ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 17, 2024, 01:45:23 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปดูดอกไม้ เชียงใหม่ เชียงรายให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปดูดอกไม้ เชียงใหม่ เชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 5250 ครั้ง)
DD
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:44:31 PM »

จะไปเชียงใหม่ปลายเดือน พย นี้ อยากให้อากาศหนาวสุดชีวิต ตั้งใจจะดูดอกไม้อย่างเดียวเลย
เอาแบบว่าที่ที่มีดอกไม่เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ดอกไม้เมืองหนาวก็ได้นะคะ ไม่รู้จะไปไหนดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
อยากได้ ทริปสบายๆ แบบขี้เกียจสุดๆ พักผ่อน ดูดอกไม้ หาที่กินหร่อยๆ
กะจะบินไปแร้วไปหาเช่ารถเอา ที่โน่น ขับไม่เก่งหรอกค่ะ กะว่าไปเรื่อยๆเหนื่อยก้อพัก
เที่ยวซะ 5วันเต็มๆไปเรย วันสุดท้ายกะเดินดูของแถวท่าแพ แล้วค่อยบินกลับ
เชียงรายจะมีดอกไม้มากกว่ารึเปล่าคะ อยากเห็นแบบเป็นทุ่งเรยยยยย
แต่ทุ่งบัวตองไม่อาวนะคะ  ดั้นด้นไปแร้วม่ายมี :31:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:19:00 PM »

แนะนำสวนทวีชล เชียงใหม่ ไปแล้วไม่ผิดหวัง  โรงแรมนี้กับสวนทวีชลเป้นเจ้าของคนเดียวกัน ชมสวนฟรี หากพักที่นี้ เขามีจักรยานให้ปั่นด้วยหล่ะ เดินไปไม่ไหว เพราะที่เป็นร้อยไร่ มีสัตว์นานาชนิดให้ชมด้วยหล่ะ ดูภาพสวนและโรงแรมได้จากลิงค์นี้   ข้อมูลสวนทวีชลและโรงแรมฮอริซัน วิลเลจ เชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:57:08 AM โดย lovechiangmai » บันทึกการเข้า
jujee_45
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:27:35 PM »

เชียงใหม่ แนะนำอีกที่คือ  ลิงค์จากโรงแรมกฤษดาดอย เชียงใหม่ มีวิวดอกไม้ให้ชม รับประกันความสวย   หากเป็นเชียงราย ไปดอยแม่สลองเลย  พักดอยหมอกดอกไม้เลย
National
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:17:21 AM »

ส่วนบริการรถเช่าขอแนะนำ เช่ารถตู้พร้อมคนขับไหมครับ 2,033 บาทต่อวันไม่รวมน้ำมัน (คนขับมีความชำนาญในเส้นทาง และไว้ใจได้ครับเพราะเป็นคนขับของบริษัทโดยตรง มีการตรวจสอบประวัติอาชญากรรม รับรองได้ครับผม) หรือสนใจเช่าขับเองก็ตามนี้เลยครับhttp://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,3354.0.html ขอบคุณครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:23:35 AM »

ลองขึ้น ไป พัก บนดอยอ่างขาง ครับ

คิดว่า ไม่น่าผิดหวัง แต่ต้อง รีบจองที่พัก นะครับ

jingreed
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:31:07 AM »

ลองขึ้น ไป พัก บนดอยอ่างขาง ครับ

คิดว่า ไม่น่าผิดหวัง แต่ต้อง รีบจองที่พัก นะครับ

จองมาแล้ว ที่พักดอยอ่างขาง ไปเสาร์ที่ 6 พฤศจิกานี้  913 913 ห้องเกือบเต็มหมด อุ๊บ๊ะ เป็นไปได้ไง  902 902แล้วจะเอารูปมาฝาก 910 910
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:35:38 AM »

ครับ

ปีนี้ อากาศที่ เชียงใหม่...หนาว แบบสุดๆ และ โรแมนติคมาก มีลมหนาวพัดมาให้ สะใจ

คิดว่า ห้องพัก น่าจะเต็มเร็ว

ใครที่กำลังวางแผนมาเที่ยวเชียงใหม่ และ กำลัง หาที่พัก ไม่ว่าบนดอย หรือ ในตัวเมือง...ผมว่า ต้องรีบๆจองหน่อยนะครับ

เพราะ ห้องพัก อาจจะเต็มเร็ว

แต่ การันตี ครับ!! ว่าปีนี้ อากาศ หนาว และ ดอกไม้เริ่มสวยงามแบบ ได้ใจ จริงๆๆๆๆ

DD
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:45:35 AM »

ขอบคุณทุกท่านนะคะ  เปลี่ยนแผนอีกเร้วค่ะ  น้องเขาจะไปปาย แต่เราต้องการไปดูดอกไม้ที่อ่างขาง ไปปายก่อนแล้วไปที่อ่างขางได้ไหมคะ หรือต้องกลับมาตั้งต้นที่เชียงใหม่ก่อน มาเช่ารถขับไปอ่างขางอีกที
Chinobi38
Newbie
*

k_roro25@yahoo.co.th
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:40:27 AM »

อยากไปจัง :20:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปดูดอกไม้ เชียงใหม่ เชียงรายให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »