ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 12:11:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่หน่อยครับเพื่อนๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่หน่อยครับเพื่อนๆ  (อ่าน 1838 ครั้ง)
aum6267
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2016, 05:05:21 PM »

สวัสดีชาวเชียงใหม่และเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ทุกท่านครับ

ทริปนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตที่กระผมและครอบครัวจะพากันไปสัมผัสบรรยากาศ อากาศบริสุทธิ์ ที่เชียงใหม่ครับ
ตอนนี้พยายามหาข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญๆ ที่ไม่ควรพลาด ร้านอาหารเด็ดๆ เลยอยากให้เจ้าถิ่นทุกท่าน แนะนำ+วางแผนทริปครั้งนี้ให้หน่อยครับ

ระยะเวลาของทริปนี้ครับ

เดินทางวันที่ 30 ธ.ค. 59
ถึงเชียงใหม่ 31 ธ.ค. 59 ประมาณ 7 โมงเช้า
กลับกรุงเทพฯ วันที่ 2 ม.ค. 60 ประมาณ บ่ายโมงครับ

เท่ากับมีเวลาทั้งหมด 2 วันครึ่ง
- 31 เต็มวัน
- 1 เต็มวัน
- 2 ครึ่งวันเช้า

โดยมีโจทย์ดังนี้

1. คุณแม่ - อยากไปเที่ยวสวนสวยๆ / เก็บสตอเบอรี่สดๆ จากไร่
2. คุณพ่อ - ขึ้นดอย ชมทะเลหมอก ธรรมชาติ พระอาทิตย์
3. น้องสาว - ร้านอาหาร แหล่งท่องเที่ยวอาร์ตๆ แปลกๆ / รีสอร์ท ที่พัก แนวใกล้ชิดธรรมชาติ หรือ สไตล์บ้านล้านนา (ไม่เกิน 1,500 บาท/คืน)
4. กระผม - เที่ยวโครงการหลวง ชมวิธีการปลูกผัก / ไหว้พระ 9 วัด

*สำคัญ - ไม่มีรถส่วนตัวไป แนะนำบริการรถนำเที่ยวด้วยครับ
*สำคัญ - แนะนำร้านเช่ากล้องถ่ายรูปด้วยครับ
*สำคัญ - ราคา low cost ครับ

พี่ๆ น้องๆ ชาวเชียงใหม่ช่วยแนะนำกันเข้ามาหน่อยนะครับ ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 09:44:58 AM »

อ้างถึง
อยากไปเที่ยวสวนสวยๆ / เก็บสตอเบอรี่สดๆ จากไร่
แนะนำ ไป เที่ยว อ.สะเมิง ครับ เป็นต้นตำรับเก็บสตรอเบอรี่สดๆจากไร่

อ้างถึง
ขึ้นดอย ชมทะเลหมอก ธรรมชาติ พระอาทิตย์

แนะนำ ขึ้นไป เที่ยว บนดอยอินทนนท์ ครับ ได้เห็นทะเลหมอก แน่นอน

และ สามารถ เที่ยว เส้นทาง นี้ได้ทั้งวัน เลยครับ (รวมถึง โครงการหลวง ด้วยครับ)

อ้างถึง
ร้านอาหาร แหล่งท่องเที่ยวอาร์ตๆ แปลกๆ / รีสอร์ท ที่พัก แนวใกล้ชิดธรรมชาติ หรือ สไตล์บ้านล้านนา (ไม่เกิน 1,500 บาท/คืน)

ลองไปเที่ยว เส้นทาง แม่กำปอง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 09:47:16 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่หน่อยครับเพื่อนๆ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »