ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 10:24:20 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: มีเวลา 2 วัน 1 คืน จะเที่ยวอะไรได้บ้างคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเวลา 2 วัน 1 คืน จะเที่ยวอะไรได้บ้างคะ  (อ่าน 7825 ครั้ง)
Rose
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:34:06 PM »

มีเวลา 2 วัน  1 คืน (10-11 ก.ค.53)  จะเที่ยวอะไรได้บ้างคะ
พักที่ ธาตุคำวิลเลจค่ะ
love_travel
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:50:55 PM »

ไม่แน่ใจว่ามาถึงตอนกี่โมงนะคะ แต่ช่วงเย็นวันเสาร์ที่10 ก.ค. 53 ก็จะมีถนนคนเดินที่วัวลายนะคะ (มีทุกเสาร์คะ) ซึ่งที่คุณพักก้อใกล้พอดีเลยคะ แต่ก่อนจะมาเดินอาจจะแวะทานขันโตกที่ศูนย์วัฒนธรรมก่อนก็ได้นะคะไม่ไกลกันนักคะ แต่่หากแจ้งเวลามาถึงยิ่งดีคะจะได้แนะนำได้เพิ่มเติมนะคะ :16:
Rose
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:57:15 PM »

ถึงเช้าวันเสาร์ (ประมาณ6โมงเช้า) กลับเย็นวันอาทิตย์คะ
natchumon
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:13:04 PM »

เที่ยวได้เยอะเลยล่ะค่ะ ลองเข้าไปดูข้อมูลที่เที่ยวเชียงใหม่นะคะ
renu
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:15:42 PM »

www.teawchiangmai.com ลองเข้าไปดูนะคะ
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 09:01:01 AM โดย auto » บันทึกการเข้า
สาวเจียงใหม่
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:29:18 PM »

วันแรก ตอนเช้าไปวัดพระธาตุดอยสุเทพ ลงมาเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ดูหลินปิง ตอนบ่ายไปเที่ยวบ่อสร้างสันกำแพง ตอนเย็นไปเที่ยวถนนคนเดินวัวลาย อยู่ใกล้ธาตุคำวิลเลจ เช้าวันที่ 2 ไปซื้อของฝากที่ตลาดวโรรส ค่ะ
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:32:31 PM »

มาเชียงใหม่ทั้งที่ไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพค่ะ
หรือไม่ก็ไปเยี่ยมหลินปิงที่สวนสัตว์ค่ะ
ทานกลางวันแถวหน้ามอค่ะ ร้านอาหารเยอะ
ตอนเย็นก็หาซื้อของฝากได้ที่ถนนคนเดินวัวสายค่ะ
ประมาณ 18.00-21.00 น.
วันอาทิตย์ก้อเที่ยววัดเพื่อเป็นสิริมงคล
ไปวัดชัยมงคลก้อได้ที่นั่นมีปล่อยนกปล่อยปลา
และล่องเรือชมธรรมชาติเลียบน้ำปิง
มาเชียงใหม่ทั้งทีแวะไปตลาดวโรรสอีกนิด ซื้อน้ำพริกหนุ่มแคบหมูกลับบ้าน
รับรองว่ามาถึงเชียงใหม่แน่นอนจ้า
Rose
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:34:48 PM »

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:49:53 PM »

ช่วงกลางวันอาจจะไปเที่ยวเส้นทางแม่ริม อย่างน้ำตกแม่สา ปางช้างแม่สา ฟาร์มลิง งู ผีเสื้อ กล้วยไม้ คุ้มเสือ ก้อได้ค่ะ 916
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:17:55 PM »

สองวันหนึ่งคืนเวลาเยอะแยะค่ะ นำรถมาเองรึเปล่าคะ วันแรกก็อาจจะขับรถไปเที่ยวนอกเมือง ขึ้นดอย และตอนเย็นก็มาแวะถนนคนเดิน ส่วนวันที่สองก็อาจจะเที่ยวบริเวณในเมือง วัดวาอาราม แวะซื้อของฝากก็ได้ค่ะ  913
pajingo
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:44:30 PM »

ใช่ค่ะเวลาเหลือมากมายเลยค่ะ....พอถึงก็ไปไหว้พระ..หาของอร่อยกินชิวๆ ๆ เที่ยวแถวแม่ริมสะเมิง ตอนเย็นเดินถนนคนเดิน  อีกวันเที่ยวในตัวเมืองไม่ต้องไกลเกินไปเก็บแรงไว้ขับรถกลับค่ะ
Rose
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:17:28 PM »

ช่วยแนะนำร้านอาหารใกล้ๆที่พักด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:45:23 AM »

โปรแกรมที่ทุกคนแนะนำ ก็น่าสนใจมั้ยน้อย คุณ Rose ลองเลือกดูนะคะ สามารถทำได้หมดเลยค่ะ  916
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:54:44 AM »

ที่กิน ที่เที่ยว สำหรับ สองวัน หนึ่งคืน พอเพียงสำหรับทริปเที่ยวของคุณ Rose แล้วค่ะ ขอให้สนุกกับการเที่ยวนะค่ะ 913 913 913
jajajr
Jr. Member
**

ใกล้ยังไม่เคยไป ไกลก็ยังไปไม่ถึง

numtafa_s@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:31:14 PM »

วันแรก

ช่วงเช้า ขึ้นไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพก่อน แล้วค่อยกลับลงมาเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ หรือถ้าไม่อยากเข้าสวนสัตว์ก็มีเส้นทางสายแม่ริม - แม่สะเมิงให้ได้ท่องเที่ยวหลายที่ครับ

เช่น สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ,บ้านม้ง (แม้ว) แม่สาใหม่ ,พระตำหนักดาราภิรมย์ วันแรกเอาแค่นี้พอครับไม่เน้นเที่ยวหลายที่แต่เน้นคุณภาพ

ของสถานที่มากกว่า จะได้ไม่เหนื่อยล้ากลับการเดินทาง

วันที่สอง

หลังอาหารเช้าที่โรงแรมแล้ว ก็เหมารถซักคัน เอาแบบที่มีคนขับ พร้อมเช็คเอ้าท์ที่พักซักเลยทีเดียว เดินทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ก่อนขึ้นแวะกลาบนมัสการพระธาตุศรีจอมทอง

ซะก่อน จากนั้นก็มุ่งหน้าขึ้นดอยครับ จุดหลักๆที่ดอยอินทนนท์ที่คนนิยมไปเที่ยวก็เช่น ยอดดอยอินทนนท์ ,จุดชมวิว หลักกิโลเมตรที่ 31 ที่ ดอยขุนกลาง ,พระมหาธาตุ

เจดีย์คู่  พระมหาธาตุเจดีย์ นภเมทนีดล และพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ ,รวมถึงกลุ่มน้ำตกต่างๆบนดอย เช่น แม่กลาง สิริภูมิ แม่ยะ วชิรธาร ,โครงการหลวงอินทนนท์

ที่ บ้านแม่กลางหลวง ชมการทำนาแบบขั้นบันได แปลงปลูกกาแฟ และแปลงสตรอเบอรี่ เราใช้เวลาบนดอยตามเวลาที่กำหนดไว้ หลังจากนั้นก็เดินทางกลับ

จะขึ้นเครื่องหรือรถทัวร์ก็ตามสบายครับเพราะเราเช็คเอ้าท์ที่พักไว้ตอนเช้าแล้วจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเอาจวนๆจะเดินทางกลับกรุงเทพ             

kurova
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:53:32 PM »

มาเชียงใหม่ทั้งที่ไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพค่ะ
หรือไม่ก็ไปเยี่ยมหลินปิงที่สวนสัตว์ค่ะ
ทานกลางวันแถวหน้ามอค่ะ ร้านอาหารเยอะ
ตอนเย็นก็หาซื้อของฝากได้ที่ถนนคนเดินวัวสายค่ะ
ประมาณ 18.00-21.00 น.
วันอาทิตย์ก้อเที่ยววัดเพื่อเป็นสิริมงคล
ไปวัดชัยมงคลก้อได้ที่นั่นมีปล่อยนกปล่อยปลา
และล่องเรือชมธรรมชาติเลียบน้ำปิง
มาเชียงใหม่ทั้งทีแวะไปตลาดวโรรสอีกนิด ซื้อน้ำพริกหนุ่มแคบหมูกลับบ้าน
รับรองว่ามาถึงเชียงใหม่แน่นอนจ้า

ตามข้อมูลข้าง บนน่าสนใจคะ
Nunui
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:35:31 PM »

วันแรก

ช่วงเช้า ขึ้นไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพก่อน แล้วค่อยกลับลงมาเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ หรือถ้าไม่อยากเข้าสวนสัตว์ก็มีเส้นทางสายแม่ริม - แม่สะเมิงให้ได้ท่องเที่ยวหลายที่ครับ

เช่น สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ,บ้านม้ง (แม้ว) แม่สาใหม่ ,พระตำหนักดาราภิรมย์ วันแรกเอาแค่นี้พอครับไม่เน้นเที่ยวหลายที่แต่เน้นคุณภาพ

ของสถานที่มากกว่า จะได้ไม่เหนื่อยล้ากลับการเดินทาง

วันที่สอง

หลังอาหารเช้าที่โรงแรมแล้ว ก็เหมารถซักคัน เอาแบบที่มีคนขับ พร้อมเช็คเอ้าท์ที่พักซักเลยทีเดียว เดินทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ก่อนขึ้นแวะกลาบนมัสการพระธาตุศรีจอมทอง

ซะก่อน จากนั้นก็มุ่งหน้าขึ้นดอยครับ จุดหลักๆที่ดอยอินทนนท์ที่คนนิยมไปเที่ยวก็เช่น ยอดดอยอินทนนท์ ,จุดชมวิว หลักกิโลเมตรที่ 31 ที่ ดอยขุนกลาง ,พระมหาธาตุ

เจดีย์คู่  พระมหาธาตุเจดีย์ นภเมทนีดล และพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ ,รวมถึงกลุ่มน้ำตกต่างๆบนดอย เช่น แม่กลาง สิริภูมิ แม่ยะ วชิรธาร ,โครงการหลวงอินทนนท์

ที่ บ้านแม่กลางหลวง ชมการทำนาแบบขั้นบันได แปลงปลูกกาแฟ และแปลงสตรอเบอรี่ เราใช้เวลาบนดอยตามเวลาที่กำหนดไว้ หลังจากนั้นก็เดินทางกลับ

จะขึ้นเครื่องหรือรถทัวร์ก็ตามสบายครับเพราะเราเช็คเอ้าท์ที่พักไว้ตอนเช้าแล้วจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเอาจวนๆจะเดินทางกลับกรุงเทพ            

เป็นโปรแกรมที่น่าสนใจนะค่ะ ลองพิจรณาดูก่อนนะค่ะ
Rose
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:15:29 PM »

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

ได้คำแนะนำเยอะเลย

มีเวลาน้อย แต่จะหาเวลามาเที่ยวบ่อยๆค่ะ
Hang_Over
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:37:42 AM »

โปรแกรมน่าสนใจทุกอันเลยค่ะ ลองๆดูก่อนได้นะค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุก และ คนเชียงใหม่ยินดีต้อนรับเจ้า  :5569fb93:
Redcab
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 01:12:02 AM »

แวะดูโปรแกรมสำหรับเที่ยว 2 วัน 1 คืนที่ www.weekend.shopup.com นะครับ

RedcabTravel มีบริการนำเที่ยวแบบประหยัด แพคเกจเที่ยวแบบ สองวันหนึ่งคืน เพียง 1550 บาทเท่านั้น ราคานี่รวมบริการรับส่ง+ที่พัก+อาหารเช้าด้วยครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มได้ที่ [email protected]
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: มีเวลา 2 วัน 1 คืน จะเที่ยวอะไรได้บ้างคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »