ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 12:46:14 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ  (อ่าน 3769 ครั้ง)
colorblue
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:12:32 AM »

สวัสดีครับพี่ๆผมเป็นสมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ

คือว่าผมจะไปเที่ยวเชียงใหม่[ไป2คน] :111: วันที่ 8/3/2010 คือว่าจะออกเดินทางโดยรถทัวร์ในวันที่ 7 น่าจะถึงเชียงใหม่วันที่ 8 ตอนเช้า

กลับวันที่ 10 ตอนประมาณ เที่ยงๆ ครับ งบประมาณของการใช้จ่ายที่พักก็ประมาณ ไม่เกิน 1000 บาท ครับ[คืนละ]

ยังไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เลยครับ เลยไม่รู้ว่าจะไปตรงไหนอย่างไรบ้าง

[ขับรถไม่เป็นทั้ง2คนเลยครับ] :22: อยากไปเดินถนนคนเดินด้วยครับ

ขอคำแนะนำพี่ๆด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:15:54 PM »

อ้างถึง
อยากไปเดินถนนคนเดินด้วยครับ

ถนนคนเดิน มีวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน (แถวประตูท่าแพ)....ทริปนี้ คงไม่ได้เดิน

แต่ ไปช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลานได้ครับ มีของขาย เยอะ  909

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:20:12 PM »

มีเวลาเที่ยว เต็ม วัน ก็ 2 วัน ถ้ายังไม่เคยมาเชียงใหม่ ก็ น่า จะขึ้นดอยสุเทพ กับ ดอยอินทนนท์ ลองดูโปรแกรม แนะนำ นะครับ

วันแรก : ถึงเชียงใหม่

ช่วงเช้า ขึ้นดอยสุเทพ (มี คิวรถสองแถว ขึ้นดอยสุเทพ ที่ หน้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่)

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ช่วงบ่ายๆ ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง (อาจจะเหมารถสองแถว ไป ก็ได้นะครับ...ราคาอยู่ที่การต่อรอง)

ที่เที่ยวเส้นทางนี้ มีเยอะครับ เช่น ปางช้างแม่สา, ฟารืมผีเสื้อ,ฟาร์มกล้วยไม้,ฟาร์มงู,การแสดงลิง,น้ำตกแม่สา,สวนพฤกษศาสาตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

ช่วงเย็น ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อก็ได้ครับ

ตอนค่ำ ยังไม่ง่วงนอน ไปช้อปปิ้ง ต่อ ที่ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

กลับที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:22:39 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:22:14 PM »

วันที่สอง : ไป เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ (จุดที่สูงที่สุดในประเทศไทย)

ออกเดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ ไปอ.จอมทอง

(ขึ้น รถสองแถว สาย เชียงใหม่ - จอมทอง ได้ที่ ตลาดประตูเชียงใหม่)

เส้นทางนี้ เที่ยว ได้ทั้งวันเลยครับ

ตอนเย็น มีเวลาเหลือ จะ แวะ บ้านถวาย อ.หางดง ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:22:50 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:24:54 PM »

วันสุดท้าย : มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน

ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

สายๆ ไปเที่ยว ได้หลายแห่ง เช่น เที่ยวชมวัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง

หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ ก็ได้ครับ

colorblue
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:41:22 PM »

ช่วงบ่ายๆ ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง (อาจจะเหมารถสองแถว ไป ก็ได้นะครับ...ราคาอยู่ที่การต่อรอง)

ที่เที่ยวเส้นทางนี้ มีเยอะครับ เช่น ปางช้างแม่สา, ฟารืมผีเสื้อ,ฟาร์มกล้วยไม้,ฟาร์มงู,การแสดงลิง,น้ำตกแม่สา,สวนพฤกษศาสาตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

ราคาเหมารถสองแถว"ประมาณ"เท่าไหร่ครับ
แล้วที่เที่ยวที่พี่แนะนำมานี้ เช่น
[ปางช้างแม่สา, ฟารืมผีเสื้อ,ฟาร์มกล้วยไม้,การแสดงลิง,น้ำตกแม่สา,สวนพฤกษศาสาตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ]
มีรถสองแถววิ่งผ่านประจำหรือไม่ครับหรือว่าต้องเหมาสองแถวอยางเดียวครับ

ถ้าไม่เหมารถแล้วจะเที่ยวระหว่างเส้นทาง อ.เมือง ไป อ.จอมทอง ต้องรอรถสองแถวนานไหมครับ

รบกวนถามอีกนิดนึงครับ
ช่วยแนะนำเรื่องที่พักให้หน่อยครับ งบประมาณไม่เกินคืนละ 1000 บาท

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
colorblue
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:55:46 PM »

พี่ AUTO ครับ เรื่องที่พักนี่ผมอยากได้แถวๆดอยสุเทพครับ
คือว่าจะเช่า รถมอร์ไซค์ขี่ไป ครับ เพราะไปกันแค่ 2 คน

ไนท์ซาฟารี อยู่ไกลมากไหมครับ ถ้าจะขี่มอร์ไซค์ไป

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:52:54 AM »

พี่ AUTO ครับ เรื่องที่พักนี่ผมอยากได้แถวๆดอยสุเทพครับ
คือว่าจะเช่า รถมอร์ไซค์ขี่ไป ครับ เพราะไปกันแค่ 2 คน

ไนท์ซาฟารี อยู่ไกลมากไหมครับ ถ้าจะขี่มอร์ไซค์ไป

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

อยู่ เชียงใหม่ ใช้ มอเตอร์ไซด์ ขี่ เที่ยว สบายมากครับ

ยิ่ง อากาศ หนาวๆ โต้ ลมหนาว....ประทับใจ ไม่รู้ลืม เลยครับ

ไนท์ซาฟารี อยู่ แม่เหียะ เดินทาง ไปไม่ไกลครับ (ไปทาง เส้น คันคลองชลประทาน ด้านหลัง ม.ช ก็ได้ครับ....ถนน ดี ขับ สบายครับ)

auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:54:36 AM »

ส่วนเรื่อง ที่ พัก คุณ colorblue

ดู ได้จาก หน้าแรก ของเว็บไซด์นี้ได้เลยครับ ...มี รูปภาพห้องพัก กับ ราคา ให้เลือก ตามความพอใจเลยครับ

ถ้า ที่พัก ใกล้ๆ ดอยสุเทพ ก็ น่า จะเป็น โซน ถนน ห้วยแก้ว หรือ ใกล้ กับ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »