ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 02:39:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัคทริปหน่อยค่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัคทริปหน่อยค่า  (อ่าน 3927 ครั้ง)
Lala
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:21:04 PM »

จะไปเชียงใหม่วันเสาร์ที่ 19 ธันวา ค่ะ 3 คืน กลับ วันอังคารที่ 22 ค่ะ มีเด็ก 4 คน ผู้ใหญ่ 5 คน พักโรงแรม เลอ เมอริเดียน  อยากพาเด็กๆไปสนุกเต็มที่เลยค่ะ ขอมีหมีแพนด้า และไนท์ซาฟารีค่ะ รบกวนช่วยจัดทริปให้ด้วยนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:29:17 PM »

วันเสาร์ที่ 19 ธ.ค : ถึงเชียงใหม่ (ไม่ทราบว่าถึงกี่โมง?) เอาเป็นว่า ถึงแต่เช้าเลยหละกัน

ถ้ายังไม่เหนื่อย ช่วงเช้า ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์ เลยครับ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ ทักทาย หลินปิง ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่ (ถ้ามีเด็กมาด้วย คิดว่า ใช้เวลาเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ได้จนถึงเย็น เลยครับ)

มื้อเย็น อาจจะทานอาหาร ที่ ร้านผาลาดตะวันรอน หรือ ร้านกาแล ก็ได้ ทั้ง สอง ร้านอยู่ ด้านหลังสวนสัตว์เชียงใหม่เลยครับ....วิวดี มองเห็นตัวเมืองเชียงใหม่ จากมุมสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:29:42 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:33:18 PM »

วันอาทิตย์ : แนะนำ เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ

ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอด สองข้างทางครับ เริ่มจาก อ.แม่ริม

ที่เที่ยว เช่น  ปางช้างแม่สา , น้ำตกแม่สา , ฟาร์ผีเสื้อ, ฟาร์กล้วยไม้ , พิพิทธภัณท์แมลงสยาม, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

อาจจะ เลยไปเก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่ ที่ อ.สะเมิง ก็ได้ครับ

ขากลับ ถ้ากลับมาลงทาง อ.หางดง มีเวลาเหลือ แวะ เที่ยว กฤษดาดอย ก็ได้ครับ

ตอนเย็น มาเดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ข่วงประตูท่าแพ เชียงใหม่

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:36:42 PM »

วันจันทร์ : แนะนำ ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ตอนเช้า ออกเดินทางจาก ตัวเมืองเชียงใหม่ มุ่งหน้าสู่ อ.จอมทอง

แวะ พระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้นดอยอินทนนท์

ที่เที่ยว ในเส้นทาง ดอยอินทนนท์ มีเยอะมากครับ

ลองดู ตามลิงค์ นี้ดูนะครับ
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

ขากลับ จาก ดอยอินทนนท์ แวะ ช้ออปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง

ตอนเย็น แวะ ไนท์ซาฟารี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:37:04 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:39:36 PM »

วันสุดท้าย : ไม่ทราบว่า กลับ กี่โมง

ที่เที่ยว เช่น

ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน พร้อม เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

ที่เที่ยว ที่สามารถ ไปเที่ยวได้ ใกล้ เมืองเชียงใหม่ เช่น

น้ำพุร้อนสันกำแพง ต่อด้วย อ.บ่อสร้าง

หรือ ไป ชม เวียงกุมกาม นครโบรณใต้พิภพ (มีรถม้า หรือ รถราง พร้อม คนอธิบาย ในการชม ด้วย)

Lala
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:56:54 PM »

แหะๆ ขอโทษนะคะ ลืมบอกว่าเครื่องลงถึงแต่เช้าเลยค่ะ  และขากลับก้อตอนเกือบ 3 ทุ่มค่ะ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะคุณ auto ช่วยได้มากเลยค่ะ มีคำถามนิดค่ะ  มีฟาร์มฝึกลิง แล้วก้อปางช้าง ด้วยใช่มั้ยค่ะ ไม่ทราบว่าควรจะแทรกไปวันไหนดี เอาเป็นตามทริปที่คุณ auto จัดให้เลยค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:46:00 AM »

แหะๆ ขอโทษนะคะ ลืมบอกว่าเครื่องลงถึงแต่เช้าเลยค่ะ  และขากลับก้อตอนเกือบ 3 ทุ่มค่ะ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะคุณ auto ช่วยได้มากเลยค่ะ มีคำถามนิดค่ะ  มีฟาร์มฝึกลิง แล้วก้อปางช้าง ด้วยใช่มั้ยค่ะ ไม่ทราบว่าควรจะแทรกไปวันไหนดี เอาเป็นตามทริปที่คุณ auto จัดให้เลยค่ะ

ปางช้างแม่สา กับ ศูนย์ฝึกลิง อยู่ บน เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ

ตามที่แนะนำ ไป เที่ยว วันอาทิตย์ เลยครับ

ปางช้างแม่สา
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,677.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:50:17 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

Lala
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:33:20 PM »

ขอบคุณค่ะคุณ auto ช่วยได้มากๆเลยค่า   :onio: :01:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัคทริปหน่อยค่า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »