ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 12:13:12 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกของคนไม่เคยเที่ยวเลยครับ 2 วันครึ่ง 2 คืน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกของคนไม่เคยเที่ยวเลยครับ 2 วันครึ่ง 2 คืน  (อ่าน 11121 ครั้ง)
Krarok
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 03:35:56 PM »

แชร์ประสบการณ์เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกของคนไม่เคยเที่ยวเลยครับ :25:

ก่อนอื่นก้อต้องขอขอบคุณความรู้จากบอร์ดนี้และผู้รู้ทุกท่านโดยเฉพาะคุณ auto ที่ให้คำแนะนำก่อนไปนะครับ

วันแรก วันเสาร์
---มาเริ่มกันเลย ออกเดินทางไปเชียงใหม่เมื่อวันเสาร์ตอนบ่ายโดยสายการบินแอร์เอเชีย แบบจองเมื่อเดือนกพ. ตั๋วถูกค้าบ ไปกลับ 1500 แต่ก้อต้องเสียตังเพิ่มอีก 200 จองที่นั่งกะโหลดกระเป๋าไปอ่าค้าบ
คอมเม้นท์หน่อยว่า เครื่องสายการบินนี้เลทเกือบชม. แถมมาเปลี่ยนเวลาตอนที่จองเครื่องแล้วอีกต่างหาก ทำให้ต้องไปถึงเชียงใหม่ก้อเย็นพอดีเลยค้าบ
----ถึงสนามบินเชียงใหม่ปุ๊บ เห็นเคาร์เตอร์แท๊กซี่ตอนรอกระเป๋า เขียนว่าเหมา 130 (จำราคาไม่ได้เท่าไร แต่ที่แน่ๆไม่ถึง 150 ค้าบ ของสหกรณ์แท๊กซี่ไรซักอย่างนี้ล่ะคับ) ไปไหนก้อได้ ก่อนไปอ่านในเว็บบอก 150 ค้าบ เห็นนี้ถูกกว่าเลยเข้าไปจองคันหนึ่ง พอออกมาก้อยื่นใบให้คนขับแท๊กซี่ที่อยู่ตรงทางออกสนามบินที่ยืนเต็มอยู่มากมายคับ
----เข้าที่พักแถวนิมมานค้าบ โรงแรมเชียงใหม่ฟลอร่า คืนละ 500 บาทค้าบ สภาพห้องดีครับ สะอาด และมีwifi ฟรีให้เล่น พอดีได้ห้องมองเห็นดอยสุเทพด้วยคับ บอกเขาไว้ก่อน ที่พักนี้หามาจากในเว็บพันทิพย์เหมือนกานคับ พนักงานบริการดี โรงแรมคุ้มค่ากะเงิน 500 บาทมากครับ แถมเดินไปหน้าปากซอยก้อเจอร้าน warm up แล้วคับ แต่ไม่ได้เที่ยวซักคืนเลยคับ55
----เก็บของเสร็จ รีบไปกินมื้อแรกที่ผาลาดตะวันรอนครับ คราวนี้ก้อกะจะเหมารถแดงขึ้นไป แต่ก้อแพงอยู่ สุดท้ายได้รถสามล้อคับ เพราะไปกะแฟนสองคนเองคับ เหมาขึ้นไปและเขารอเราจนกินเสร็จ ได้ราคา 200 บาท
-----ร้านผาลาดตะวันรอน
คอมเม้นท์ อาหารดี คนเยอะเหมือนกัน บรรยากาศดีมาก แต่ราคาอาหารสูงนะครับ แต่ก้อคุ้มค่าอยู่คับ แนะนำว่าควรไปตอนก่อนฟ้าจะสางจะดีกว่าครับ จะได้เห็นวิวทิวทัศน์น้ำตกเล็กๆยามเย็น ก่อนทุกอย่างจะมืดๆมัวๆไปหมดนะครับ 
------ หลังจากกินเสร็จ ยังพอมีเวลาเหลือ เลยเหมารถสามล้อคันเดิมจากผาลาดตะวันรอนไปไนท์ซาฟารี จ่ายเพิ่มอีก 200 บาท แล้วก้อให้เขากลับไปส่งที่โรงแรมเลยครับ รวมค่ารถตั้งแต่ขึ้นมากินข้าวไปไนท์ซารี 400 บาท (ไม่รู้ว่าคุ้มถูกไหม ให้ผู้รู้มาช่วยให้ความเห็นนะคับ)
------ ไนท์ซารี ค่าเข้า 250 ค้าบ นั่งรถดูสัตว์ต่างๆ 2 จุดใหญ่และเดินดูสัตว์รอบสระน้ำต่อเองอีก ถือว่าคุ้มค่าครับ
คอมแม้นท์ พนักงานบรรยายตลอดเส้นทางนั่งดูสัตว์บรรยายได้ดีมากคับ ประทับใจมาก ที่นี้แนะนำให้ไปเลยครับ
จบแล้วคับวันแรก

วันต่อมา วันอาทิตย์
----ตื่นตั้งแต่ตี 3.30 เลยครับ เพราะกะจะไปดูกระอาทิตย์ขึ้นที่ดอยอินทนนท์ คราวนี้เหมารถดแดงที่โรงแรมแนะนำไว้ ชื่อลุงดม คับ ติดต่อแกได้ แกชำนาญทาง ขับรถขึ้นเขาเก่งมากคับ ก้อเหมานั่งรถไปกะแฟนสองคนตามเคย 2000 บาทครับ
----ถึงดอยอินประมาณเกือบ 6 โมงเช้า หนาวมากเลยครับ ขนาดนี้กลางเดือนตค. บนดอยตอนเช้า 9 องศาเองครับ เผอิญไปเที่ยวครั้งแรก ติดเสื้อหนาวไปตัวเดียว หนาวสุดๆเลยครับ ยังดีที่มีร้านกาแฟอยุ่ ซื้อสักถ้วยค่อยอุ่นขึ้นค้าบ
คอมเม้นท์ วันที่ไป ฟ้าไม่เปิดเลยไม่เห็นพระอาทิตย์ขึ้นครับ เสียดายมาก เพราะตื่นมาแต่เช้า บนดอยไม่ค่อยมีอะไรเลยครับ ไปถ่ายรูปที่ป้ายและไว้พระเจ้าอินทวิชยานนท์ เดินป่าข้างหลังที่ไหว้และก้อนั่งรถต่อไปไหว้พระธาตุนภเมทินีดล พระธาตุนภพลภูมิสิริ
----พระธาตุนภเมทินีดล พระธาตุนภพลภูมิสิริ
คอมเม้นท์ บรรยากาศที่นี้ดีมากเลยครับ ดีกว่าบนยอดดอยอีกครับ เห็นทะเลหมอกด้วยค้าบ ดีใจมากครับ เห็นครั้งแรกในชีวิตเลยคับ เพราะท้องฟ้าเริ่มเปิดแล้ว ดอกไม้ที่นี้ก้อจัดสวยด้วยคับ
----แล้วไปต่อที่น้ำตกวชิรธาร ตอนไปน้ำเยอะมากครับ เพราะปลายฝนล่ะคับ เข้าใกล้มากไม่ได้ เพราะน้ำกระเส็นเยอะมาก เหมือนฝนตกเลยค้าบ แวะกินมื้อเช้าบวกมื้อเที่ยงเป็นไก่ย่างส้มตำที่น้ำตกนี้ล่ะค้าบ
---รู้สึกว่าเที่ยวที่นี้พอแล้วคับ เลยไม่ได้ไปหมู่บ้านถวายที่ในเว็บแนะนำไว้กะออบหลวงก้อไม่ได้ไปค้าบ เลยตัดสินใจว่าช่วงบ่ายเลยกลับไปขึ้นดอยสุเทพต่อค้าบ เพิ่มเงินอีก 800 บาท คับ
----ถึงดอยสุเทพช่วงบ่าย เลยไปหมู่บ้าแม้วดอยปุยที่นี้ก่อนคับ แต่งชุดเป็นแม้วกะแฟน ค่าชุดคนละ 30 บาท ค่ารูปใบละ 60 บาท รวมแล้วเสียเงินไปให้แม้ว ถ่ายรูปเราประมาณ 300 บาท คับ
มีเกร็ดนิดนึงคับ ช่างแม้วให้เราไปถ่ายตามมุมต่างๆที่สวนดอกไม้ที่เขาจัดไว้ สวยนะคับ แล้วเขาให้เราไปถ่ายกะเด็กแม้ว 2 คนซึ่งน่ารักมากจิงๆคับ แก้มแดงตัวขาว และอายุยังน้อยอยู่เลยคับ พอช่างแม้วถ่ายเส็ดก้อเดินนำเราไป ก่อนไป เด็กแม้วคนโตบอกว่า “พี่คะ ถ่ายรูปกะหนูแล้วอย่าลืมให้เงินหนูกะน้องหนูเพื่อเป็นการศึกษา บร้าๆๆๆๆ” เฮ้อ ให้อ่าเราให้อยู่แล้วล่ะคับ แต่พูดแบบนี้ รู้สึกว่าเป็นธุรกิจมากเลยคับ จัดให้เด็กมานั่งตากแดดตากลมตรงนี้ตลอด แล้วให้นักท่องเที่ยวมาถ่ายรูป จัดกันเป็นธุรกิจเลยคับ ผมรู้สึกแย่นิดๆนะคับ อยากจะมาเห็นวิถีชีวิตจิงๆของเขา แต่ที่นี้บ้านเรือนเกือบจะเป็นสังกะสีหมดแล้ว แล้วมีแต่ร้านขายของเต็มไปหมดทั้งเส้นทางการเดิน เด็กก้อจะวิ่งมาขอเศษตังค์เราตลอด เฮ้อๆๆๆ ความเจริญเข้าครอบงำเป็นธุรกิจไปหมดแล้วค้าบ แต่ผมก้อเข้าใจนะ เพื่อความอยู่รอด แต่อย่าทำอะไรที่มันประเจิดประเจ้อแบบนี้เลยครับบบบ
----จากดอยปุยไปพระตำหนักภูพิงค์ ตอนแรกกะจะเดินชมเอา เพราะรู้สึกว่าหมดเงินไปเยอะกะค่ารถไปเยอะแล้ว กะจะประหยัด แต่สุดท้ายก้อยอมเสีย เพราะคงต้องเดินไปไกลและงงมากครับ เลยเสียเงินค่ารถกอฟล์เข้าไป 250 บาท ที่จิงต้อง 300 บาท แต่วันนั้นงดให้ชม 2 จุด เพราะมีท่านหลานเสด็จคับ แต่เช่ารถก้อคุ้มนะครับ เพราะได้คนขับดีคอยบรรยายและแถมถ่ายรูปให้เราด้วย แต่สุดท้ายก้อตกม้าตาย เพราะคนขับคอยพูดตลอดว่าเขาไม่ได้อะไรเลยจากที่นี้ ทั้งหมดที่บรรยายก้อศึกษามาเอง ตอนแรกก้อฟังน่าเห็นใจ แต่ก่อนจะจบครบเส้นทางดันพูดอีกเรื่อยๆ ผมเข้าใจนะ แต่ไม่ชอบที่พูดเรื่องนี้มากเกินไปคับ แต่สุดท้ายผมกะแฟนก้อให้ทิปไปเพิ่มอีก 60 บาทครับ กะว่าจะให้เยอะกว่านี้นะคับ พอฟังบ่อยๆเลยไม่อยากให้เลยคับ
-----แล้วก้อไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพ เสียดายพระธาตุกำลังบูรณะอยู่ ถ่ายรูปเลยไม่ค่อยสวยคับ
-----ไหว้พระเสร็จกลับโรงแรมก่อนนอนเอาแรง 1 ชม. แล้ว 6 โมงเย็น เรียกรถสองแถวไปเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ก่อนเดินก้อไหว้พระกันก่อนที่วัดพระสิงห์
เกร็ดนิดนึงคับ คือ แบบว่าตอนจุดเทียนผมก้อไม่รู้จุดต่อเทียนที่เขาจุดไหว้ที่วางเทียน มีน้องผู้ชายคนหนึ่งมาเตือนว่าไม่ดี เพราะเทียนที่เราจุดต่อเป็นเทียนสะเดาะเคราห์ เราไปจุดต่อ เดี๋ยวรับเคราห์ของเขามาไม่ดีค้าบ โอ้จุดไปแล้วค้าบ 555 แล้วเดินเล่นหาข้าวกินแถวนั้นครับ ตอนแรกกะไปร้านข้าวต้ม 1 บาท แต่คนเยอะมากเลยครับ เลยได้ไปกินผัดไทจานละ 25 บาท ประหยัดงบหน่อยครับ 555 แล้วก้อเดินซื้อของฝากที่นี้ครับ ถนนยาวมากเดินจนงงและเมื่อยเลยครับ มีอย่างนึ่งที่ผมสังเกตเห็น ว่า ที่เชียงใหม่ชอบขายวาฟเฟิลกันเยอะมากเลยครับ ตอนไปพระตำหนักก้อมี แล้วก้ออร่อยนะคับ
จบแล้ววันที่สอง....

วันสุดท้าย
วันนี้ไม่ได้เหมารถ
-----ตื่น 9 โมง สายมากเลยล่ะคับ มาพักผ่อนนิคับ 555 เช็คเอาท์ก่อนเที่ยงแล้วก้อฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรมก่อนคับ แล้วเรียกรถสองแถวออกไปกินข้าวซอยฟ้าฮ่ามต้นตำรับแบบเหนือๆ เข้มข้นมากคับ ทุกทีกินแต่ที่เอสแอนด์พีคับ 555
-----แล้วก้อเรียกสองแถวตามเคยเข้าเมืองไปไหว้พระที่วัดพระสิงห์อีกรอบเพื่อสะเดาะเคราะห์เมื่อคืนค้าบ แล้วเดินไปวัดเจดีย์หลวงและวัดเชียงมั่นเองคับ ประหยัดหน่อย ดูแผนที่แล้วก้อถามคนแถวนั้นเอาคับ
-----บ่ายๆเรียกรถไปสวนสัตว์เชียงใหม่เพื่อไปดูหลินปิง แต่ได้เห็นแต่ช่วงช่วงนอนหลับคับ ค่าประตูเข้าสวนสัตว์ 50 บาท ดูแพนด้าอีก 50 บาท ไม่ได้เสียตังค์ค่ารถพาเที่ยวในสวนสัตว์อีกตามเคยเพราะอยากประหยัดคับ
คอมเม้นสวนสัตว์ ไม่ประทับใจอะไรเลยคับ ป้ายบอกทางในสวนสัตว์ไม่ชัดเจนเอามากๆ เดินไม่รู้เรื่องและงงมากคับ สภาพสัตว์ที่แสดงอยู่ก้อไม่ค่อยดีเลยคับ ต่างจากไนท์ซาฟารีอย่างมากเลยคับ เอาเวลาไปดูแลแต่หมีแพนด้ามากไปรึป่าวคับ สัตว์ตัวอื่นๆเลยถูกละเลย ฝากไว้ด้วยนะคับ
------จากนั้นเรียกรถแดงไปกาดต้นพยอม ซื้อแคบหมูร้านลาวัลย์ อันนี้เดินมั่วคับ แต่พอมาชิมเจ้านี้แล้วเอามาฝากที่ออฟฟิส เขาก้อบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าอร่อยคับ แล้วก้อซื้อน้ำพริกหนุ่ม จำชื่อยี่ห้อมะได้คับ
------แล้วเดินกลับที่พักเอาคับ เพราะกาดต้นพยอมก้ออยู่ไม่ไกลจากถนนนิมมานมากคับ แต่เดินก้อไกลอยู่ พอดีเวลาเหลือคับ นั่งพักที่ล๊อบบี้ของโรงแรมเล่นถึง 5 โมงแล้วไปกินอาหารมื้อสุดท้ายที่กาแล (อยากไป good view ริมแม่น้ำปิง แต่คนละทางกับสนามบินอ่าคับ ไว้คราวหน้ามาใหม่จะไปคับ) คราวนี้ให้ที่โรงแรมเรียกสามล้อเหมาไปกาแลและไปส่งสนามบินต่อคับ ราคาก้อ 250 บาทคับ กินเสร็จ ทุ่มครึ่งไปสนามบินเพื่อขึ้นเครื่อง 2 ทุ่ม 50 ครับ
------ขากลับเที่ยวบินแอร์เอเชียเหมือนเดิม แต่ตรงเวลามากคับ ถึงกทม.โดยสวัสดิภาพเจ้า

สรุปค่าใช้จ่ายตลอดทริปคนละ 5500 บาท 2 คนก้อประมาณหมื่นนิดๆครับ รู้สึกว่าใช้จ่ายหนักมากเหมือนกันครับ เพราะไม่รู้เรื่องค่ารถสองแถวอะไรซักเท่าไร สงสัยโดนฟันรึป่าว 5555 แต่อยากจะบอกว่า ค่ารถสองแถวที่เรียกในเมืองแพงอยู่นะคับ ไปไหนขึ้นครั้งหนึ่งก้อ 20 บาทแล้ว ขึ้นหลายเที่ยวก้อจ่ายเยอะเลยคับ แต่ก้ออย่างว่านะคับ ผมและแฟนไม่เคยเที่ยว ไม่รู้เส้นทางอะไรเลยซักนิด ปลอดภัยและไม่หลงทางก้อต้องอาศัยรถพวกนี้เที่ยวเอา ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสจะลองขับรถเที่ยวไม่ก้อขี่มอเตอไซค์เที่ยวเล่นเองล่ะคับ

หวังว่าโพสต์นี้คงเป็นเกร็ดเล็กๆน้อยๆ ช่วยคนที่ไม่เคยไปเที่ยวแบบผมได้บ้างนะคับ มีไรสงสัย ถามกันได้นะคับ ถ้าช่วยตอบได้จะช่วยนะคับ แต่ผมไม่ได้เป็นผู้เชียวชาญ มีแต่ประสบการณ์ครั้งนี้ครั้งแรกล่ะคับ  :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 03:37:14 PM โดย Krarok » บันทึกการเข้า
bugkai_thaiseo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 04:58:16 PM »

มิเสียแรงอ่าน ถือว่า โอเลยหล่ะ เี่กี่ยวกับทริปนี้  903 903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:19:56 PM »

เข้ามาอ่าน ด้วย คน  :onio:

Krarok
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:43:12 AM »

915 555เพิ่งมาเหงว่าผมเขียนไปเยอะ หลายคนคงอ่านจนตาลายแน่ๆค้าบ555

เลยมะมีคายเม้มและเข้ามาอ่านเลย 5555

แต่ไม่เป็นไรค้าบ ผมอยากแชร์ประสบการณ์อันน้อยนิดของผม 555 916
 906
mayplegirl
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:26:19 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีดีนะคะ ได้ความรู้มากมายเลยทีเดียว จะไปมกรานี้ยังกลัว ๆ อยู่เลยค่ะ

รบกวนถามเรื่องรถหน่อยค่ะ เหมาไปดอยอินทนนท์เช้า+ดอยสุเทพบ่าย = 2,800 บาท รวมค่าน้ำมันแล้วใช่มั้ยเอ่ย

แล้วพอจะมีเบอร์ติดต่อลุงมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
  903
Krarok
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:58:20 PM »

ตอบคุณ maplegirl นะคับ

ราคาตามที่บอกเลยคับ เปลี่ยนได้ตามใจชอบเลยนะคับ ลุงเขาพาไปได้หมดคับ

เบอร์ 0810293707 บ้าน 053808583

เด๋วถ้าเจอนามบัตรลุงเขาจะเอามาโพสให้อีกทีนะคับ
mayplegirl
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:16:44 AM »

ขอบคุณมากค่ะ  903 นามบัตรคงไม่ต้องค่ะ ได้เบอร์ก็โอเคแล้วค่ะ ^_^
Krarok
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:33:30 AM »

917หานามบัตรเจอแล้วคับ5555

ปล.ลุงเขาคุยเก่งนะคับ อาจจะไม่ชิน เพราะตอนแรกๆ ผมยังงงๆเลยคับ 555 908

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคับ :11:

* photo2.jpg (116.6 KB, 800x600 - ดู 439 ครั้ง.)
mayplegirl
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:37:35 PM »

ว้าว ๆ น่ารักที่สู๊ดเลย ขอบคุณหลาย ๆ เลยค่ะ    :onio:
waranya
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:18:14 AM »

รบกวนค่ะ

ดอยสุเทพ กะ ดอยอินทนนท์ ใก้ลกันหรอค่ะ  แล้ว สวนสัตว์ กะ Night Safari อยู่ใก้ลกะ อะไรค่ะ เพราะจะแต้นเดือน พฤศจิกายนนี้แล้วค่ะ ยังงงอยู่เลยกับทริปตัวเอง 555 ว่าจะไปไหนก่อนดี แต่ทริปของพี่ดีมากกกกกค่ะ แต่ดูแล้วเหมือนจะเหนื่อยนะค่ะ อิอิอิ

ขอบคุณค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:02:15 AM »

รบกวนค่ะ

ดอยสุเทพ กะ ดอยอินทนนท์ ใก้ลกันหรอค่ะ  แล้ว สวนสัตว์ กะ Night Safari อยู่ใก้ลกะ อะไรค่ะ เพราะจะแต้นเดือน พฤศจิกายนนี้แล้วค่ะ ยังงงอยู่เลยกับทริปตัวเอง 555 ว่าจะไปไหนก่อนดี แต่ทริปของพี่ดีมากกกกกค่ะ แต่ดูแล้วเหมือนจะเหนื่อยนะค่ะ อิอิอิ

ขอบคุณค่ะ

913 ถ้าเอาตัวเมือง เชียงใหม่ อ้างอิง....ดอยสุเทพ ถือว่า อยู่ในเมืองเชียงใหม่เลย
ส่วน ดอยอินทนนท์ ต้อง ไป ทาง อ.จอมทอง ใช้เวลาเดินทาง จากตัวเมืองเชียงใหม่ ประมาณ 2 ชั่วโมง

:onion2012: สวนสัตว์เชียงใหม่ อยู่ ใกล้กับ ดอยสุเทพ (ขึ้นดอยสุเทพ ต้อง ผ่าน สวนสัตว์เชียงใหม่ แน่นอน)

ส่วนไนท์ซาฟารี ไปทาง อ.หางดง ใกล้กับ สถานที่จัดงานพืชสวนโลก (ใช้เวลาเดินทางไม่ไกลครับ ไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง)

auto
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:09:24 AM »

เชียงใหม่ ไนท์ซาฟารี

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,901.0.html

Krarok
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:29:01 PM »

915 ตามที่คุณ auto บอกไว้เลยค้าบ 2 ดอยนี้ มันคนละทางกันค้าบ แต่เผอิญผมอยากเที่ยวแบบให้คุ้ม เลยขึ้น 2 ดอยในวันเดียวกันเลยคับ 555 ขาลุยค้าบ 913

จิงๆ แล้วก้อไม่ได้เหนื่อยมากขนาดนั้นนะคับ แค่นั่งรถแ้ล้วลุงเขาก้อขับพาเราเที่ยว จิงๆแล้วสบายนะคับ เพียงแต่ตื่นเช้ามากเกินไป  919แล้วก่อนหน้าวันนั้นก้อนอนซะนึก

เลยรู้สึกเหนื่อยๆ ค้าบ  908

ก้อลองจัดแพลนดูนะคับ จิงๆแล้วเชียงใหม่เที่ยวมะอยากเลยนะคับ แค่รู้ทาง ขับรถเที่ยวเองก้อคงประหยัดไปอีกเยอะนะขอรับ 909
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกของคนไม่เคยเที่ยวเลยครับ 2 วันครึ่ง 2 คืน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »