ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 17, 2024, 01:05:34 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ฝากด้วยนะค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากด้วยนะค่ะ  (อ่าน 3247 ครั้ง)
meow
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 06:18:02 PM »

จัดทริปไว้อย่างนี้ โอเคม่ะค่ะ
วันแรก ถึงเชียงใหม่ 14.00 น. เที่ยวราชพฤกษ์ ตลาดวโรรส ไนท์ซาฟารี
วันที่ 2 ดอยอินนนท์+ไนท์บาร์ซ่าร์
วันที่ 3 ดอยสุเทพ พระตำหนัก หมู่บ้านชาวเขา สวนสัตว์เชียงใหม่ กลับกทม.19.00 น. :17:
ปล.แล้วที่ว่า ดอยอินทนนท์ ขึ้นรถไปลงหน้าวัดพระธาตุศรีจอมทอง แล้วต่อรถสองแถวที่ตีนดอยเค้าพาเที่ยว 4 ที่ ตามที่ เที่ยวเชียงใหม่แนะนำหรือเปล่าค่ะ หรือว่าจะต้องเหมาเค้าอย่างเดียวแล้วเค้าจะพาเที่ยว พอดีไปกันแค่ 2 คน กะนั่งรถโดยสารอ่ะค่ะแบบรอรถเต็มคัน ไม่อยากเหมา ถ้าเหมาก้อคงคิดหนักเลย แหะๆ
ฝากด้วยนะค่ะ  :31:
D
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:47:23 AM »

:26: ถ้าตามโปรแกรมที่ตั้งไว้รู้สึกว่าโปรแกรมจะแน่นเลยนะคะ  แต่ก็สามารถเที่ยวได้ตามนั้นค่ะ ถ้าไม่เหนื่อยเกินไป ส่วนเรื่องราคารถต้องลองติดต่อที่แถวทางลงดอยอินทนนท์ดูค่ะ ลองถามหลายๆคันดูนะคะ
Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:28:17 PM »

ถ้าวันแรกไปตลาดวโรรสตอนเช้าก่อนดีกว่าไหมคะ แล้วก็ไปเที่ยวราชพฤกษ์ตอนบ่ายแล้วก็อยู่เที่ยวไนท์ซาฟารีตอนเย็นต่อเลยดีกว่าไหมคะจะได้ไม่ต้องวนไปวนมาอ่ะค่ะ  :16:
สาวเจียงใหม่
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:22:30 PM »

วันแรกไป ตลาดวโรรสก่อนก็ดีนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:12:23 PM »

อ้างถึง
วันแรก ถึงเชียงใหม่ 14.00 น. เที่ยวราชพฤกษ์ ตลาดวโรรส ไนท์ซาฟารี

วันแรก ถึงเชียงใหม่ แนะนำ เที่ยว บ้านถวาย สวนราชพฤกษ์ ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี

ส่วน ตลาดวโรรส อยู่ในเมือง ต้อง เสียเวลาเดินทาง อ้อมไปอ้อมมา

เพราะ บ้านถวาย สวนราชพฤกษ์ ไนท์ซาฟารี นี่ อยู่ใน โซน เดียวกัน ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:12:50 PM »

อ้างถึง
วันที่ 2 ดอยอินนนท์+ไนท์บาร์ซ่าร์

วันที่ สอง นี้ ตามนี้เลยครับ

อ้างถึง
วันที่ 3 ดอยสุเทพ พระตำหนัก หมู่บ้านชาวเขา สวนสัตว์เชียงใหม่ กลับกทม.19.00 น.

ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส ก่อนขึ้นดอยสุเทพ ยังทันเลยครับ

และ แนะนำ ซื้อของฝาก วันสุดท้าย เพราะ ของฝากบางอย่าง ซื้อแล้วนำกลับบ้านได้เลย เช่น แหนม, ไส้อั่ว, หมูทอด,น้ำพริกหนุ่ม ฯลฯ

อะไรแบบนี้ ครับ....ถ้าซื้อวันแรก ต้องหาที่เก็บ เช่น เก็บเข้าตู้เย็น ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:16:37 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:18:03 PM »

ส่วนรถสองแถว ขึ้น ดอย อินทนนท์ ในช่วง หน้า ไฮซีซั่น

คิดว่า รอไม่นาน ผู้โดยสาร ก็เต็มแล้วครับ   909

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ฝากด้วยนะค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »