ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 06:01:51 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริป เชียงใหม่ ปาย เชียงรายให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริป เชียงใหม่ ปาย เชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 4244 ครั้ง)
shinwah
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 03:27:53 AM »

จองตั๋วเครื่องบินใว้น่ะจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ปาย เชียงรายกัน 4 คืน 5 วัน โดยรถเช่าน่ะค่ะ พวกเราเป้นผู้หญิง 4 คนค่ะ
นี่เป็นการเดินทางไปปายครั้งแรกของพวกเราค่ะ  ไม่ค่อยรู้อะไรเลยค่ะ

24 กพ2010  วันเเรก ถึงสนามบินเชียงใหม่ 13.00 น. ออกเดินทางไปปายค่ะ ระหว่างทางมีที่ใหนให้เเวะบ้างค่ะ ถึงปายเข้าที่พัก แล้วก็ออกมาทานอาหารเย็นเเละเดินถนนคนเดินตอนค่ำๆ

25 กพ 2010   วันที่สอง เที่ยวปายตอนเช้าๆค่ะ มีที่ใหนเเนะนำบ้างค่ะ หลังจากนั้นตอนเที่ยง ว่าจะไปเชียงรายค่ะ มีที่พักที่ใหนเเนะนำบ้างค่ะ

26 กพ 2010  วันที่สามก็เที่ยวเชียงรายค่ะ เป้าหมายเชียงรายคือ ตอยตุง กะแม่สายค่ะ นอกจากนี้มีที่ใหนเเนะนำบ้างค่ะ เย็นขับรถกลับเชียงใหม่ค่ะ  ใช้เวลากี่ ชม ค่ะ ไม่อยากให้ค่ำน่ะค่ะ

27    วันที่สี่เที่ยเชียงใหม่ค่ะ ว่าจะไป ดอยสุเทพ หรือไม่ก็ดอยอิทนนท์ สวนสัตว์ สวนเฉลิมพระเกียรติฯ ราชพฤกษ์  ตอนเย็น ว่าจะไปทานอาหารแบบขันโตก มีที่ใหนแน่ะนำ  บ้างค่ะ แล้วหลังจากนั้นว่าจะเดินถนนคนเดินค่ะ

28 กลับค่ะ เครื่องออก 13.00 น มีที่ใหนใกล้ๆ ให้ไปมั้ยค่ะ หลังจากนั้นจะแวะวื้อของฝากค่ะ มีที่ใหนบ้างค่ะ

ช่วยปรับแต่งรายการเดินทางให้หน่อยค่ะ และให้คำแนะนำว่าจะไปใหนก่อนหลังดีค่ะ 
แล้วถ้าจะไปปางอุ๋งด้วยนี่ พอจะเป็นไปได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 916
shinwah
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:49:27 AM »

อีกแผนนึงน่ะค่ะ

24 กพ2010  วันเเรก ถึงสนามบินเชียงใหม่ 13.00 น. ออกเดินทางไปปางอุ๋งค่ะ

25 กพ 2010   วันที่สอง กลับมาปายค่ะ

26 กพ 2010  วันที่สามไปเที่ยวเชียงรายค่ะ เป้าหมายเชียงรายคือ ตอยตุง กะแม่สายค่ะ

27 กพ 2010  วันที่สี่กลับเชียงใหม่ค่ะ

28 กพ 2010 กลับค่ะ เครื่องออก 13.00 น

อันนี้เป็นไปได้มั้ยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 02:00:32 PM »

:22:ไม่แน่ใจว่าทางจากปายไปเชียงรายจะอ้อมรึเปล่าอ่ะค่ะ(ใครทราบช่วยแนะนำด้วยค่ะ) มาแวะเชียงใหม่ก่อนดีกว่าไหมคะ
roetee
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:47:57 PM »

:22:ไม่แน่ใจว่าทางจากปายไปเชียงรายจะอ้อมรึเปล่าอ่ะค่ะ(ใครทราบช่วยแนะนำด้วยค่ะ) มาแวะเชียงใหม่ก่อนดีกว่าไหมคะ

ดีกว่าแน่นอนจ้า  903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:56:52 PM »

อ้างถึง
24 กพ2010  วันเเรก ถึงสนามบินเชียงใหม่ 13.00 น. ออกเดินทางไปปายค่ะ ระหว่างทางมีที่ใหนให้เเวะบ้างค่ะ ถึงปายเข้าที่พัก แล้วก็ออกมาทานอาหารเย็นเเละเดินถนนคนเดินตอนค่ำๆ

น้ำพุร้อน โป่งเดือด อยู่ก่อน เข้า ตัวอำเภอปาย เลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:00:07 PM »

ถ้า จาก ปาย ไป เชียงราย น่าจะไปทาง อ.ฝาง ก็ไครับ

แต่ นั่งรถ เหนื่อยหน่อย.... :26:

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:03:10 PM »

เท่าที่ ดู โปรแกรม คร่าวๆ แล้ว ถ้า ไม่อยากเหนื่อย กับการเดินทาง

เพราะ ถ้าจะเที่ยว เมืองเชียงใหม่ - ปาย - เชียงราย - ดอยอินทนนท์ นี้ แต่ละที่ อยู่กันคนละทิศ เลย

ตัด ไป เชียงราย ออก ผมว่า เที่ยว สนุกกว่านะครับ

เอา เวลา ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ ก็มีที่เที่ยว เยอะ (เผลอๆ เที่ยว ไม่หมด...นาครับ) 912

Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 05:09:51 PM »

โปรแกรมแรกก็ใช้ได้นะคะ แต่น่าจะนอนเชียงรายซักหนึ่งคืน ไม่งั้นคงเหนื่อยน่าดู
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริป เชียงใหม่ ปาย เชียงรายให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »