ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 12:12:29 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 21 - 24 พ.ย. (ไม่เคยไปเลย) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 21 - 24 พ.ย. (ไม่เคยไปเลย)  (อ่าน 5033 ครั้ง)
beatjung
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:11:33 AM »

พาผู้สูงอายุไปหลายคนครับ จะไปถึงเชียงใหม่ วันที่ 21 พ.ย. ประมาณ 13.00 น. ควรเที่ยวไหนก่อนครับ(ทริปนี้ไม่ไปสวนสัตว์ครับ) แล้วจะไปเชียงราย นอนเชียงราย 1 คืน วันที่ 22 เที่ยวเชียงราย ไม่วนขวานะครับ (งง) วนซ้ายแทน แบบว่าไม่ไปสามเหลี่ยมทองคำ ไปดอยแม่สลองแทน หรือที่เที่ยวอื่นๆ ตอนเย็นกลับเชียงใหม่ เที่ยวถนนคนเดินวันเสาร์ เช้าวันที่ 23 เที่ยวเชียงใหม่ กลางคืนถนนคนเดินวันอาทิตย์ วันที่ 24 เที่ยวเชียงใหม่ถึงประมาณ 12.00 น. แล้วกลับกรุงเทพ  ขอบคุณมากนะครับ (ขออภัยที่ค่อนข้างเรื่องมากหน่อย คนชราขอมานะครับ ขออภัยอีกครั้ง)
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:33:21 AM »

มาเที่ยวเชียงใหม่ สถานที่สำคัญ (สำหรับ คนที่ไม่เคยมา ที่พลาดไม่ได้ เลย คือ ขึ้นไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพ กับ ไปเที่ยวบนยอดดอยอินทนนท์ ซึ่งเป็นจุดที่สูงที่สุดของประเทศ)
เท่าที่ ดู โปรแกรมแล้ว สำหรับกระผมแนะนำ ดังนี้ ครับ

วันแรก : แนะนำ เที่ยวชมตัวเมืองเชียงใหม่ เยี่ยมชม วัดสำคัญๆ ในเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ หรือ วัดเจดีย์หลวง ครับ แล้ว ออกเดินทาง ไป
จ.เชียงราย

วันที่สอง : เที่ยวเชียงราย (ถ้าเช่ารถตู้ไป ถามคนขับรถได้ครับ ส่วนใหญ่ คนขับ จะรู้จักที่เที่ยวในเชียงราย ดี สามารถเลือกได้ครับ)

วันที่สาม : กลับมาเที่ยว ถนนคนเดินวันเสาร์ เชียงใหม่ ( ผู้สูงอายุ จะเดินไหว หรือครับ--ถ้าไม่ไหว เก็บแรงมาเดินวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ) ถ้า มาถึงไม่เย็น แนะนำ ไปเที่ยวเวียงกุมกาม ก็ได้ครับ

วันที่สี่ : น่าจะไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ นะครับ สำหรับ โปรแกรม วันนี้ แล้ว ตอนเย็น มาเที่ยว ถนนคนเดิน วันอาทิตย์

วันสุดท้าย : ขึ้นไปดอยสุเทพ แต่เช้าครับ

และ เดินทางกลับ โดยสวัสดิภาพ

beatjung
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:19:41 PM »

ขอบคุณมากครับ
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:42:09 PM »

ขอให้เที่ยว เชียงใหม่ ให้สนุกนะคะ

แล้ว อย่าลืม ถ่ายรูป แล้วเอามาโพสท์ เผื่อ เพื่อนๆ ได้ชมกัน ในบอร์ดนี้ด้วยนะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 21 - 24 พ.ย. (ไม่เคยไปเลย) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »