ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 22, 2024, 06:39:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 3024 ครั้ง)
yha_yhee
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:55:10 PM »

:01: อายจังถ้าจะบอกว่าไม่เคยเที่ยวเชียงใหม่เลย รบกวนช่วยจัดทริป 3 วัน 2 คืนให้ด้วยค่ะ สมาชิกในครอบครัวประมาณ 11-15 คน  อยากได้ทริปดอยสุเทพ  ทริปดอยอินทนนท์ (แต่ก็อยากไปดอยอ่างขางด้วยค่ะ) ตั้งใจว่าจะหาที่พักใกล้ ๆ ไนท์บาร์ซ่าร์ค่ะ ออกเดินทางจากลพบุรีคืนวันที่ 8 มกราคมโดยจะไปค้างที่เชียงราย 1 คืน แล้วจะออกจากเชียงรายเช้าวันที่ 10 เพื่อมาเชียงใหม่ค่ะ รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:19:35 AM »

เข้าใจว่า มา เริ่มต้นเที่ยว ที่ จ.เชียงใหม่ วันอาทิตย์ที่10 ม.ค ใช่ไหมครับ

วันที่ 10 : มาถึง เชียงใหม่ ขึ้น ไปเที่ยวดอยสุเทพ ก่อนเลย ก็ได้ครับ

ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

มีเวลาเหลือ ไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง ต่อก็ได้ หรือ ไป เที่ยวเวียงกุมกาม ก็ได้ครับ

ช่วงเย็น เดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์

กลับที่พัก

วันที่ 11 : ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ออกเดินทาง แต่เช้า มุ่งสู่ ดอยอินทนนท์

แวะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง เกินขึ้น ดอยอินทนนท์ ก็ได้ครับ

ที่ที่เที่ยว ระหว่างทางขึ้น ดอยอินทนนท์ มีเยอะมาก  ลองดู ลิงค์นี้นะครับ
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

ขากลับ จาก ดอยอินทนนท์  ถ้ายังไม่มืด แวะ บ้านถวาย อ.หางดง ก็ได้ครับ

ตอนค่ำ แวะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้

กลางคืน ยังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน ต่อก็ได้

กลับที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:20:33 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:22:44 AM »

อ่างขาง แนะนำ ถ้า อยาก ขึ้นไปเที่ยว น่าจะนอนค้างที่นั่น อย่างน้อย 1 คืน ครับ ถึงจะคุ้ม  916

วันสุดท้าย ไม่ทราบว่า จขกท. กลับ กี่โมง

เก็บตกที่เที่ยวในเชียงใหม่ เช่น

ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง .... มีที่เที่ยว เยอะ ตลอด สอง ข้างทาง ครับ

yha_yhee
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:03:22 PM »

ขอบคุณนะคะ ที่แนะนำให้ อย่างนี้พอจะจัดทริปง่ายขึ้นหน่อย
jinny_bkk
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:39:10 PM »

ขอบคุณด้วยคน ถึงไม่ได้ไปเ้ส้นทางเดียวกัน อย่างน้อย วันแรกก็ได้ไปทางเดียวกัน เพราะได้ความรู้ว่าต้องไปเที่ยวยังไงตรงไหน :16:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »