ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:47:16 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Chiangmai Trip ด้วยคับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Chiangmai Trip ด้วยคับ  (อ่าน 4046 ครั้ง)
ibirdzaa
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:40:15 AM »

วันที่ 1
9.15 - ถึงสนามบินเชียงใหม่

Q: ถ้าจะไปเที่ยวดอยสุเทพ วันแรก แล้วไปดอยอินทนนท์ทันเป่าคับ (ค้างที่ดอยอินทนนท์คับ) แบบว่าใช้เวลาเยอะมั้ย?

วันที่่ 2
เที่ยวระหว่างทางกลับจากดอยอินทนนท์เข้าตัวเมือง

Q: จะเวิคหรือเป่าคับ?

วันที่ 3 และ วันที่ 4

Q : เที่ยวตัวเมืองมีที่ไหนบ้างคับ?

ช่วยแนะนำด้วยคับ และก็อยากทราบว่าขับรถขึ้นดอย นี่ Honda Jazz ไหวหรือเป่า โค้งอันตรายมากมั้ยคับ แล้วก็ไปเส้นทางไหน กับเวลาในการเดินทางคับว่าใช้นานเท่าไร

มาเชียงใหม่ครั้งแรกคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:47:11 PM »

อ้างถึง
วันที่ 1
9.15 - ถึงสนามบินเชียงใหม่

Q: ถ้าจะไปเที่ยวดอยสุเทพ วันแรก แล้วไปดอยอินทนนท์ทันเป่าคับ (ค้างที่ดอยอินทนนท์คับ) แบบว่าใช้เวลาเยอะมั้ย?

ทันครับ

มาถึงเชียงใหม่ ขึ้น ไป เที่ยวดอยสุเทพเลย

หลังจากนั้น ก็ เดินทาง ไป ดอยอินทนนท์ (ใช้เวลาเดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ ประมาณ 2 - 3 ชั่วโมง ครับ)

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:51:51 PM »

อ้างถึง
วันที่่ 2
เที่ยวระหว่างทางกลับจากดอยอินทนนท์เข้าตัวเมือง

Q: จะเวิคหรือเป่าคับ?

เวิค ครับ

โปรแกรม เช่น

ตื่นเช้ามืดขึ้นไปชมพระอาทิตย์ขึ้นบริเวณยอดดอย
แล้วลงไปเดินชมป่าดึกดำบรรพ์ที่ อ่ากาหลวง

กลับ ลงจากดอยมาทาง แม่แจ่ม

เที่ยวในตัวเมือง แม่แจม แวะ น้ำพุร้อนเทพพนม ออบหลวง

ขากลับเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ผ่าน อ.หางดง ยังแวะช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง ได้อีก

ตอนเย็น แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:56:09 PM »

อ้างถึง
วันที่ 3 และ วันที่ 4

Q : เที่ยวตัวเมืองมีที่ไหนบ้างคับ?

รถ Jazz ขึ้นเขา ได้สบายครับ....มอเตอร์ไซด์ยังไปได้ทุกที่เลยครับ

ไหนๆ เช่า รถแล้ว....วันที่เหลือ ไป เที่ยว เชียงราย ต่อ อีกวันยังได้เลยครับ(ไปแบบเช้าไปเย็นกลับก็ได้ครับ)

เส้นทางเที่ยว ยอดนิยม อีกเส้นทาง คือ แม่ริม - สะเมิง ครับ

เริ่มต้นเที่ยวที่ อ.แม่ริม ที่เที่ยว ระหว่างทางมีเยอะมากตลอดสองข้างทางครับ เช่น

น้ำตกแม่สา, ปางช้างแม่สา, ฟาร์มผีเสื้อ, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

จะเลย ไปจนถึง อ.สะเมิง เพื่อ เก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่ ยังได้เลยครับ

ibirdzaa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:49:35 PM »

อยากถามเพิ่มเติมคับ ว่าถ้าไปดอยอินทนนท์ แล้วอยากไป แม่จอนหลวง หรือ ขุนวาง นี่จะต้องค้างคืนเป่าคับ แล้ว แม่จอนหลวง กับ ดอยอินทนนท์ อยู่ไกลกันหรือเป่าคับ

ขอบคุณมากคับ
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:27:47 AM »

อยู่ในเส้นทาง ใกล้เคียงกันครับ

ถามว่า น่าค้างคืนไหม...ส่วนใหญ่นักท่องเที่ยว ไหนๆ ก็มาแล้ว มักจะค้าง กัน ครับ

ลองดู แผนที่ ด้านล่างนี้นะครับ (เส้นทาง 1009 คือ เส้นทาง ที่ ขึ้นสู่ ยอดดอยอินทนนท์)

* 222urg6anwpufot3v.jpg (51.58 KB, 526x561 - ดู 492 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 11:30:08 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Chiangmai Trip ด้วยคับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »