ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 17, 2024, 01:05:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้ด้วยคนครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้ด้วยคนครับ  (อ่าน 5119 ครั้ง)
natt_4321
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:39:30 PM »

พอดีหาข้อมูลเที่ยวเชียงใหม่อยู่แล้วมาเจอเว็บนี้เข้าน่าสนใจดี  แต่อ่านกระทู้ของท่านอื่นแล้วไม่ตรงกับตัวเองเลยอยากรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทริปเที่ยวเชียงใหม่สัก 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยนะครับ คือตั้งใจจะพาลูกสาว 3 คน (เด็กเล็ก 2 คน) ไปเที่ยวเชียงใหม่ประมาณ ธ.ค.นี้ ด้วยรถปิคอัพแบบไปกางเต็นท์นอน  อยากไปเที่ยวประเภทดอย ธรรมชาติ และวัฒนธรรม  และไปสถานที่ไม่ห่างกันนักเพราะไม่ชำนาญพื้นที่แบบไปที่ไหนแล้วกางเต้นท์นอนที่ไหนแบบนี่น่ะครับเพราะงบน้อย ตั้งใจไปสัมผัสธรรมชาติล้วนๆ  อาจซื้ออาหารรับประทานเองหรือทำกินเองเพราะเคยไปกางเต็นท์นอนไปป่ามาก่อน ยังไงถ้ามีคำแนะนำจะขอบพระคุณมากๆ เลยนะครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:43:02 AM »

น่าจะพัก ตาม อุทยานแห่งชาติ นะครับ เช่น อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์

เค้าจะมี ลานกางเต้นท์ ให้พร้อม และ น่าจะปลอดภัยกว่า :16:

natt_4321
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 06:56:12 PM »

ข้อแนะนำน้อยจังครับ..ผมอยู่ราชบุรี เคยไปเชียงใหม่เมื่อ 10 ปีที่แล้วจำเส้นทางไม่ได้แล้ว  อยากขอคำแนะนำนิดนึงครับเพราะไม่รู้จะเริ่มที่ไหน..เอาแบบวันที่ 1 ไปที่ไหนบ้างแล้วกางเต้นท็นอนที่ไหน วันที่ 2, 3 แบบนี้น่ะครับ ฝากท่านหรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณมากเลยครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 02:05:32 PM »

ข้อแนะนำน้อยจังครับ..ผมอยู่ราชบุรี เคยไปเชียงใหม่เมื่อ 10 ปีที่แล้วจำเส้นทางไม่ได้แล้ว  อยากขอคำแนะนำนิดนึงครับเพราะไม่รู้จะเริ่มที่ไหน..เอาแบบวันที่ 1 ไปที่ไหนบ้างแล้วกางเต้นท็นอนที่ไหน วันที่ 2, 3 แบบนี้น่ะครับ ฝากท่านหรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณมากเลยครับ

หวัดดีครับ

:26: พอดี จขกท. ต้องการ นอนเต้นท์ เลย ไม่รุ้ จะแนะนำ สถานที่เที่ยว ที่ไหน

เพราะ ถ้า นอนเต้นท์ ก็ น่าจะเที่ยว สถานที่ใกล้ๆ เช่น พักที่ อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์... ที่เที่ยวก็น่า จะเป็น สถานที่ใกล้เคียง เช่น ดอยอินทนนท์

หรือ พัก ที่ ห้วยน้ำดัง....ที่ เที่ยวก็น่า จะเป็นที่ ปาย

พักที่ ดอยอ่างขาง ... สถานที่เที่ยว ก็ น่าจะเป็น ดอยอ่างขาง

ลอง จัด โปรแกรมที่เที่ยว มาให้ ดูก็ได้นะครับ...เผื่อ จะได้แนะนำ ถูกครับ  :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2009, 02:06:50 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

natt_4321
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:39:10 AM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ..เอาอย่างนี้จะครับขออนุญาตยกตัวอย่าง  ผมอยากไปดอยแม่สลอง-พระตำหนักดอยตุง-แม่สาย (ไม่รู้ไปไหนก่อนเพราะไม่รู้ที่ไหนใกล้ไกล) แล้วกางเต้นท์นอนที่แม่สาย (มีหรือปล่าว) วันที่ 2 ไปดอยอ่างขาง (ระหว่างทางไม่รู้แวะเที่ยวไหนก่อนดี) กางเต้นท์นอนบนดอยอ่างขาง วันที่ 3 ไปดอยอินทนนท์-กฤษดาดอย- กลางคืนเดินเที่ยวตลาดไนท์พลาซ่าหาซื้อของที่ระลึก  กางเต้นท์นอน (ไม่รู้มีที่ไหนใกล้เคียง) กลับเช้า (หรือจะแวะเที่ยวไหนก่อน-ขอคำแนะนำด้วย) ขอบคุณมากครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:39:42 AM »

อ้างถึง
ดอยแม่สลอง-พระตำหนักดอยตุง-แม่สาย

นี่ อยู่ จ.เชียงราย  สามารถ เที่ยว ได้ วันเดียว แล้ว พัก ที่ จ.เชียงราย

อีกวัน ออกเดินทาง ไป อ่างขาง จ.เชียงใหม่ (เพราะ อยู่ ใกล้ จ.เชียงราย)

ดังนั้น วันที่ สอง พัก บนดอยอ่างขาง

แต่ เท่าที่ดู วันเที่ยว ของ จขกท. น้อยไปนะครับ

เพราะ อีกวัน ถ้า จะไป นอนที่ ดอยอินทนนท์ ค่อนข้าง จะเดินทางไกลไปนะครับ

น่าจะให้ เวลา บน ดอยอ่างขาง น่าจะ เที่ยวแบบสบายกว่า นะครับ

smart-addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:17:04 PM »

ในส่วนของการกางเต้นท์นี้ก็ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันอ่ะค่ะ เคยพักแต่โรงแรมอ่ะค่ะ  :26:
SARINYA
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:14:47 AM »

อย่าลืมแวะไปเที่ยวหมู่บ้านถวายนะค่ะ สินค้ามีให้เลือกช้อปมากมาย ราคาถูกมากๆ (ต้องเปรียบเที่ยบหลายร้าน)
แนะนำเป็นตัวเลือกอีกโปรแกรมนะค่ะ
natt_4321
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 02:30:07 PM »

เท่าที่ตรวจสอบข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวของ จ.เชียงใหม่ ก็มีเยอะมากจนไม่รู้จะไปไหนก่อน-หลังดี  ไม่รู้สถานที่ไหนอยู่ในโซนเดียวกันบ้างจะได้เดินทางไกล้ๆ  และไปท่องเที่ยวได้มากที่สุดใน 1 วัน  ก็เลยให้ผู้รู้ช่วยจัดทริปให้ไงครับ ถ้าท่านใดเคยมีเคสเดียวกับผมช่วยแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้ด้วยคนครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »