ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:45:40 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านไอศกรีม seasons สาขาบ้านข้างวัด 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไอศกรีม seasons สาขาบ้านข้างวัด  (อ่าน 1473 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 12:12:30 AM »

ไอศกรีมผมว่ากินแล้วอร่อยดีนะ กินมาตั้งแต่เด็กจนโตก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่เบื่อ ต้องขอบคุณคนที่คิดค้น เป็นสิ่งที่อมตะจริงๆ ละครไทย มีไม่รู้กี่เวอร์ชั่น โดเรมอนไม่รู้กี่ภาคต่อกี่ภาค แล้วก็เรื่องอะไรหรือสิ่งไหนที่นำมาทำซ้ำๆ ทันตามสมัยนิยม เจ้าไอศกรีมเนี่ยะ รู้ไหมบางคนชอบถึงขั้นเป็นความใฝ่ฝันว่าสักวันหนึ่งฉันจะเปิดร้านไอศกรีมเล็กๆ สักร้าน ตามไปกินไม่รู้กี่ร้านต่อกี่ร้าน ร้านไหนติดใจก็ไปแล้วไปอีก เอางี้ผมให้ลองคิดดูสิครับว่าเรากินครั้งแรกตอนไหน ผมว่ามันจะมีเรื่องมาคิดในหัวทันที เหมือนกับได้ดูการ์ตูนตอนโปรด บางทีคิดไม่ออกหรอกครับ ลืม ผมยังลืมเลย แต่ตอนอื่นจำได้นะจำได้บ่อยด้วย ตอนเด็กไม่ชอบกินไอศกรีมแท่งเพราะมันละลายเร็วก่อนที่จะกินหมดคือกินไม่ทัน อีกอย่างกลัวเพื่อนแย่งกัดกิน เพื่อนบางคนเราใจดีให้กินก็กัดเกือบหมด ยิ่งร้ายไปกว่านั้นเลียซะหมด ทำให้ย้ายสถานะจากคนที่ได้รับเป็นเจ้าของ แหม่ไม่เกรงใจกันบ้างเลย แต่ก็นะนึกแล้วขำสมัยเด็กๆ ผมว่าพอหอมปากหอมคอละเขียนมาสักขนาดนี่รีวิวนี่ก็ต้องเป็นเรื่องร้านไอศกรีม

ร้านนี่มีชื่อว่า seasons ice-cream สาขาบ้านข้างวัด ร้านนี่ผมว่าคุ้นๆ อยู่นะอาจเป็นเพราะเค้าอยู่มานานหรือเปล่า หรือว่าเค้ามีอีกสาขาที่ think park ผมไปเดินปล่อยแล้วคิดว่าเห็นบ่อย ไปกินบ่อยหรือเปล่าก็ไม่นะเพิ่งได้กินครั้งนี่เลยที่รีวิว จริงๆ ผมเคยไปติดต่อขอทำรีวิวไว้ที่ think park นะ แต่น้องพนักงานบอกเลย พี่ไปรีวิวที่บ้านข้างวัดดีกว่าบรรยากาศสวย แนวอีกแบบ ผมก็ตอบไปเหรอ จะลองไปดูนะ ผ่านมาหลายเดือนก็ยังไม่มีโอกาสได้ไป จนมาถึงที่มารีวิวครั้ง มาเห็นจริงๆ ร้านเล็กดีครับ เลยได้เดินเที่ยวบ้านข้างวัดด้วยเลย สำหรับไอศกรีม seasons เค้าทำเองนะครับ มีหลายรสชาติ รสมะม่วงน้ำปลาหวาน รสมะยม รสมังคุด รสทุเรียน ในรูปที่ผู้เขียนรีวิวมันคือไอศกรีมรส passion fruit อร่อยๆ เปรี้ยวดีครับ นอกจากนั้นยังมีรสแปลกๆ รสหมาใจดำ รสชาติก็ประมาณเหล้ายี่ห้อหมาใจดำว่างั้น เพราะเจ้าของร้านนี่เนี่ยะจบอุตสาหกรรมเกษตร ก็เลยสรรค์สร้างไอศกรีมไม่หนีแบบไทยๆ ประมาณละครไทยแบบอาฉลอง บู้ ยิงกันสนั่นแต่เน้นแสงเสียงฉากแบบหนังไทยยุคเก่าๆ พระเอกต้องตายยากด้วยนะ ตายไวเรื่องก็จบไว้น่ะสิ ราคาที่นี่ไม่แพง scoop ละ 29 บาท จะให้ตักใส่ถ้วยหรือใส่กรวยก็ได้ตามใจท่านเลย ไอศกรีมมีหลายรส เลือกไม่ถูกเลย พนักงานที่ร้านบอกว่า “เดี๋ยวน้องขูดตักให้ชิม” ได้ชิมหมดร้านผมว่าอิ่มเลยแบบฟรีๆ อันนี้นี่ ไม่แนะนำให้ใช้นะ ต้องอุดหนุนกันหน่อย อยากให้ลองมาพิสูจน์ มากินเดินชิวกันได้ที่บ้านข้างวัดครับ

* SEASS1.jpg (230.67 KB, 700x525 - ดู 189 ครั้ง.)

* SAESS2.jpg (99.49 KB, 400x533 - ดู 190 ครั้ง.)

* SEASS2.jpg (129.4 KB, 700x525 - ดู 210 ครั้ง.)

* SEASS3.jpg (148.09 KB, 700x525 - ดู 181 ครั้ง.)

* SEASS5.jpg (89.29 KB, 400x533 - ดู 188 ครั้ง.)

* SEASS4.jpg (70.69 KB, 400x533 - ดู 177 ครั้ง.)

* SEASS6.jpg (218.9 KB, 700x525 - ดู 197 ครั้ง.)
DDjung
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 10:38:20 AM »

บ้านข้างวัด อยู่ตรงไหน อะ   912

ขอพิกัด ชัดๆ หน่อยจ้า
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2016, 12:11:52 PM »

ขอโทษนะครับที่ตอบช้า

นี่คือเฟสบุคของบ้างข้างวัด  https://www.facebook.com/BannKangWat/

:5569fb93: :onio: 908
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านไอศกรีม seasons สาขาบ้านข้างวัด « หน้าที่แล้ว ต่อไป »