ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 10:46:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามเส้นทางจากสนามบินไป ดอยอินทนนท์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเส้นทางจากสนามบินไป ดอยอินทนนท์  (อ่าน 17270 ครั้ง)
Krarok
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:43:22 AM »

ถ้าถึงเชียงใหม่ตอน 6 โมงเย็น แล้วจะไปพักบนดอยอินทนนท์จะสามารถทำได้รึป่าวค้าบ
---มีรถเหมาไปไหมครับ
---ใช้เวลาไปถึงที่ดอยเท่าไรครับ
---มีที่พักที่ไหนราคาย่อมเยาห่อยไหมครับ แบบไม่กางเต๊นท์นะค้าบ
---หรือว่าผมควรหาที่พักในตัวเชียงใหม่แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นค่อยไปดอยอินทนนท์ตอนเช้าตรู เพราะอีกคืนผมจะมาพักที่เชียงใหม่เพื่อขึ้นดอยสุเพทในวันต่อไปค้าบ

พอดีอยากจะตื่นเช้าแล้วขึ้นไปบนยอดดอยตอนเช้าเลยอ่าครับ อยากสัมผัสบรรยากาศบนยอดเขาที่สูงที่สุดในประเทศไทยอ่าคับ 555

You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:55:29 AM »

ไม่ได้บอกว่ามาช่วงไหน

ขึ้นดอยตอน 6 โมงเย็นเนี่ยนะ แต่ถ้ารถเหมาเค้ายอมไปก็โอเค ใช้เวลาเดินทางประมาณ สองชั่วโมงครึ่งแล้วแต่ขับเร็วขับช้า  :46:

ที่พักเหรอ เห็นเค้าไปกัน อินทนนไฮแลนด์ อยู่บนดอยเรยย และ อีกที่ ทัช สตาร์ รีสอร์ท จ้า ในเว็ปนี้ก็มีนะ หาดู เห็นราคาไม่แพง

อืมมมม อันหลังนี้เข้าท่า ไม่เสี่ยงเท่าไหร่ ไม่เหนื่่อยด้วย ถ้ามาหน้าหนาวแล้วถึงยอดดอยประมาณ เก้าโมง สิบโมง ก็ยังสวยอยู่

อีกคืนขึ้นดอยสุเทพได้ตามสบายจ่ะ

มีความสุขกับการเดินทางท่องเที่ยวค่ะ  :16:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:59:08 AM »

เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์  ประมาณ 106 กิโลเมตร

ขับรถ ก็ ใช้เวลา ประมาณ 2 ชั่วโมง

ขึ้นไป ก็ ไม่เห็น อะไร

ถ้า เป็น ผม นอนที่ ตัวเมือง เชียงใหม่ แล้ว ค่อย ขึ้น ดอยอินทนนท์ ตอน ตี 4 หรือ ตี 5 ก็ น่าจะทันเห็น พระอาทิตย์ ขึ้นนะครับ

เคย มี เพื่อนสมาชิก รีวิว ไว้แล้ว ลองดู ตามลิงค์ นี้นะครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1520.0.html

Krarok
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:38:01 AM »

:25: ขอบคุรหลายๆเด้อกับคำแนะนำนะค้าบ

สงสัยขอพักในตัวเมืองที่เชียงใหม่ก่อนดีกว่าเด้อ แล้วค่อยตื่นตีประมาณตี 4 ดีกว่าค้าบ 555

ไม่ทราบพอจะรู้ข้อมูลเหมารถไปเที่ยวดอยอินทนนท์วันหนึ่งเท่าไรครับ

แล้วเหมารถเที่ยวในเชียงใหม่อีกวันหนึ่งด้วยครับ

มีใครพอจะแนะนำผมได้ไหมครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 03:28:07 PM »

เคยไป ถาม คิวรถเหลือง ด้านหน้า วัดพระธาตุศรีจอมทอง เค้า คิดเหมา ขึ้นดอยอินทนนท์ 1000 บาท

ต้องลอง ผู้รู้ท่านอื่น มาช่วยตอบนะครับ...ว่า ราคาถูก กว่านี้ คิดยังงัย

ส่วนเหมาเที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่ หา ไม่ยากเลยครับ.....ราคาอยู่ที่เราต่อลองเลยครับ
ถ้าไม่พอใจก็เรียก คันใหม่ได้เลย

ning_my1
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:24:18 PM »

แวะมาเยี่ยมนะคะ ฝากไว้นิดหนึ่งเผื่อต้องการใช้บริการนะคะ
บริการรถแท็กซี่ 7 ทีนั่ง บริการเป็นกันเอง บริการนำเที่ยวทั่วเชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน  แคมป์ปิ้ง
สอบถามค่าบริการติดต่อ
089-4355903
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามเส้นทางจากสนามบินไป ดอยอินทนนท์ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »