ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 02, 2024, 02:25:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ผจญภัยแม่ลูก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผจญภัยแม่ลูก  (อ่าน 2275 ครั้ง)
yumij
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:37:24 AM »

จะพาคุณแม่อายุ 50 กว่าไปผจญภัยที่เชียงใหม่ มีเวลา 2 วัน 1 คืน ไม่ต้องสมบุกสมบันมาก
เพราะคุณแม่ไม่ไหว อ้วนมาก รบกวนช่วยจัดทริปให้ด้วยค่ะ จะบินไป-กลับ อยากได้แบบรถตู้มารับพาไปเที่ยว
จะรวมกับกรุ๊ปทัวว์ก็ได้ แต่ส่วนมากเห็นเค้าจัดรวมที่พักด้วย เราไม่อยากได้ เพราะอยากเลือกที่พักเอง แต่เราไม่เคยไปเชียงใหม่กลัวจะหลง รบกวนด้วยนะคะ  :14:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:25:05 AM »

เที่ยวส่วนตัว ดีกว่า ครับ.... 909

เชียงใหม่ เที่ยวเองได้สบายไม่ต้องกลัวหลงครับ...เพราะว่า เชียงใหม่ เป็นเมืองท่องเที่ยว ป้ายบอกทางและสถานที่ท่องเที่ยว จะ ติดไว้แต่ละแห่งชัดเจนมากครับ
ขอให้มีแผนที่ อยู่ในมือ ไม่ต้องกลัวหลงครับ...จริงๆ แล้ว เช่ารถขับเอง ก็ สามารถทำได้นะครับ (ถ้าเคยขับรถใน กทม.ได้ ก็ ขับเที่ยวในเชียงใหม่ได้ครับ)

ถ้าเช่ารถตู้...ส่วนใหญ่ คนขับรถตู้สามารถพาเที่ยวได้หมดครับ ไม่ต้องห่วงเลย

ถ้าจะให้แนะนำที่เที่ยว ไม่ทราบว่า จขกท.ต้องการไปเที่ยวที่ไหนบ้างครับ...เผื่อจะได้แนะนำได้ถูก 913

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ผจญภัยแม่ลูก « หน้าที่แล้ว ต่อไป »