ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 02:01:56 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปเสร็จสมบูรณ์แล้วค่ะ รบกวนช่วยดูให้หน่อยว่าเดินทางโอเคมั้ยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปเสร็จสมบูรณ์แล้วค่ะ รบกวนช่วยดูให้หน่อยว่าเดินทางโอเคมั้ยคะ  (อ่าน 4077 ครั้ง)
zhanaboom
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:40:46 PM »

เริ่มทริป

วันที่ 1

ไหว้วัดพระสิงค์
แวะทานอาหารกลางวันร้าน เฮือนเพ็ญ
เที่ยว ดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ บ้างม้งดอยปุย ดอยปุย ขุนช่างเคี่ยน

วันที่ 2

- ออกเดินทางจากขุนช่างเคี่ยน  ประมาณ 8-9 โมงเช้า

-   เที่ยวตามเส้นทางหางดง – สะเมิง
-   โครงการหลวงห้วยผักไผ่ (สวนกุหลาบหลวง)

-   กฤษฎาดอย
-   แวะทานข้าวที่นี่ หรือ บริเวณใกล้เคียง

-   วัดต้นแกว๋น
-   เดินทางกลับเข้าสู่อำเภอเมือง หาร้านเบเกอรี อร่อยๆ ทานและนั่งพักผ่อนชิวๆ (อยากกิน iberry อ่ะ)

-   สวนสัตว์เปิดเชียงใหม่ ชมหมีแพนด้า หลิงปิง
-   ไนท์ซาฟารี

-   ทานอาหารเย็น  และเดินเล่นที่ไนท์บาซ่า
-   กลับที่พัก แม่ริมแกรนด์วิว

วันที่ 3

-   ออกเดินทางไปไร่สตอเบอรี่ มี 2 แห่ง
-   (ไร่นกภูผา-ไร่ลุงสมหวัง)

-   ทานอาหารกลางวัน พร้อมล่องรถเที่ยวลงมาเรื่อยๆ และเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:03:43 PM โดย zhanaboom » บันทึกการเข้า
toto
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 10:31:18 PM »

อ้างถึง
ค่อยๆล่องรถกลับค่ะ จุดหมายปลายทางอยู่ กทม. แนะนำที่เที่ยวริมทาง ร้านของขวัญของฝากก่อนกลับให้ด้วยนะคะ

แวะ เที่ยว จ.ลำปาง --- มี เซรามิค น่ารัก ให้ซื้อ

ก่อนถึง ลำปาง แวะ ตลาดทุ่งเกวียน --- มีของแปลกๆ ขาย

จ.ตาก --- ซื้อ กล้วยตาก

จ. กำแพงเพชร --- ซื้อ กล้วยทอด / กล้วยฉาบ อร่อย

จ.นครสวรรค์ ---- ต้อง โมจิ  913

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:05:09 AM »

อ้างถึง
วันที่ 1

- ไปถึงเชียงใหม่ตอนเช้าค่ะ  (ทานที่ไหนดีคะ เอาสบายๆ ไม่เรื่องมากค่ะ)
- 9.00 น - 12.00 น.(**ช่วงนี้ยังคิดทริปไม่ออก ว่าจะไปไหนดี อยากได้แถวๆตัวเมืองเชียงใหม่ ชิวๆ สบายๆ ไม่เหนื่อยมาก รบกวนด้วยค่ะ) 
- 12.00 น. ไหว้วัดพระสิงค์
- 13.00 น. แวะทานอาหารกลางวันร้าน เฮือนเพ็ญ
- 14.00 น.เป็นต้นไป   เที่ยว ดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ บ้างม้งดอยปุย ดอยปุย ขุนช่างเคี่ยน

ร้าน Boat แถว หน้า ม.ช ก็ได้ มีอาหารให้เลือกทาน หลายอย่าง
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,395.0.html

ช่วงเช้า  ไปเที่ยว เวียงกุมกาม ก็ได้นะครับ...มี รถม้า หรือ รถราง ให้นั่ง (นั่งชม เมืองไปเรื่อยๆ พร้อม มัคคุเทศน์บรรยาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:05:28 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:07:29 AM »

อ้างถึง
- ช่วงเวลา 9.00 น. - ประมาณ 17.00 น.
มีที่ที่อยากไปไว้ในใจแล้วค่ะ แต่จัดการเดินทางไม่ถูก รบกวนด้วยค่ะ
(สวนกุหลาบพันปี สวนสตอเบอรี สวนส้ม น้ำพุร้อน แนะนำที่เที่ยวเพิ่มเติมได้เลยนะคะ)

ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เลยครับ
มีที่เที่ยวให้เลือกเยอะ....แวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลย

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:08:04 AM »

อ้างถึง
ค่อยๆล่องรถกลับค่ะ จุดหมายปลายทางอยู่ กทม. แนะนำที่เที่ยวริมทาง ร้านของขวัญของฝากก่อนกลับให้ด้วยนะคะ

แวะ เที่ยว จ.ลำปาง --- มี เซรามิค น่ารัก ให้ซื้อ

ก่อนถึง ลำปาง แวะ ตลาดทุ่งเกวียน --- มีของแปลกๆ ขาย

จ.ตาก --- ซื้อ กล้วยตาก

จ. กำแพงเพชร --- ซื้อ กล้วยทอด / กล้วยฉาบ อร่อย

จ.นครสวรรค์ ---- ต้อง โมจิ  913

ตามนั้นเลยครับ

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:32:46 PM »

เข้ามาชม  916
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปเสร็จสมบูรณ์แล้วค่ะ รบกวนช่วยดูให้หน่อยว่าเดินทางโอเคมั้ยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »