ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 05:15:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 7-9 กพ. ยังไม่ได้จองโรงแรมรบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 7-9 กพ. ยังไม่ได้จองโรงแรมรบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 6781 ครั้ง)
Rainy
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 01:25:06 AM »

จะไปเชียงใหม่วันที่ 7-9 กพ. ไปโดยรถทัวร์ (ไม่มีรถส่วนตัว) ยังไม่ได้จองโรงแรม ราคาประมาณ600-1000 ก็ได้ค่ะช่วยแนะนำด้วย
ไม่รู้ว่าหายหนาวหรือยังช่วยจัดทริปให้ด้วยค่ะ วันแรกอยากไปดอยสุเทพ และวันที่ 2 อยากไปดอยอินทนนท์จะเดินทางยังไงคะ วันที่ 3 อยากซื้อของฝากและกลับช่วงกลางวันไม่ทราบมีรถรึเปล่าคะ .... ถามหลายอย่างเลย ไปกะแฟน 2 คนเองค่ะครั้งแรก อิอิ
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 12:11:35 PM »

สวัสดีครับ

เดินทางมาถึง เชียงใหม่ วันเสาร์ที่ 7 ก.พ

วันนี้ แนะนำ ตอนเช้า ประมาณ 8 โมงเช้าไปเที่ยวชม รถบุปพาชาติ ในงานมหกรรมไม้ดอกไม้ประดับ จังหวัดเชียงใหม่ ครั้งที่ 33 ประจำปี 2552
แนะนำ ไปชม ที่ สะพานนวรัฐ

(ห้ามพลาด!!! ครับ....รถบุปพาชาติ สวยมาก)
ดูข้อมูลเพิ่มเติม ตาม ลิงค์นี้ครับ

http://www.chiangmai.go.th/cmweb/flower2552.html

หลังจากชมขบวนเสร็จ
ตอนบ่าย ไปเที่ยว ดอยสุเทพ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

ตอนเย็น ทานอาหารเย็นที่ ร้าน ผาลาดตะวันรอน (อยู่ด้านหลังสวนสัตว์ เชียงใหม่ เลยครับ)

ตอนค่ำ ไปเดินช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

หรือ ถ้า ชอบแนวดื่มเที่ยวยามค่ำคืน แนะนำ ไปที่ ถนน นิมมานเหมินทร์ มีหลายร้าน ให้เลือกนั่งดื่ม ตามใจชอบเลยครับ

กลับที่พัก
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 12:16:49 PM »

วันอาทิตย์ที่ 8 : เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ - ตอนเย็น กลับมาเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ถนนราชดำเนิน เชียงใหม่

ช่วงเช้า ไปขึ้นรถสองแถว สายเชียงใหม่ จอมทอง ได้ที่ ตลาดประตูเชียงใหม่

บอกคนขับรถว่า จะเที่ยวดอยอินทนนท์ ช่วยส่งที่ท่ารถขึ้นดอยอินทนนท์ด้วย (แถวๆวัดพระธาตุศรีจอมทอง)

เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ทั้งวัน

ช่วงเย็น แนะนำ ให้กลับมาเดินเที่ยว ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ บริเวณ ประตูท่าแพ (ห้ามพลาด)

กลับที่พัก
dekdoi
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 12:19:35 PM »

วันจันทร์ที่ 9 ก.พ

ช่วงเช้า ไป เดินเที่ยว ตลาดวโรรส และ ตลาดต้นลำไย

ดูวิถีชีวิตชาวบ้าน และ เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่ กลับบ้าน

ก่อน กลับไปแวะทานข้าวซอย ชื่อดังเชียงใหม่ แถว ถนนฟ้าฮ่าม ก่อนกลับก็ได้ครับ

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ
Rainy
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:13:16 AM »

ขอบคุณมากเลยค่ะ O_o
Rainy
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:23:27 PM »

แล้วที่พักล่ะคะ ช่วยแนะนำด้วยคร้า รคาประมาณ 600-800 ก็พอค่ะ
chiangmaiboy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 03:29:11 PM »

ลองดูที่ พิงค์บุรี

ใกล้ สวนหนองบวกหาด (สถานที่จัดงานไม้ดอกไม้ประดับ)

และ ใกล้ถนนคนเดินวันอาทิตย์

ลองดูเพิ่มเติมที่ http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/phink_buree/index.html
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 03:34:51 PM »

โรงแรม อื่นๆ เช่น

บีพี เชียงใหม่ ซิตี้
http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/bp_chiang_mai_city_hotel/index.htm

บุปผาธารา
http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/bupatara_Ordinary/index.html

อีกที่ ก็ ปางวิมานเพลส

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/pangviman_chiangmai/index.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 03:35:47 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
Rainy
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:08:42 PM »

พอดีว่า เปลี่ยนใจกะจะไปเชียงใหม่ 1 วัน และไปดอยอ่างขาง 1 วัน ได้ที่พักที่ เชียงใหม่การ์เด้นน่ะค่ะ
โดยวันแรก ไปงานมหกรรมไม้ดอกไม้ประดับ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ ถนนคนเดิน
วันที่สอง จะไปดอยอ่างขางน่ะค่ะ (พอดีเพื่อนที่เชียงใหม่ว่างเลยจะขับรถไปค่ะ) นอนดอยอ่างขาง 1 คืน ที่สุวรรณภูมิ รีสอร์ทค่ะ รบกวนช่วยดูว่า ระหว่างทางที่ไปดอยอ่างขางจะเที่ยวตรงไหนได้อีกคะ...
รบกวนช่วยดูทริปด้วนนะคะ.....(โลเล)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:13:35 AM »

ระหว่างทาง ก็มี เช่น ถ้ำเชียงดาวครับ

แต่มีเวลา แค่ วันเดียว ขึ้นไปเที่ยวดอยอ่างขาง ก็เหลือเฝือแล้วครับ

ขอให้เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุกนะคร๊าบบบ
Rainy
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:01:04 PM »

แล้วถ้าไม่ได้เอารถไปมีรถเช่าหรือเหมา ขึ้นดอยอ่างขางไหมคะ ช่วยแนะนำด้วยคร้า...
ขอบคุณค่ะ
dekdoi
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:24:36 AM »

ขึ้นรถประจำทาง สาย เชียงใหม่ - ฝาง ที่ขนส่งอาเขต

ไปลงที่ตลาดแม่ข่า (ขึ้นดอยอ่างข่าง ด้าน อ.ไชยปราการ) 

จากนั้น นั่งรถสองแถว หรือรถตู้ที่หาดวัดสำราญ บริเวณบ้านแม่ข่า

ลงรถที่หน้าโครงการหลวงอ่างขาง

หรือจะเช่า เหมาขึ้นดอยก็ได้ครับ ค่าเช่าทั้งวัน ประมาณ 1,400 บาท  ค้างคืนประมาณ  1,600 บาท
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 7-9 กพ. ยังไม่ได้จองโรงแรมรบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »