ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 17, 2024, 01:05:05 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รถไปเฮือนสุนทรีย์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไปเฮือนสุนทรีย์  (อ่าน 4514 ครั้ง)
ืnikd90
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 11:55:23 PM »

ขอความช่วยเหลือครับ
 พอจะไปปายวันที่ 23-26 กย นี้ครับ
  เช้าลงจากเครื่องถึงเชียงใหม่แปดโมงเช้าแล้วไปขึ้นรถที่อาเขตไปปายเลยไปค้างที่ปายสองคืน
  วันที่สามลงจากปายน่าจะถึงเชียงใหม่ซักเที่ยง ๆ กะว่าช่วงบ่ายไปสวนสัตว์กับดอยสุเทพแล้วเช็คอินที่โรงแรมแล้วไปกินข้าวเย็นที่เฮือนสุนทรีย์
  ช่วงวันสุดท้ายไปดอยอินทนนท์แล้วกลับมาที่สนามบินสี่โมงเย็นจะทันไหมครับ

- อยากทราบว่ามีรถจาก รร เลอ เมอริเดียน ไปเฮือนสุนทรีย์มีรถไหมแล้วขากลับดึก ๆ จะมีรถกลับไหมครับ
แล้วค่ารถประมาณเท่าไรครับ
 - จากโปรแกรมข้างต้นถ้าไม่มีรถจะเป็นไปได้ไหมครับหรือว่าต้องเช่ารถดีครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ 
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:19:32 PM »

อ้างถึง
อยากทราบว่ามีรถจาก รร เลอ เมอริเดียน ไปเฮือนสุนทรีย์มีรถไหมแล้วขากลับดึก ๆ จะมีรถกลับไหมครับ

โรงแรม เลอ เมอริเดียน..ตั้งอยู่ ตรง ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน....หา รถ ไป เฮือนสุนทรีย์ ไม่ยากครับ (มีเยอะแยะแถวนั้น)

แต่น่าจะเหมา...ให้ คนขับรถ รอรับกลับด้วยนะครับ...เพราะว่า ที่ ตั้งของเฮือนสุนทรีย์ จะหารถสองแถว กลับมา ลำบากนิดนึง

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:20:38 PM »

อ้างถึง
- จากโปรแกรมข้างต้นถ้าไม่มีรถจะเป็นไปได้ไหมครับหรือว่าต้องเช่ารถดีครับ

เช่ารถขับเที่ยว...ดีที่สุดครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:22:30 PM »

อ้างถึง
ช่วงวันสุดท้ายไปดอยอินทนนท์แล้วกลับมาที่สนามบินสี่โมงเย็นจะทันไหมครับ

ต้องออกเดินทาง ไปขึ้นดอยอินทนนท์ แต่เช้า
และ ประมาณเที่ยง ต้องกลับ มาที่ สนามบินก็ทันครับ

การเดินทาง จากตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ดอยอินทนนท์ ใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมง ครับ

Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 04:02:25 PM »

อ้างถึง
อยากทราบว่ามีรถจาก รร เลอ เมอริเดียน ไปเฮือนสุนทรีย์มีรถไหมแล้วขากลับดึก ๆ จะมีรถกลับไหมครับ

โรงแรม เลอ เมอริเดียน..ตั้งอยู่ ตรง ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน....หา รถ ไป เฮือนสุนทรีย์ ไม่ยากครับ (มีเยอะแยะแถวนั้น)

แต่น่าจะเหมา...ให้ คนขับรถ รอรับกลับด้วยนะครับ...เพราะว่า ที่ ตั้งของเฮือนสุนทรีย์ จะหารถสองแถว กลับมา ลำบากนิดนึง

เห็นด้วยค่ะว่าเหมารถสองแถวเลยค่ะ เพราะอยู่เส้นนอกเมืองนิดนึงไม่ค่อยมีรถสองแถวผ่านค่ะ  :16:
 :25:ในส่วนของวันสุดท้ายที่จะไปดอยอินทนนท์ในวันเดินทางกลับ ถ้าจะไปจริงๆก็ต้องออกแต่เช้าตรู่เลยค่ะจะได้กลับมาทันเครื่องค่ะ
jinny
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 05:08:15 PM »

เห็นด้วยนะคะที่ว่าให้เหมารถแถวนั้นดีกว่าค่ะ เพราะที่โรงแรมจะมีรถผ่านตลอดอยุ่แล้ว ยิ่งถ้าเหมารถไป-กลับยิ่งดีค่ะ เพราะไม่ต้องกังวลตอนถึงเวลากลับโรงแรมค่ะ เพราะคนขับรถเขารอลูกค้าอยู่แล้วค่ะ
jingreed
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:33:28 PM »

ขอความช่วยเหลือครับ
 พอจะไปปายวันที่ 23-26 กย นี้ครับ
  เช้าลงจากเครื่องถึงเชียงใหม่แปดโมงเช้าแล้วไปขึ้นรถที่อาเขตไปปายเลยไปค้างที่ปายสองคืน
  วันที่สามลงจากปายน่าจะถึงเชียงใหม่ซักเที่ยง ๆ กะว่าช่วงบ่ายไปสวนสัตว์กับดอยสุเทพแล้วเช็คอินที่โรงแรมแล้วไปกินข้าวเย็นที่เฮือนสุนทรีย์

- อยากทราบว่ามีรถจาก รร เลอ เมอริเดียน ไปเฮือนสุนทรีย์มีรถไหมแล้วขากลับดึก ๆ จะมีรถกลับไหมครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ 

มารอชมรูปปายด้วยคนค่ะ  สักวันหนึ่งได้แต่หวังว่าเราต้องได้ไป :01:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รถไปเฮือนสุนทรีย์ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »