ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 12:34:50 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 4431 ครั้ง)
Mamanamo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 06:17:12 PM »

มีผู้ร่วมเดินทาง 7 คน มีผู้ใหญ่อายุ 60 และเด็กอายุ 2 ขวบครึ่ง ร่วมด้วย
ออกเดินทางวันที่ 10.12.2009 โดยรถไฟ ขบวนรถด่วนนครพิงค์ มาถึงเชียงใหม่ 7.00 น. กลับวันที่ 13.12.2009 เวลา 18.00 น.
วันที่ 11.12.2009 พักที่ siripanna centara และซื้อบัตรคุ้มขันโตกไว้แล้วค่ะ
วันที่ 12.12.2009 พักที่ สถานีเกษตรหลวงดอยอ่างขาง VIP
           ที่ที่อยากไป คือ พระธาตุดอยสุเทพ/พระตำหนักภูพิงค์/สวนสัตว์เชียงใหม่/ปางช้าง (ที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำด้วย)/ฟาร์มกล้วยไม้ /น้ำพุร้อน (ที่ไหนดีคะ ระหว่างสันกำแพง กับ ฝาง)/สวนส้มธนาธร /งานเทศการดอกไม้ ที่เพิ่งออกข่าว แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไหนที่เชียงใหม่ /ร้านอาหารผาลาดตะวันรอน/ร้านอาหารโป่งแยง แอ่งดอย / ร้านซื้อของฝากกลับบ้าน

รบกวนด้วยค่ะ ทางมีที่อื่นที่น่าสนใจก็เพิ่มได้เลยค่ะ ถ้าพอมีเวลาจะสามารถไปได้ อ้อเราจองรถตู้ไว้ 3 วันที่อยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:12:27 PM »

อ้างถึง
วันที่ 11.12.2009 พักที่ siripanna centara และซื้อบัตรคุ้มขันโตกไว้แล้วค่ะ

วันนี้ โปรแกรม แนะนำ เช่น

ตอนเช้า พระธาตุดอยสุเทพ/พระตำหนักภูพิงค์/สวนสัตว์เชียงใหม่

ไปเที่ยว ต่อ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ที่เที่ยว เช่น

ปางช้าง แม่สา - ฟาร์มกล้วยไม้ - สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

(ร้านอาหารโป่งแยง แอ่งดอย --- อยู่ ในเส้นทาง นี้ครับ)

ตอนเย็น มา ทานขันโตก

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:15:09 PM »

อ้างถึง
วันที่ 12.12.2009 พักที่ สถานีเกษตรหลวงดอยอ่างขาง VIP

จริงๆ แล้ว ...แค่เดินทาง ขึ้น ไป อ่างขาง ก็ ใช้เวลา พอสมควรแล้วครับ

อ้างถึง
น้ำพุร้อน (ที่ไหนดีคะ ระหว่างสันกำแพง กับ ฝาง)/สวนส้มธนาธร /

น้ำพุร้อนฝาง กับ สวนส้ม ธนาธร จะอยู่ เส้นทาง เดียว กับ ทางไป อ่างขาง

แนะนำ ให้คนขับ รถตู้ จัดเวลา พาไปเที่ยว ดีกว่าครับ

แต่ ผมว่า แค่ขึ้นไป พักผ่อน บนอ่างขางก็คุ้มแล้วครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:17:47 PM »

อ้างถึง
งานเทศการดอกไม้ ที่เพิ่งออกข่าว แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไหนที่เชียงใหม่ /ร้านอาหารผาลาดตะวันรอน

เข้าใจว่า น่าจะเป็น งานที่ จัด ที่ สวนราชพฤกษ์

ส่วน ร้านอาหารผาลาดตะวันรอน อยู่ ด้านหลัง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ สามารถ ไปทานได้ในวันนี้ครับ

ส่วนร้าน ของฝาก ไป ซื้อ ได้ที่ ร้าน วนัสนันท์ น่าจะมีครบครับ ( ถามคนขับรถตู้ได้ครับ) 909

Mamanamo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:08:56 PM »

901 K auto มากๆค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:33:53 PM »

901 K auto มากๆค่ะ

ยินดีครับ

เที่ยวให้สนุกนะครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »