ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 03:20:40 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัด Trip เชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัด Trip เชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยครับ  (อ่าน 13395 ครั้ง)
GUN_DRUMS
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 09:50:07 AM »

รบกวนช่วยจัด trip ให้หน่อยครับ จะเดินทางไปเชียงใหม่กับครอบครัวใหญ่ประมาณ 2 รถตู้ 18 คน มีเด็ก 1 ขวบด้วย
ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์
ที่ต้องการไปเที่ยวครั้งนี้ ถนนคนเดิน ทานขันโตก 1 มื้อ วิวสวยงาม
รบกวนช่วยแนะนำการเริ่มออกเดินทางอย่างไรถึงจะเหมาะครับ
อยากพักในเชียงใหม่เพื่อไปถนนคนเดินและทานขันโตก 1 คืน อีกคืนอาจพักรีสอร์ทก็ได้ครับ
ตอนนี้ยังสับสนเพราะไม่ชำนาญเชียงใหม่เลยรบกวนด้วยครับ
แนะนำที่พักด้วยก็จะดีครับเพราะช่วงนี้มีงานไทยเที่ยวไทยที่เมืองทองอาจไปดูที่พักไว้ก่อนครับ
รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 09:50:37 AM โดย GUN_DRUMS » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:48:34 AM »

มากันเยอะ...ไปนอนรีสอร์ท รับ ลมหนาวก็ดีนะครับ

เช่น รีสอร์ท แถว อ.แม่ริม หรือ ไม่ก็ แถว เส้นทาง หางดง -สะเมิง มีรีสอร์ทสวยๆเยอะ

ถนนคนเดิน มีวันอาทิตย์ ตอนเย็นครับ

ส่วนโปรแกรม เที่ยว ลองจัดมาให้ช่วยดูก็ได้นะครับ...จะได้ ถูกใจคนเที่ยวยิ่งขึ้นครับ  916

GUN_DRUMS
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:11:20 AM »

ขอบคุณครับคุณ Auto
นอนรีสอร์ทก็ดีครับแนะนำด้วยครับที่ไหนเหมาะครับไม่ไกลตัวเมืองมาก ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร
ที่คิดไว้จะเช่ารถตู้จากกรุงเทพไป
ตลาดถนนคนเดินมีวันอาทิตย์อาจต้องเปลี่ยน Program เป็น เสาร์-อาทิตย์-จันทร์
เดินทางคืนศุกร์หรือตอนไหนดีครับ
ที่วางไว้
วันเสาร์ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ ซื้อของพื้นเมือง ไนท์ซาฟารี ประมาณนี้ครับ กลับมาทานขันโตก พักที่พัก
วันอาทิตย์ ยังไม่มีโปรแกรม ครับ อยากไปที่ดอกไม้สวยๆ ดูหัตถกรรม ทานอาหารอร่อยๆ เย็นเดินถนนคนเดิน
วันจันทร์กลับ อาจแวะนิดหน่อยตามที่เที่ยวแต่ยังทราบครับ และหาอาหารอร่อยทาน

รบกวนแนะนำด้วยครับ จะนำโปรแกรมไปบอกญาติๆด้วยครับ
GUN_DRUMS
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:15:34 AM »

ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป รบกวนคุณ Auto ช่วยแนะนำรีสอร์ท วันนี้ก็ดีครับ เพราะเย็นนี้มีเพื่อนเข้าไปงานไทยเที่ยวไทยเผื่อรีสอร์ทที่แนะนำมาจัดบูธ มีส่วนลดดีๆ จะได้จองไว้ครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:41:01 AM »

ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป รบกวนคุณ Auto ช่วยแนะนำรีสอร์ท วันนี้ก็ดีครับ เพราะเย็นนี้มีเพื่อนเข้าไปงานไทยเที่ยวไทยเผื่อรีสอร์ทที่แนะนำมาจัดบูธ มีส่วนลดดีๆ จะได้จองไว้ครับ

ลองดูที่หน้าแรก ของเว็บนี้ดูนะครับ www.teawchiangmai.com

ลองเลื่อนลงมาดูด้านล่าง มี รีสอร์ท สวยๆ ให้เลือกเยอะเลยครับ

ลอง คลิก เข้าไปดู รูปถ่ายของรีสอร์ทแต่ละที่ ว่าชอบหรือไม่

และ ลองดูอัตรา ค่าพักด้วยนะครับ ว่า ชอบที่ราคาเท่าไหร่

บางรีสอร์ทก็ พักห้องหนึ่ง ได้หลายคนครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:42:01 AM »

รีสอร์ท ที่คนนิยมไปพัก เยอะ ก็อยู่ในโซน พื้นที่ อ.แม่ริม กับ อ.หางดง ครับ ลองเข้าไปเลือกดูนะครับ  901

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:44:59 AM »

ลองดู โปรแกรม แนะนำ นะครับ

วันเสาร์
ช่วงเช้า ขึ้นดอยสุเทพ - หมูบ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

บ่ายๆ ไป เที่ยว น้ำพุร้อน อ.สันกำแพง

แวะ เที่ยวช้อปปิ้ง สินค้าพื้นเมือง ที่ อ.บ่อสร้าง
บ่ายๆ ไป เที่ยว น้ำพุร้อน อ.สันกำแพง

ค่ำๆ ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี หรือ ไปทานขันโตก ชมการแสดงพื้นบ้านลานนา

ยังไม่ง่วงนอน ไป เดินช้อปปิ้ง ต่อ ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน
แวะ เที่ยวช้อปปิ้ง สินค้าพื้นเมือง ที่ อ.บ่อสร้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 12:02:34 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

GUN_DRUMS
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:48:46 AM »

รีสอร์ท ที่คนนิยมไปพัก เยอะ ก็อยู่ในโซน พื้นที่ อ.แม่ริม กับ อ.หางดง ครับ ลองเข้าไปเลือกดูนะครับ  901
ขอบคุณครับ
อย่างไรก็แนะนำที่เที่ยว trip นี้ด้วยนะครับ อย่างไรเหมาะดี
auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:51:12 AM »

วันอาทิตย์

ไหนๆมาเที่ยวเชียงใหม่แล้ว ขึ้นไป จุดที่สูงที่สุดของประเทศไทย หน่อยก็ดีนะครับ  908

ช่วงเช้า ออกเดินทาง จากตัวเมืองเชียงใหม่ ไป อ.จอมทอง

แวะนมัสการ วัดพระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้นดอยอินทนนท์

ขึ้นดอยอินทนนท์ ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะมาก ตลอดสองข้างทาง จนถึง จุดสูงสุดยอดแดนสยาม

ขากลับ จาก ดอยอินทนนท์ จะแวะ หมู่บ้าน ถวาย อ.หางดง ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้นะครับ

ตอนเย็น วันนี้ เป็น วันอาทิตย์ ไฮไลท์ ที่นักท่องเที่ยว นิยม คือ การมาเดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ เชียงใหม่

มีสินค้า แปลกๆ เยอะมาก ต้องไป เดินชมดูนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 11:57:18 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:53:37 AM »

วันจันทร์

ที่เที่ยว อีกที่ ที่นักท่องเที่ยว นิยม ไปเที่ยว คือ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะครับ ตลอด สองข้างทาง

* mmarim11.jpg (146.85 KB, 903x600 - ดู 585 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 11:57:39 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

GUN_DRUMS
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 01:07:35 PM »

ขอบคุณครับ คุณ auto
RAIPAISEETONG
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:49:16 PM »

ถ้าเบื่อเที่ยวในเมือง หรือขึ้นดอยสุเทพลองมาดูเส้นทางใหม่แนะนำโดย ไร่สตรอเบอรี่ไผ่สีทองกันบ้างนะคะ
เชียงใหม่-สะเมิง-เชียงใหม่
วันที่แรก
จากสนามบินมาแวะเติมพลังกันก่อนที่ร้านโจ๊กสมเพชร ร้านโจ๊กเก่าแก่ที่อยู่คู่เมืองเชียงใหม่มานาน อยู่บริเวณสี่แยกวัดเชิงมั่น ถนน ศรีภูมิจากนั้นก้อขึ้นดอยสะเมิงกันเลยค่ะ ทางไปสะเมิงสามารถไปได้สองเส้นทางคือ ทางแม่ริมกับทางหางดง เราจะขึ้นทางแม่ริมก่อนแล้วกลับลงมาในตัวเมืองทางหางดงนะคะ
พอออกจากร้านโจ๊กสมเพชร มุ่งหน้าไปทางอำเภอแม่ริม ผ่านหน้าอำเภอแม่ริมไปซักพัก จะมีป้ายบอกให้เลี้ยวซ้ายไปสะเมิง ให้เลี้ยวตามป้ายเลยค่ะ
ที่แรกที่เราจะแวะกันคือปางช้างแม่สาค่ะ ไปดูช้างวาดรูป ดูการแสดงช้างกัน จากนั้นไปชมนกชมไม้ ดูต้นไม้ พันธุ์ไม้แปลกๆสวยๆ กันที่สวนพฤษศาสตร์ ค่ะถ้าชอบแบบกิจกรรม แอดเวนเจอร์ สองข้างทางจะมี รถเอทีวี ให้เช่า มีบันจี้จั๊ม โรงเรียนลิง สวนเสือ ฟาร์มงู เต็มไปหมด ค่ะ แอดมินขอยึดโปรแกรมเที่ยวสองที่นี้ก่อนนะคะ
เที่ยวสองแห่งนี้คงจะถึงเวลาใกล้ๆเที่ยงพอดี
ไปทานข้าวเที่ยงท่ามกลางน้ำตก สวยมากๆค่ะที่ร้านโป่งแยงแอ่งดอย เมนูแนะนำ หมูแดดเดียว ยำเห็ดเข็มทองกุ้งสด ต้มยำไก่ดอย แซ่บมั๊กๆค่ะ
แล้วไปสัมผัสอากาศเย็นๆ วิวสวยๆที่ม่อนแจ่มกันค่ะ ทางขึ้นค่อนข้างชันและแคบรถสวนทางกันลำบากค่ะมือใหม่หัดขับระวังนิดนึงนะคะ ถ่ายรูปกันจนพอใจแล้วไปเก็บสตรอเบอรี่ที่ไร่ไผ่สีทอง อำเภอสะเมิงกันเป็นโปรแกรมสุดท้ายของวันนี้นะคะ เยอะกว่านี้เดี๋ยวจะเหนื่อยกันก่อนค่ะ
จากม่อนแจ่มไปถึงตัวอำเภอสะเมิงประมาณ 20กม. และจากอำเภอสะเมิงไปถึงไร่ไผ่สีทอง ประมาณ 7กม.ค่ะ ถนนลาดยางตลอดสายรถเก๋งขึ้นได้สบายหายห่วงค่ะ ที่ไร่ไผ่สีทองเปิดเป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตรมีการปลูกสตรอเบอรี่แบบปลอดสาร ให้นักท่องเที่ยวได้เก็บจากต้น มีบริการที่พักด้วยค่ะ สำหรับสตรอเบอรี่จะเป็นพันธุ์หวาน(80)ค่ะนักท่องเที่ยวสามารถเข้าเก็บไม่เสียค่าเข้าไร่ เก็บได้เท่าไหร่ชั่งกิโลคิดตามน้ำหนักค่ะ ชิมสตรอเบอรี่กันจนอิ่มหนำสำราญ ก้อค้างคืนมันซะที่นี่เลยไร่นี้มีที่พักกลางแปลงปลูกสตรอเบอรี่เลยค่ะ ไม่มาไม่รู้นะคะว่า”มุดหมอก” เป็นยังไง ต้องนอนที่นี่แล้วตื่นขึ้นมาดูตอนเช้าคะ
วันที่สอง
ทัวร์ในอำเภอสะเมิงกัน  อำเภอเล็กๆอยู่ในหุบเขามีดียังไง ต้องมาหาคำตอบกัน
เริ่มจากเที่ยว ที่ใกล้ๆที่พักไร่ไผ่สีทองกันก่อน นั่นคือ ถ้ำหลวงแม่สาบ เค้าว่ากันว่าถ้ำนี้ถ้าเดินเข้าไปจะไปทะลุถ้ำหลวงเชียงดาวเลย ว่าแต่จิงรึเปล่าก็ไม่รู้เป็นเรื่องที่คนเฒ่าคนแก่เล่าให้แอดมินฟังตอนเด็กๆค่ะ ภายในถ้ำค่อนข้างจะมืดควรเตรียมไฟฉายมาด้วยนะคะ จากนั้น ไปอาบน้ำแร่เพื่อสุขภาพกันที่ น้ำพุร้อนโป่งกวาว ที่สะเมิงเหนือกันต่อ(ใช้เวลาเดินทางประมาณชั่วโมงครึ่งค่ะ)  ทำคล้ายๆออนเซ็นที่ญี่ปุ่นเลยนะคะ ผิวสวยกันแล้ว กลับลงมาที่สะเมิงใต้กันไปเที่ยวโครงการหลวงปางดะ ที่นี่จะมีทุ่งข้าวบาเลย์ สวนผักเมืองหนาว ผลไม้เมืองหนาว ขึ้นอยู่กับฤดูที่ไปค่ะ  ด้านหน้าทางเข้าโครงการหลวง จะมีไร่องุ่นเปิดให้นักท่องเที่ยวเข้าถ่ายรูปและตัดองุ่นสดๆอยากได้พวงไหนตัดเอาเลยค่ะแล้วไปชั่งกิโลคิดเงินโปรแกรมทัวร์อำเภอสะเมิงคงหมดเท่านี้แล้วเตรียมตัวกลับเข้าตัวเมืองกัน จะพากลับอีกทางคือทางหางดง ค่ะ เส้นทางหางดงต่างจากทางแม่ริมคือจะมีช่วงวัดใจอยู่ที่นึงคือ7ทับเป็นโค้งหักศอก 7 โค้งทางค่อนข้างชันค่ะ แต่ถนนลาดยาง ค่อยๆขับไปก็น่าจะได้นะคะ
ทางไปหางดงกับทางไปแม่ริมแยกกันตรงป้อมตำรวจที่อยู่เลย จากโครงการหลวงปางดะขึ้นไปถ้ามาจากทางอำเภอสะเมิงค่ะ ตรงป้อมตำรวจจะมีทางแยกสองทางคือเลี้ยวซ้ายกับตรงไปถ้าเลี้ยวซ้ายจะกลับไปเส้นแม่ริมจะซ้ำกับที่เราขึ้นมา ให้ตรงไปค่ะ แล้วเราจะพักถ่ายรูปกับดอกไม้สวยๆที่กฤษดาดอยกันค่ะที่นี่ดอกไม้จะสวยมากโดยเฉพาะหน้าหนาวค่ะ
ตอนเย็น เดินชิวๆแถวถนนนิมมาน หรือจะลองไปชิมอาหารพื้นเมือง ก้อมีร้าน บ้านไร่ยามเย็น,กาแล,ผาลาดตะวันรอนแนะนำค่ะ ร้านบ้านไร่ยามเย็มกับกาแล บรรยากาศร้านจะเหนือๆ อาหารไม่แพงค่ะ ส่วนผาลาดตะวันรอน ราคาจะแพงกว่าแต่ร้านจะวิวสวยมากถ้าไปช่วงเย็นๆแต่ยังไม่มือจะเห็นวิวเมืองเชียงใหม่ค่ะ แนะนำจองโต๊ะล่วงหน้านะจ๊ะ
วันที่สาม
เป็นวันสุดท้าย วันแห่งการช็อปปิ้งของฝาก ตอนเช้าไปกันเลยค่ะบ่อสร้างกลางจ้อง จะมีของขายคล้ายๆถนนคนเดิน และไนท์บาซาร์ ถ้าไม่จุใจอยากได้ของกินต้องไปกาดหลวง ซื้อแคบหมู ไส้อั่ว น้ำพริกหนุ่ม แนะนำร้านเดชา ลั้ม ลำเจ้า
และกลับกรุงเทพเดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ
หมายเหตุ : ชื่อร้านอาหารแนะนำข้างต้นเป็นความชอบส่วนบุคคล ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับทางร้าน ทั้งสิ้นค่ะ
จากไร่ไผ่สีทองค่ะ www.strawberrychiangmai.com

* OeCeOOAIOaAIEDHaAO.jpg (127.93 KB, 960x640 - ดู 576 ครั้ง.)

* eOEACaAeEO_2.jpg (120.68 KB, 960x640 - ดู 378 ครั้ง.)

* aAeaeEOI1.jpg (126.3 KB, 960x640 - ดู 3346 ครั้ง.)

* aAOAEACODH.jpg (89.08 KB, 960x640 - ดู 713 ครั้ง.)

* 270189_100509720120082_1305468274_n.jpg (57.68 KB, 800x553 - ดู 2244 ครั้ง.)
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัด Trip เชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »