ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 05:50:24 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หนูกะเพื่อนหน่อยยยย !! ด่วน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หนูกะเพื่อนหน่อยยยย !! ด่วน  (อ่าน 4240 ครั้ง)
iamicecream
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:01:31 PM »

เที่ยวกันอย่างคนไม่เคยไปเชียงใหม่ (เพราะคนที่จะไปก็ยังมีคนที่ไม่เคยไปเชียงใหม่ด้วย... และจะเป็นการไปเองครั้งแรก *ที่ผ่านมาไปกะครอบครัวอย่างสบาย)

คือมี plan ว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่กะเพื่อน รวมประมาณ 3-4 คน (อีกคนยังไม่ชัวร์)
ตัดสินใจว่าจะไปรถไฟกัน กะว่าจะให้ถึงเชียงใหม่เช้า ประมาณ 8-9 โมงเช้า

ต้องบอกว่า งบน้อยนะคะ คือ มาเที่่ยวกันไสตล์แบบ แบ็คแพ็ค งบก้เลยน้อยอะคะ ไม่ได้เช่ารถเที่ยว (เพราะว่าขับไม่เป็น 55)
กะว่าจะ แบบนั่งรถแดง อะไรประมานนั้นกันอ่ะค่ะ

จะไปกันตอน 26 ธันวาคม ถึง 29 ธันวาคม 2553 นี้แล้ว

ที่ๆเพื่อนๆทุกคนลงมติว่าต้องไปก็มี 1. ถนนคนเดิน 2. ตำหนัก... ของสมเด็จย่าอ่ะค่ะ -*- จำชื่อไม่ได้
แล้วก็ อยากนอนเต็นท์กันค่ะ  ช่วยแนะนำ... 3. ดอย + สถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

ทริปจะ บวกไป ปาย หรือ เชียงรายก็ได้นะคะ ถ้าค่ารถมันไม่แพง - -

ช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ นี้ก็ใกล้แล้วต้องรีบจองนู่นจองนี้อีก เพราะฉะนั้นขอด่วนหน่อยนะค่ะ จะได้ไปพรีเซ้นท์ให้หม่าม้าดู เค้าจะได้อนุมัติ *หวังว่านะ - -

ขอบคุณล่วงหน้าอย่างมากค่ะ 903

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:01:52 AM »

การเที่ยว ที่ เชียงใหม่ แบบ ประหยัด ทำได้สบายมากครับ
ยิ่งช่วงฤดูหนาว อาจจ ไปนอน เต้นท์ ตาม อุทยานแห่งชาติ ต่างๆ

แต่ที่สำคัญ ต้องรีบ จอง ไปหน่อย ก็ดีนะครับ เพราะ คนจะจองเยอะ

ตัวอย่าง อุทยานแห่งชาติที่สวยๆ เช่น อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง (ลองดูข้อมูลเพิ่มเติม ตามลิงค์นี้นะครับ)

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,244.0.html

ถ้ามีงบจำกัด ลอง ไปเที่ยวเส้นทาง อ.ปาย ดู เลยก็ได้ครับ

อ้างถึง
ที่ๆเพื่อนๆทุกคนลงมติว่าต้องไปก็มี 1. ถนนคนเดิน

ถนนคนเดินที่เชียงใหม่ มี 2 วัน ครับ วันเสาร์จัดที่ถนนวัวลาย และ วันอาทิตย์จัดแถวถนนราชดำเนิน

อ้างถึง
2. ตำหนัก... ของสมเด็จย่าอ่ะค่ะ -*- จำชื่อไม่ได้
พระตำหนักดอยตุงครับ อยู่ จ.เชียงราย ครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,883.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:06:04 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:03:01 AM »

อยากจะแนะนำ คุณ iamicecream
ลองจัดโปรแกรม มาให้ดู ดีกว่านะครับ เผื่อจะได้ แนะนำ ได้ถูกใจ ยิ่งขึ้นครับ  912

staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:34:41 AM »

" border="0
love_travel
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 04:10:14 PM »

โปรแกรมลงตัวหรือยังจ๊ะ khun iamicecream
nnnttt
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:41:30 PM »

เป็นไงบ้างเอ่ย เตรียมตัวไปกันถึงไหนแล้ว

ไปช่วงพร้อมๆ กันเลยนะ  แต่ผมไป เย็น 24 กลับ 27 ธันวาคับ

ขาไปตั้งใจจะไปรถไฟฟรี (เด๋วคิดดูอีกที) ขากลับคงกลับรถทัวร์คับ 

ทริปนี้ตะลุยเดี่ยวคับ ตั้งใจจะไปยลโฉมเจ้าดอกนางพญาเสือโคร่งให้ได้เลย

เราเป็นอีกคนที่หลงใหลกับการเที่ยวเชียงใหม่ ล่าสุด ก็เพิ่งพาเพื่อนๆ ไปกันมาเมื่อ มกราต้นปีนี่เอง

ปลายปีจะไปอีก เพื่อนๆ เลยไม่ไปกันล่ะ เลยต้องตะลุยเดี่ยว คงมันส์ไปอีกแบบ

สำหรับทริปการท่องเที่ยวแบบง่ายๆ ที่อยากจะแนะนำนะคับ (แบบ 2 วันง่ายๆ ในเชียงใหม่นะคับ)

วันที่ 1 เที่ยวเส้นทางดอยสุเทพ 

- เริ่มจากตอนเช้า เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ดูหมีแพนด้าก่อนเลย (เพราะช่วงผมไป

เขาเปิดให้ดูตอนช่วงเช้า ส่วนตอนนี้เป็นไง คงต้องสอบถามกับเจ้าหน้าที่ดูอีกที)  ใช้เวลาในนั้นสัก 2 ชั่วโมง ก็สุดยอดแล้วคับ

เที่ยวให้ทั่วเลยนะ (ผมไป 2 รอบล่ะ ยังไม่ทั่วเลย)   

- จากนั้นก็เดินทางขึ้นสู่ดอยสุเทพ  ไหว้สักการะพระธาตุดอยสุเทพ  ไปต่อที่พระตำหนักภูพิงค์ ขึ้นไปแวะบ้านม้งดอยปุย แล้วมุ่งสู่

ขุนช่างเคี่ยนถ่ายรูปดอกซากุระในเมืองไทย ผมว่าช่วงนั้นต้องบานพอดีแน่ๆ เพราะผมก็ไปช่วงนั่น

nnnttt
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:47:34 PM »

วันที่ 2  ตระเวนเที่ยวไหว้พระในเชียงใหม่ แวะทานอาหารพื้นเมือง ข้าวซอย ฯลฯ บ่ายๆแก่ๆ ก็ไปสวน

ราชพฤกษ์ ตกเย็น (หากตรงกับวันอาทิตย์) ก็ไปเดินถนนคนเดินท่าแพ

ประมาณนี้คับ  ที่เที่ยวในเชียงใหม่ ไปง่าย ไม่ลำบากหรอกคับ

เอ๊ะ หรือถ้าจะสนใจไปด้วยกันก็ได้นะคับ  (ผมจะได้มีเพื่อนไปด้วย)

หรือจะลองพูดคุยแชร์ประสบการณ์กันก่อนก็ได้ ยินดีเสมอคับ (ค่ะ)

ลป. กลับมาครั้งนี้ คุณ auto ก็ยังอยู่เหมือนเดิมนะ สบายดีนะคับพี่ 

คราวก่อนที่ไป ก็ได้คำแนะนำดีๆ จากคุณ auto นี่ล่ะ

ลป.1 ส่วนเรื่องรถแดง ถ้าคุณต้องการหารถแดงดีๆ ก็บอกละกัน เพราะตอนที่ไปตอนมกรานี่ ยังมีเบอร์พี่เขาอยู่เลย

บริการดี แถมไม่แพงด้วยนะคะ  ไงลองคุยกับเราได้นะคับ 

** มีหลุดคะ ไปบ้าง คิคิ คงเข้าใจกันนะคับ ^-^**
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:58:31 AM »

ขอบคุณที่มาช่วยแนะนำ การท่องเที่ยว นะครับ  :onio:

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หนูกะเพื่อนหน่อยยยย !! ด่วน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »