ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 07:11:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำ ติชมเรา โพสรูปประทับใจที่ไปเที่ยวมา ลูกค้าบอกต่อ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยวที่เชียงใหม่กับปายด้วยค๊า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยวที่เชียงใหม่กับปายด้วยค๊า  (อ่าน 7494 ครั้ง)
aj
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 04:56:30 PM »

พอดีโชคดี ช่วงปีใหม่ได้ไปแอ่วเจียงใหม่...ดีใจม๊าก มาก...
ลงรถไฟวันที่ 26 ธค. ประมาณ 9 โมงกว่า ๆ
จองที่พักไว้ที่ สันทราย ค้างคืน 26-27 ธค. (จะไปเที่ยวที่ไหนดีค่ะ ได้ยินว่าอยู่ห่างจากตัวเมืองพอสมควร)
แล้วจะเดินทางไปปายวันที่ 28 ค้างคืน 28-29 ธค. (มีที่เที่ยวที่ไหนน่าสนใจบ้างค่ะ หรือทำอะไรดี)
พอ 30 ธค. ก็นอนที่เชียงใหม่ที่ถนนนิมมานอีก 1 คืน (แนะนำที่เที่ยวให้ด้วยค๊า)
รุ่งขึ้นก็เดินทางกลับกรุงเทพ

ถ้าจะเช่ารถขับเองที่เชียงใหม่ เช่าที่ไหนดีคะ ?
แต่ก็เกรงว่าถ้าต้องขับไปเที่ยวแบบหลายโค้งคดลดเลี้ยวจะไม่ถนัด ถ้ามีที่เช่ารถพร้อมคนขับจะดีมั๊ยคะ ?
แล้วจากเชียงใหม่ไปปายจะไปขึ้นรถที่ไหนดีคะ ?
อยากแวะเที่ยวกลางทางด้วย ควรรึเปล่า ? มีที่ไหนน่าสนใจบ้าง

ที่เที่ยวที่สนใจ มีถนนคนเดิน (อยู่ที่ไหนคะ ?)
บ่อน้ำพุร้อน (ที่ไหนดี ?)
ฟาร์มสตรอเบอร์รี่
แล้วก็ร้านอาหาร chill chill

ขอบคุณมากค่ะ
ถามมากไปมั๊ยค๊าาาาเนี่ย  :D

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 03:37:51 PM »

ผมว่า ถามมาเถอะคร๊าบบ  ไม่เป็นไรหรอก....

ถ้าเวียนหัว ก็ไม่ต้องตอบก็ได้....รอคนที่อยากตอบมาตอบดีกว่า นะ นะ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:01:40 PM »

อ้างถึง
จองที่พักไว้ที่ สันทราย ค้างคืน 26-27 ธค. (จะไปเที่ยวที่ไหนดีค่ะ ได้ยินว่าอยู่ห่างจากตัวเมืองพอสมควร)

พัก โรงแรม อะไรคร๊าบบ เผื่อจะแนะนำ ที่เที่ยวได้ถูก

แต่ทำมัยยย ไปพัก ถึง สันทราย อะคร๊าบบบ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:02:49 PM »

อ้างถึง
แล้วจะเดินทางไปปายวันที่ 28 ค้างคืน 28-29 ธค. (มีที่เที่ยวที่ไหนน่าสนใจบ้างค่ะ หรือทำอะไรดี)

ไปถึง ปาย แล้ว มีที่เที่ยว เยอะเลยคร๊าบบ

ไม่ต้องห่วง!!!
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:03:31 PM »

อ้างถึง
แล้วจากเชียงใหม่ไปปายจะไปขึ้นรถที่ไหนดีคะ ?

ขนส่งอาเขต
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:04:17 PM »

อ้างถึง
ที่เที่ยวที่สนใจ มีถนนคนเดิน (อยู่ที่ไหนคะ ?)
บ่อน้ำพุร้อน (ที่ไหนดี ?)

ทั้ง 2 ที่ นี้.....เที่ยว ได้ที่ ปาย เลย
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:05:06 PM »

อ้างถึง
ฟาร์มสตรอเบอร์รี่

เก็ยสตรอเบอรี่ ต้องที่ อ.สะเมิง
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:05:50 PM »

อ้างถึง
แล้วก็ร้านอาหาร chill chill

ค้นหาคำตอบ ได้ที่ ถนนนิมมานเหมินทร์ เชียงใหม่ ได้เลยคร๊าบบบ O0
aj
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:14:11 AM »

ไม่ได้มีความตั้งใจจะป่วนในเว็ปของพวกคุณ
แต่แค่ต้องการคำแนะนำในการเที่ยวที่เชียงใหม่
เพราะปกติเป็นคนเที่ยวทะเล จะรู้เรื่องที่เที่ยวทะเลซะมากกว่า

search เจอเว็ปนี้ ก็ยังดีใจ ว่าคงได้คำแนะนำในการเที่ยวที่ดี
ถ้าเป็นการลำบาก หรือทำให้พวกคุณป่วน
ก็ต้องขอโทษด้วย คนไทยด้วยกันนึกว่าจะช่วยเหลือ
ให้คำแนะนำกัน ไม่คิดว่าจะโดนว่าแบบนี้

แล้วที่เว็ปพวกคุณมีแต่คนแบบนี้
ก็เพราะคนที่ถามเขาอยากได้คำแนะนำจริง ๆ
ไม่งั้นพวกคุณจะตั้ง web board ขึ้นมาทำไมกัน
teawadmin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 11:47:19 AM »

ไม่ได้มีความตั้งใจจะป่วนในเว็ปของพวกคุณ
แต่แค่ต้องการคำแนะนำในการเที่ยวที่เชียงใหม่
เพราะปกติเป็นคนเที่ยวทะเล จะรู้เรื่องที่เที่ยวทะเลซะมากกว่า

search เจอเว็ปนี้ ก็ยังดีใจ ว่าคงได้คำแนะนำในการเที่ยวที่ดี
ถ้าเป็นการลำบาก หรือทำให้พวกคุณป่วน
ก็ต้องขอโทษด้วย คนไทยด้วยกันนึกว่าจะช่วยเหลือ
ให้คำแนะนำกัน ไม่คิดว่าจะโดนว่าแบบนี้

แล้วที่เว็ปพวกคุณมีแต่คนแบบนี้
ก็เพราะคนที่ถามเขาอยากได้คำแนะนำจริง ๆ
ไม่งั้นพวกคุณจะตั้ง web board ขึ้นมาทำไมกัน

หวัดดีครับ คุณ aj ผมขอบคุณที่มาตั้งคำถามในบอร์ดนี้แล้ว บางที อาจจะเจอคำตอบ จากคนที่ไม่ได้ตั้งใจตอบ

หากผมเจอลักษณะพวกป่วนแบบนี้ ผมจะต้องลบทิ้ง ตลอดจนถึงแบน user ทุกครั้ง

พวกผม ในฐานะ ผู้ดูแลเวบ เที่ยวเชียงใหม่ ดอทคอม ให้ความสำคัญกับคำถามเพื่อนๆ ทุกคนที่มาถามในบอร์ดนี้ 

แล้วจะพยามสกรีน พวกป่วนทั้งหลายที่มาค่อยป่วนในบอร์ดนี้ครับ  ทั้งอาจจะตั้งใจและไม่ตั้งใจก็ตาม

หาก คุณ aj อยากรู้อยากถามอะไร เที่ยวเชียงใหม่ ดอทคอม ขอเป็นทางเลือก อีกสื่อหนึ่ง ในการให้ข้อมูลเกี่ยวกับเมืองเชียงใหม่ ตลอด

ถึงจังหวัดต่างๆ ทางภาคเหนือ

ขอบคุณในความเข้าใจ

เที่ยวเชียงใหม่ ดอทคอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2008, 11:49:37 AM โดย teawadmin » บันทึกการเข้า
The_Adventure
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 07:41:03 PM »

คนที่เข้ามาป่วนกระทู้ ของคุณ aj ถูกขับออกจากเว็บบอร์ดแล้วครับ สบายใจได้เลย
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำ ติชมเรา โพสรูปประทับใจที่ไปเที่ยวมา ลูกค้าบอกต่อ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยวที่เชียงใหม่กับปายด้วยค๊า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »