นะครับ เช่น

วัดพระสิงห์- วัดเจดีย์หลวง - หอศิลปวัฒนธรรมเชียงใหม่ - อนุสาวรีย์สามกษัตริย์

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1671.0.html

เสร็จแล้ว ตอนเย็น เดินเที่ยว ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ซึ่งอยู่ แถว นั้นต่อ เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 12:16:04 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:06:42 PM »

วันที่สอง   :16:

ตอนเช้า ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ หมู่บ้านแม้วดอยปุย

กลับลงมา ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม -สะเมิง ต่อเลยครับ

ซึ่ง มีที่เที่ยว ตลอด สองข้างทางเยอะมากครับ เช่น ปางช้างแม่สา สวนพฤกษศาสตร์ ฟาร์มผีเสื้อ ฯลฯ

แล้ว ไปลงเส้นทาง หางดง

ถ้ามีเวลาเหลือ แวะ ถ่ายรูป ที่ สวนราชพฤกษ์

ตอนเย็น จะไปเที่ยว ไนทืซาฟารี ต่อก็ได้นะครับ

* marim11.jpg (146.85 KB, 903x600 - ดู 306 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 12:12:45 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

aummy
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:18:43 PM »

โดยที่นี่จะมีตารางรถที่ไปส่งและรับให้ฟรีดังนี้คะ

สถานที่                               | ออกจากโรงแรม | ไปรับกลับ | เฉพาะวัน

Lamphun Industrial Real Estate    7.30                17.30      จ-ศ    
Warorot Market (Kadluang)          9.00                 11.00      ทุกวัน
Boo sang, Sankampeng               10.00                12.00      ทุกวัน
(umbrella Village)                                                          
Nimmanhaemin Rd.                       13.00               15.30      ทุกวัน
Night Bazar                                   19.00               22.00     จ-ส
Thapae Gate
(sunday Walking street)               19.00               22.00     ทุกวันอาทิตย์

กลับ วันที่ 29 นี้คะ บินกลับตอน 19.55 คะ
ต้องรบกวนเพื่อนๆชาวเหนือด้วยนะคะ

เอ่อ พอดีว่าจะไปดูพวกอุปกรณ์กล้อง นี่มีที่ไหนขายดีและถูกๆ มั่งมั้ยคะ :16:

รบกวนด้วยนะค้าาา :5569fb93:
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 02:42:21 PM »

อ้างถึง
Thapae Gate
(sunday Walking street)               19.00               22.00     ทุกวันอาทิตย์

วันอาทิตย์..ใช้บริการ นี่ได้เลยครับ
ไปส่ง ถนนคนเดินวันอาทิตย์
มาเชียงใหม่ ต้อง ไปเดิน

อ้างถึง
Night Bazar                                   19.00               22.00     จ-ส

อันนี้ รับส่ง ไปไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน...ไว้ไปเดินช้อปปิ้ง คืน วันจันทร์ก็ได้ครับ

อ้างถึง
Warorot Market (Kadluang)          9.00                 11.00      ทุกวัน

เป็นตลาดสดที่ใหญ่ที่สุดของเชียงใหม่... เหมาะกับไปเดิน ซื้อของฝากกับบ้าน
น่าจะเอาไว้ วันกลับ

อ้างถึง
Boo sang, Sankampeng               10.00                12.00      ทุกวัน
(umbrella Village)   

ไป อ.สันกำแพง และ แวะ บ่อสร้าง ชม การทำร่ม ที่มีชื่อเสียงของเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 02:48:13 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 02:43:23 PM »

อ้างถึง
เอ่อ พอดีว่าจะไปดูพวกอุปกรณ์กล้อง นี่มีที่ไหนขายดีและถูกๆ มั่งมั้ยคะ

ไปที่ ชั้น 3 ห้าง เซ้นทรัล แอร์พอร์ท พลาซ่า (ใกล้สนามบินเชียงใหม่) มีให้เลือก ชม หลายร้าน

แต่ ถ้า จะเอาถูกๆ มือ2 ต้อง ไปแถว ห้าแยกสันติธรรม มีร้านใกล้กับ Lotus Express ลองไปชมดูก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 02:44:25 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 04:09:01 PM »

อ้างถึง
เอ่อ พอดีว่าจะไปดูพวกอุปกรณ์กล้อง นี่มีที่ไหนขายดีและถูกๆ มั่งมั้ยคะ

ไปที่ ชั้น 3 ห้าง เซ้นทรัล แอร์พอร์ท พลาซ่า (ใกล้สนามบินเชียงใหม่) มีให้เลือก ชม หลายร้าน

แต่ ถ้า จะเอาถูกๆ มือ2 ต้อง ไปแถว ห้าแยกสันติธรรม มีร้านใกล้กับ Lotus Express ลองไปชมดูก็ได้ครับ

ที่พันธุ์ทิพย์พลาซ่าก็น่าจะมีขายเหมือนกันนะคะ ถ้าวันไหนไปเดินเที่ยวไนท์บาซ่าร์ก็ลองแวะไปดูก็ได้ค่ะ  :16:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำที่เที่ยวด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »