ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 04:36:54 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงและเชียงราย14-17มิ.ย.53 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงและเชียงราย14-17มิ.ย.53  (อ่าน 6226 ครั้ง)
arm44
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:44:32 PM »

ชวยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่และเชียงรายให้หน่อยคับ
14ถึงเชียงใหม่ช่วงเช้า
14พักที่เชียงใหม่ตัวเมือง
15พักที่เชียงรายแม่สาย
16พักที่เชียงใหม่ตัวเมือง
17เดินทางกลับกรุงเทพ
ขอบคุณล่วงหน้านะคับ..ไม่เคยไปเชียงใหม่อะคับชวยหน่อยนะคับ
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 06:19:36 PM »

วันที่ 14 เที่ยวเชียงใหม่ตอนเช้าน่าจะไปวัดที่พระธาตุดอยสุเทพก่อนเลยค่ะ เพื่อความเป็นสิริมงคล เสร็จแล้วอาจจะไปที่สวนสัตว์ เฉพาะสวนสัตว์ถ้าจะเที่ยวให้ทั่วก้อปาไปครึ่งวันแล้วค่ะ ที่เที่ยวในตัวเมืองก้อไม่ค่อยมีอะไรมากนะค่ะ ส่วนมากจะมีแต่วัดค่ะ ส่วนมากที่เที่ยวจะอยู่ตามนอกเมือง อย่างที่อ.หางดง เที่ยวบ้านถวาย มีสินค้าไม้แกะสลักหัตถกรรม และที่เวียงกุมกาม อำเภอจอมทอง ก้อจะมีดอยอินทนนท์ ถ้าไม่มีเวลาอาจจะไปเที่ยวเฉพาะน้ำตกก้อได้ค่ะ มีน้ำตกเยอะเลยแถวนั้น
วันที่ 15 เที่ยวเชียงราย ที่แม่สายที่เที่ยวก้อมีถ้ำปุ่มถ้ำปลา วัดที่อยู่บนดอยที่ติดกับชายแดนพม่า เป็นวัดพระธาตุดอยเวาจะมีรูปปั้นแมงเวายักษ์อยู่ (คล้ายแมงป่อง)และเห็นวิวเมืองแม่สายชัดเจน เสร็จแล้วก้อน่าจะช็อปปิ้งที่ท่าขี้เหล็ก อาจจะข้ามฝั่งไปที่พม่าก้อได้ เสร็จแล้วน่าจะที่อำเภอเชียงแสนต่อ ไปที่สามเหลี่ยมทองคำ หอฝิ่น วัดพระธาตุผาเงา
ถ้ามีเวลาอาจจะเที่ยวพระธาตดอยตุง ตอนกลับถ้าไม่เย็นมากนักก้ออาจจะไปเที่ยวที่วัดร่องขุ่น ของอ.เฉลิมชัย อยู่ที่อำเภอแม่ลาว ซึ่งไม่ไกลจากปากทางแม่สรวยที่จะกลับมาเชียงใหม่มากนัก
วันที่ 16 น่าจะเที่ยวที่ีอำเภอแม่ริม อย่างปางช้างแม่สา น้ำตกแม่สาฟาร์มลิง งู ผีเสื้อกล้วยไม้ และที่อำเภอสันกำแพง ก้อจะมีร่มบ่อสร้าง น้ำพุร้อนสันกำแพง แล้วตอนเย็นก้อไปซื้อของฝากที่กาดหลวง หรือที่ไนท์บราซ่า
ไม่ทราบว่าจะขับรถมาเองหรือเดินทางไปยังไง แต่ถ้าแนะนำโปรแกรมวันแรกน่าจะไปเชียงรายก่อน แล้วต่อที่เชียงใหม่ทั้ง 2วันรวดเลยจะได้ไม่ต้องขับรถกลับไปกลับมาเพราะระยะเวลาระหว่างเชียงใหม่กับแม่สายก้อประมาณ 4 ชั่วโมงแล้วค่ะ  :16: :25:
arm44
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 06:30:19 PM »

เดินทางโดยเครื่องบินครับแล้วก็เช่ารถใช้ในการเดินทางคับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:46:00 AM »

ไม่ทราบ ว่ามา กี่คนครับ

ถ้ามากันเยอะ เช่ารถตู้ คุ้มที่สุดครับ
และ คนขับรถ สามารถ แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว และ พาเราไปเที่ยว ได้ด้วยครับ

arm44
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:51:38 AM »

ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำในการเที่ยว...
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:22:34 AM »

ถ้ามาหลายคนแนะนำเช่ารถค่ะ คุ้มสุดๆ
arm44
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 12:56:13 PM »

พอดีเลือนการเดินทางไป21-24มิ.ย.53ไปถึง9โมงเช้าพร้อมเช่ารถคับไป4คนและพักแถวดอยสุเทพ....ในวันที่22เดินทางไปแม่สายเชียงรายพักที่แม่สาย....วันที่23เดินทางกลับเชียงใหม่พักที่เดิม.....วันที่24เดินทางกลับเวลา10โมงเช้าช่วยจัดโปรแกรมให้อีกทีนะคับ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:39:26 PM »

ขับรถมาเที่ยว ยิ่ง สบายครับ เพราะ โปรแกรมเปลี่ยนแปลงได้ตามใจชอบเลยครับ

โปรแกรม แนะนำ เช่น

วันแรก : ตอนเช้า ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

หรือ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอดสองข้างทาง เลือก แวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ

ขับไป ลง ทางด้าน เส้นทาง หางดง - สะเมิง

ตอนเย็น แวะ ขึ้นไป สักการะ บน วัดพระธาตุดอยคำ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1470.msg14247/topicseen.html#msg14247

เที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ (ซึ่งอยู่ติดกัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 01:40:06 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:42:49 PM »

วันที่ สอง : เดินทาง ไปเที่ยว จ.เชียงราย โดยใช้เส้นทาง ดอยสะเก็ด

ที่เที่ยว เช่น วัดร่องขุ่น (จะอยู่ถึงก่อน เข้าตัวเมือง เชียงราย เลยครับ)

ขึ้นไป ดอยตุง

ลงจากดอยตุง ไป เที่ยว อ.แม่สาย (เหนือสุดแดนสยาม)

มีเวลาเหลือ อาจจะไป เที่ยว สามเหลี่ยมทองคำ

วันนี้ พักที่ จ.เชียงราย

auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:44:50 PM »

วันที่สาม กลับมาเที่ยว เชียงใหม่

อาจจะ ขับกลับ มาทาง อ.ฝาง ก็ได้ครับ

ที่เที่ยว เช่น อ.ท่าตอน, สวนส้มฝาง, อ.เชียงดาว ก็ จะมี ถ้ำเชียงดาว เป็นต้น

ตอนเย็น ไป เดิน ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

วันสุดท้าย ตอนเช้า ไป เดิน กาดหลวง หรือ ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่ ก่อนกลับ

มีเวลาเหลือ อาจจะแวะ วัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ หรือ วัดเจดีย์หลวง (ทั้งสองวัดอยู่ใกล้ๆกันครับ)

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 01:46:50 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

pajingo
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:14:38 PM »

คุณออโต้จัดได้เยี่ยมเลยค่ะ  ....แต่ว่าผู้เดินทางก็เลือกเอาค่ะว่าเหนื่อยแค่ไหนก็ไปเฉพาะสถ่นที่ที่ชอบก็ได้ค่ะ
arm44
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 06:50:19 PM »

ขอบคุณมากๆๆครับ
kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:29:36 PM »

สวัสดีค่ะ พี่กุ้งขับรถแท็กซี่ลิมมูซีน (ฟอร์จูเนอร์) บริการอยู่ที่สนามบินเชียงใหม่
ขอแนะนำโปรแกรมท่องเที่ยวเชียงใหม่-เชียงรายและเสนอราคารถนำเที่ยวพร้อมคนขับและรวมน้ำมัน 8,000 บาทค่ะ

วันที่ 21 09.00 น รับสนามบิน เช็คอินที่โรงแรม ไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ ดูหลินปิงที่สวนสัตว์เชียงใหม่
ตอนเย็นทานขันโตกเชียงใหม่ที่ศูนย์วัฒนธรรม

วันที่ 22  ออกเดินทางไปแม่สายโดยใช้เส้นทาง เชียงใหม่-แม่ริม-เชียงดาว-ฝาง-แม่อาย-แม่จัน-แม่สาย    พักที่แม่สาย
ตลอดเส้นทางมีสถานที่น่าสนใจ คือ  สวนกล้วยไม้, ปางช้าง ,สวนเสือ ,กระเหรี่ยงคอยาว ,ถ้ำเชียงดาว ,วัดท่าตอน ,แม่สาย ,ชายแดนพม่า

วันที่ 23 ออกเดินทางจากแม่สายกลับเชียงใหม่ระหว่างทางแวะไปสามเหลี่ยมทองคำชายแดนไทย- ลาว- พม่า  พระธาตุดอยตุง วัดร่องขุ่น น้ำพุร้อนแม่ขะจาน

วันที่ 24 รับจากโรงแรมที่พักส่งสนามบิน

ติดต่อได้ที่  087-1727124 พี่กุ้ง นะค่ะ
โทรสอบถามได้ค่ะ
หรือ  [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 09:32:34 PM โดย kanokkan » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงและเชียงราย14-17มิ.ย.53 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »