ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:22:51 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่3วันสองคืนให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่3วันสองคืนให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2652 ครั้ง)
pleplenn
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 11:11:36 AM »

จะไปเชียงใหม่วันที่ 21มีนา-23มีนาค่ะ คือเป็นการไปเชียงใหม่ครั้งแรกเลย

วันแรกเครื่องไปถึงเชียงใหม่15.00นค่ะ

ขากลับเครื่องออก22.20น.ค่ะ

โดยสถานที่เที่ยวหลักๆที่อยากไปคืิอ กิ่วแม่ปาน บ้านระเบียงดาว บ้านแม่กำปอง ค่ะ

ควรจัดทริปยังไงดีคะ เอาอันไหนไว้วันไหนดี หรือช่วยแนะนำที่เที่ยวเพิ่มด้วยก้ดีค่ะ แหะๆ

ปล.ไปกันแบบไม่มีรถส่วนตัวนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ 916
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:07:29 AM »

กิ่วแม่ปาน บ้านระเบียงดาว บ้านแม่กำปอง ทั้ง 3 ที่อยู่คนละทิศ เลยครับ แต่ก็สามารถเที่ยวได้

กิ่วแม่ปาน แนะนำ ขึ้นไปแต่เช้ามืด เพื่อเห็น ทะเลหมอกยามเช้า ดังนั้น วันแรกที่มาถึง ถ้าเป็นไปได้ ไปค้าง แถวๆ ดอยอินทนนท์ ก็ดีครับ แต่ถ้าค้างในตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ต้องออกแต่เช้ามืดเลยครับ

ลองดู ตัวอย่าง ตามนี้ครับ

วันอังคาร 21 มีค : ลงเครื่อง บ่าย 3 โมง มี 2 ทางเลือก

- เที่ยว ที่สำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ หรือ

- ไป นอนค้าง แถวๆ ดอยอินทนท์

วันพุธ 22 มี.ค : ตื่นแต่เช้า เที่ยว กิ่วแม่ปาน

เสร็จแล้ว เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ซึ่งมีที่เที่ยวเยอะ ในเส้นทางนี้

วันพฤหัส 23 มี.ค : ช่วงเช้า ไปเที่ยว บ้านระเบียงดาว อ.เชียงดาว

ช่วงบ่าย มาเที่ยว แม่กำปอง อ.แม่ออน

สองแห่งนี้ ถึงแม้จะไม่อยู่เส้นทางเดียวกัน แต่ก็สามารถ ไปเที่ยว ในวันเดียวกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:11:38 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

jijira
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 11:31:05 AM »

รบกวนแนะนำที่เที่ยวเชียงใหม่หน่อยคะ >>

913
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2019, 02:26:33 PM โดย TripChiangmai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่3วันสองคืนให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »