ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 14, 2024, 10:10:20 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 2443 ครั้ง)
sweetbasil
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:59:57 AM »

เดือนกรกฎาคมจะไปเชียงราย-เชียงใหม่
จะไปกัน 2 คนค่ะ
วันศุกร์(วันแรก)ไปพักที่เชียงราย
วันเสาร์-อาทิตย์ (วันที่ 2-3) พักเชียงใหม่
วันไปถึงเชียงใหม่ 11.30 แล้วก็จะต่อรถไปเชียงราย
แล้ววันที่ 2 ก็จะนั่งรถกลับมาที่เชียงใหม่อีกครั้ง
พอดีจองตั๋วเครื่องบินไว้เป็นตั๋วไปกลับเชียงใหม่ แต่จองที่พักที่เชียงรายไว้ด้วย 1 คืน
พอจะไปเที่ยวที่ไหนได้บ้างคะ การเดินทางใช้รถสาธารณะ ไม่อยากเช่ารถนะคะ   ???
อ้อ ที่เชียงรายพักโรงแรมริมกก ที่เชียงใหม่พักโรงแรมสุริวงศ์
ส่วนวันกลับ(วันที่ 4) เครื่องออก 16.30
toto
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:54:07 AM »

แนะนำตามความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ เกือบเที่ยงแล้ว และ ต้องเดินทางต่อไป ยัง จ.เชียงราย ซึ่งใช้เวลาประมาณ ไม่ต่ำกว่า 2 ชั่วโมง ถึง เชียงราย ก็ เกือบเย็นแล้ว ที่เที่ยว ที่แนะนำ คือ แวะ วัดร่องขุ่น ถ้ามีเวลาเหลือ ไป สามเหลี่ยมทองคำ หรือ ขึ้น ไปพระตำหนักดอยตุง
(จริงๆแล้ว วันนี้ น่าจะหาไฟลท์ ลงที่ เชียงรายเลย ผมว่าจะมีเวลาเที่ยวเยอะกว่านะครับ เพราะ เสียเวลาเดินทางจาก เชียงใหม่ ไป เชียงราย แล้ว อยู่ เชียงรายแค่คืนเดียว และ ที่สำคัญ โปรแกรมนี้ต้องภาวนา อย่าให้ ไฟลท์ดีเลย์ด้วย ไม่งั้น ต้องขับรถเพื่อไปนอนเชียงรายอย่างเดียวเลย)

วันที่สอง : ไหนๆ ก็มาถึงเชียงราย แนะนำ อยู่เที่ยวเชียงราย ก่อนเถอะครับ เช่น ไป ตลาดชายแดน อ.แม่สาย (เหนือสุดยอดแดนสยาม) ออกเดินทาง จาก เชียงราย มาถึง เชียงใหม่ ประมาณบ่ายๆ ถ้าไม่เหนื่อยจากการเดินทาง ขึ้นไป นมัสการพระธาตุดอยสุเทพยังทันครับ

ตอนเย็น ทานขันโตก หรือ เดินช้อปปิ้งไนท์บาซาร์

ถ้ามารถส่วนตัวตอนขากลับจากเชียงราย สามารถใช้เส้นทาง มาทาง อ.ฝาง ผ่าน อ.เชียงดาว เส้นทางนี้ก็มีที่ท่องเที่ยวเยอะครับ

วันที่สาม : แนะนำ ขึ้นไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ (สูงสุดแดนสยาม) ระหว่างเส้นทางนี้ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวเยอะครับ) ขากลับ แวะ หมู่บ้านถวาย และ วันอาทิตย์ แนะนำ ไปเดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่บริเวณ ถนนราชดำเนิน เชียงใหม่

วันที่สี่ : กลับ กทม. ช่วงบ่าย เพราะฉะนั้น ช่วงเช้า มีเวลาเหลือ  อาจจะเดินซื้อของฝาก ที่ตลาดวโรรส ตลาดต้นลำไย หรือ ไปเที่ยว อ.สันกำแพง หรือ ไปเที่ยวอ.แม่ริม ช่วงเช้า ก็ทันครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »