ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 14, 2024, 07:25:11 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยว 29/09-1/10 ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยว 29/09-1/10 ค่ะ  (อ่าน 3950 ครั้ง)
abbie
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:06:02 AM »

:31:
พอดีว่าจะไปงานแต่งเพื่อนที่ เชียงใหม่เลยกะเที่ยวต่อเลย กะว่าจะเริ่มเที่ยว

คืน 29 หลังเลิกจากงานแต่ง วันนี้จะมีถนนคนเดินไหมคะอยากช้อป หรือ ไปเที่ยว monkey ดีน๊า

วันที่ 30 ว่าเที่ยวดอยสุเทพ (จิง ๆ แล้วไปหลายครั้งแต่แวะไปหน่อยก้อดี, แต่ไม่อยากแวะ พระธาตุเมทนีดลแล้วอะ) หลังจากนี้ยังคิดมะออก แต่อยากแวะเที่ยวที่เป็นเส้นทางเดียวกันค่ะ ต้องรบกวนแนะนำหน่อยคะ อยากเที่ยวใกล้ อ. เมืองก่อน

วันที่ 31 วันนี้อยากเที่ยวออกมานอก อ. เมืองหน่อย แต่ต้องกลับไปนอนที่ อ. เมืองค่ะ

วันที่ 1 คงเดินทางกลับ กทม ก้อยังอยากแวะเที่ยวอีก ต้องรบกวนแนะนำอีกรอบค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

abbie
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:12:04 AM »

อ้างถึง
คืน 29 หลังเลิกจากงานแต่ง วันนี้จะมีถนนคนเดินไหมคะอยากช้อป หรือ ไปเที่ยว monkey ดีน๊า

555  916

สงสัย ต้อง ไป monkey แล้ว มั๊งครับ เพราะว่า ถนนคนเดิน มี วันอาทิตย์ ครับผม

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:16:32 AM »

อ้างถึง
วันที่ 30 ว่าเที่ยวดอยสุเทพ (จิง ๆ แล้วไปหลายครั้งแต่แวะไปหน่อยก้อดี, แต่ไม่อยากแวะ พระธาตุเมทนีดลแล้วอะ) หลังจากนี้ยังคิดมะออก แต่อยากแวะเที่ยวที่เป็นเส้นทางเดียวกันค่ะ ต้องรบกวนแนะนำหน่อยคะ อยากเที่ยวใกล้ อ. เมืองก่อน

ตอนเช้า ขึ้น ดอยสุเทพ เสร็จแล้ว จะแวะ เที่ยวสวนสัตว์ เชียงใหม่ ต่อ ก็ได้นะครับ
(ถ้าไม่ได้มาเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ นานแล้ว...แนะนำ ให้ลองมาเที่ยวดูครับ)

กลางวัน หา อาหารพื้นเมือง ทาน เช่น ที่ร้าน เฮือนเพ็ญ หรือ ข้าวซอย ที่ ถนน ฟ้าฮ่าม

ช่วงบ่าย มีที่เที่ยว หลายเส้นทาง เช่น

จะไป เส้นทาง อ.สันกำแพง ก็ได้ ที่เที่ยว ก็ เช่น อ.บ่อสร้าง ต่อด้วย นำพุร้อนสันกำแพง

มีเวลาเหลือ จะแวะเที่ยว เวียงกุมกามก็ได้นะครับ

อีกเส้นทาง คือ ไป เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง มีที่เที่ยว เยอะ ตลอดสองข้างทางครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:17:40 AM »

อ้างถึง
วันที่ 31 วันนี้อยากเที่ยวออกมานอก อ. เมืองหน่อย แต่ต้องกลับไปนอนที่ อ. เมืองค่ะ

จริงๆ แล้ว วันนี้ จะไปเที่ยว จ.เชียงราย แล้ว กลับมา นอนที่ เชียงใหม่ ก็ ทันนะครับ

lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:19:08 AM »

อ้างถึง

555  916

สงสัย ต้อง ไป monkey แล้ว มั๊งครับ เพราะว่า ถนนคนเดิน มี วันอาทิตย์ ครับผม

ใช่ครับ  monkey เป็นคำตอบสุดท้าย  917  ถึงจะเข้าบรรยากาศการแต่งงานครับ  910 910
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:19:26 AM »

อ้างถึง
วันที่ 1 คงเดินทางกลับ กทม ก้อยังอยากแวะเที่ยวอีก ต้องรบกวนแนะนำอีกรอบค่ะ

เข้าใจว่า...ขับรถมาเอง

ที่เที่ยว ระหว่างทาง กลับ เช่น ศูนย์อนุรักษ์ช้าง จ.ลำปาง

กาดทุ่งเกวียน

วัดพระธาตุลำปางหลวง

หรือ ไป นั่งรถม้า ชมเมืองลำปาง ก็ได้นะครับ  :16:

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 12:05:45 PM »

อ้างถึง

555  916

ลองไป ย่าน ถนน JJ market กาดคำเที่ยง ...... แหล่งนั่งดื่ม ใหม่  913
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยว 29/09-1/10 ค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »