ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 03:36:30 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ  (อ่าน 4632 ครั้ง)
where
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:11:38 PM »

อยากให้ช่วยจัดทริป ท่องเที่ยวแถวตัวเมืองเชียงใหม่ ระยะทางโดยรอบไม่เกิน 20km ครับ
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับ ว่าไปที่ไหนดี เน้น ถ่ายรูป นะครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:44:40 PM »

อยากถ่ายอะไรอะครับ

เช่น วัด , แม่น้ำ  , ต้นไม้ดอกไม้ ฯลฯ  :111:

where
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:58:58 PM »

ดอกไม้นะครับ ตอนนี้คิดว่าจะไปที่ กฤษดารีสอร์ท และจากนั้นไปไหนดีครับ บ่อน้ำพุร้อน สันกำแพง จะเป็นไปได้ไหมครับ คุณ auto
auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 03:15:16 PM »

สวนราชพฤกษ์ ไป ถ่ายแล้วหรือยัง

where
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 03:35:30 PM »

สวนราชพฤกษ์ ไป ถ่ายแล้วหรือยัง
ช่วยจัดโปรแกรมหน่อยครับ อยากให้อยุ่แถวตัวเมืองนะครับ คุณ auto และกลางวัน กะไปทานอาหารที่ กฤษดาดอย
ช่วงบ่าย ยังไม่มีโปรแกรมเลยครับ หรือเป็น ประมาณนี้ พอเป็นไปได้ไหมครับ
เช้า ไป สวนราชพฤกษ์ และใกล้เที่ยง แวะไปทานอาหารที่กฤษดาดอย เสร็จแล้ว ไปบ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง จากนั้นกลับเข้าที่พักรอเวลาไปเดินเที่ยวถนนคนเดิน สักสองทุ่มก็ คงหาร้านอาหารทานในตัวเมืองนะครับ
poyfy-ngnga
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 03:38:06 PM »

พืชสวนโลก 2 มีทั้งดอกไม้นานาชนิด ประเภทหายากก็มี   ต้นไม้ 72 จังหวัด มีคำขวัญติดแต่ละต้นด้วย มีสัตว์หลายชนิด เช่น อูฐ กวาง ยีราฟ นกกระจอกเทศ อีกัวน่า ฯลฯ พร้อมพิพิภํณธ์ของเก่าหายาก ต้องไปที่นี้เลย แนะนำ ไปมาแล้ว
Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 05:36:55 PM »

:26: รบกวนสอบถามนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยว่าทำไมต้องไม่เกิน 20กิโลเมตรเหรอคะ
:16: ป.ล.เน้นถ่ายรูปนี่ต้องการรูปแบบธรรมชาติต้นไม้ดอกไม้ หรือแบบตึกรามอาคารบ้านเรือนวัดวาอารามสถาปัตยกรรมหรือคะจะได้แนะนำถูกอ่ะค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:28:34 PM »

ช่วยจัดโปรแกรมหน่อยครับ อยากให้อยุ่แถวตัวเมืองนะครับ คุณ auto และกลางวัน กะไปทานอาหารที่ กฤษดาดอย
ช่วงบ่าย ยังไม่มีโปรแกรมเลยครับ หรือเป็น ประมาณนี้ พอเป็นไปได้ไหมครับ
เช้า ไป สวนราชพฤกษ์ และใกล้เที่ยง แวะไปทานอาหารที่กฤษดาดอย เสร็จแล้ว ไปบ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง จากนั้นกลับเข้าที่พักรอเวลาไปเดินเที่ยวถนนคนเดิน สักสองทุ่มก็ คงหาร้านอาหารทานในตัวเมืองนะครับ

ได้เลยครับ...โปรแกรม นี้  :onio:

ถ่ายรูปเสร็จ แล้ว ขอชมด้วยนะครับ  :11:

where
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 10:19:57 AM »

:26: รบกวนสอบถามนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยว่าทำไมต้องไม่เกิน 20กิโลเมตรเหรอคะ
:16: ป.ล.เน้นถ่ายรูปนี่ต้องการรูปแบบธรรมชาติต้นไม้ดอกไม้ หรือแบบตึกรามอาคารบ้านเรือนวัดวาอารามสถาปัตยกรรมหรือคะจะได้แนะนำถูกอ่ะค่ะ

อ๋อครับ เพราะวันแรก จริงแล้ว เขาอยากมาเที่ยว night lifeที่เชียงใหม่ด้วย เลยไม่อยาก ขับรถออกไปไกลนะครับ กะว่า วันอาทิตย์ ช่วงเช้า ถึงเย็ฯก่อนกลับ อาจจะพาไป ดอยอินทนนท์ แล้วกลับมาหาไรทาน แถวเชียงใหม่ และขึ้นเครื่องกลับ ช่วงทุ่มนะครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »