ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 04:15:19 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 17-20นีี้จ้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 17-20นีี้จ้า  (อ่าน 10494 ครั้ง)
khwanbong
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:10:10 AM »

รบกวนเพื่อนๆให้ข้อมูลหน่อยนะคะ คือมีโปรแกรมจะเดินทางไปเชียงใหม่่ตามวันดังกล่าวแต่อยากทราบว่าตอนนี้อากาศที่นั่นเป็นยังไงค่ะ ร้อนมั้ย ฝนตกรึป่าว แล้วก็ยังไม่รู้จะไปเทียวไหน กะลังดูๆหาๆอยู่ยังไงรบรบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:31:49 AM »

อากาศที่เชียงใหม่ ตอนนี้ ตอนเช้า เย็นสบายครับ
สายมา อากาศ ร้อน.....บางวัน ฝนตก อากาศ ก็จะเย็น

แต่ ที่แน่ๆ มาเที่ยว เชียงใหม่ ช่วงนี้ เป็น ช่วงที่ คนมาเที่ยวไม่เยอะ
ราคาห้องพัก จะถูก...
ไปเที่ยว ที่ไหน ก็ไม่ต้อง เบียดเสียดแย่งกันเที่ยว กับ บรรดานักท่องเที่ยว ที่ แห่มาเที่ยว เชียงใหม่ ในช่วงหน้าหนาว

สำหรับ โปรแกรมเที่ยวแล้ว ลอง จัดโปรแกรมมาให้ ดู ก่อนก็ได้นะครับ
หรือว่า ลอง บอก สถานที่ ที่อยากไปเที่ยว มา....เผื่อจะได้ แนะนำ ได้ ถูกใจยิ่งขึ้นครับ  908

khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:55:20 AM »

ขอบคุณข้อมูลค่ะ คือ นู๋ไปจากเคแอลค่ะ ถึงโน่นก็แปดโมงก่าเกือบเก้าโมง สมาชิก 7คน อยากช๊อป อยากเดินถนนคนเดิน อยากไปดอยอินทนนท์ อยากล่องแก่ง อยากมีกิจกรรมอ่ะคะ อิอิ แต่ยังไม่รู้ว่าจะพักในตัวเมืองหรือไงดี แล้วถ้าไปพักดอยอินทนนเค้ามีล่องแก่งป่าวค่ะ
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:00:01 AM »

เชียงใหม่อากาศดีค่ะ มีฝนบ้างแต่ไม่เยอะค่ะ
อากาศร้อนแต่ต้นไม้เยอะค่ะ ลมเย็นสบาย
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:59:05 AM »

อยากล่องแก่งอ่ะคะ ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีป่าวค่ะ  904
jajajr
Jr. Member
**

ใกล้ยังไม่เคยไป ไกลก็ยังไปไม่ถึง

numtafa_s@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:43:04 PM »

แนะนำสำหรับการเดินทางท่องเที่ยวเชียงใหม่ในช่วงนี้

ต้องทำใจไว้ล่วงหน้าหากเกิดฝนตก และต้องเที่ยวให้สนุกไปพร้อมๆกับสายฝนเลยครับ

บรรยากาศยามฝนโปรยปรายลงมาดูแล้วก็ถือว่าสวยงามไปอีกแบบกับหมอกหนาๆบนเขา ผมเคยไปแล้วสวยงามดีครับได้บรรยากาศไปอีกฟิวนึงอากาศยามฝนตกค่อนข้างเย็นจนหนาวได้

ควรมีเสื้อที่ใส่แล้วทำให้ร่างกายเราอบอุ่นพอแก้หนาวได้นะครับ และควรนำเสื้อกันฝนติดไปด้วยทุกสถานที่ รวมถึงเลือกใส่รองเท้าที่ใส่สบายๆ แบบที่ไม่เสียหายเวลาโดนน้ำ

เพราะเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ครับ บางทีช่วงเชิงเขาไม่มีฝนแต่พอขับรถขึ้นเขาไปไม่เท่าไหร่ฝนตกหนักซะงั้น

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ

สาวเจียงใหม่
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:46:24 PM »

เดือนหน้าฝนเริ่มตกชุกแล้ว ต้องเตรียมร่างกายไว้ให้ดี เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว ไม่งั้นเที่ยวไม่สนุกแน่ๆค่ะ  905
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:28:33 PM »

กำ :10: งั้นรบกวนแนะนำหน่อยนะคะเพื่อนๆว่าจะไปเที่ยวที่ไหนถ้าฝนตก ช่วยคิดโปรแกรมหน่อยคะ กลัวเพื่อนที่ไปด้วยเซง เพราะมีนู๋ไทยอยู่คนเดียว ที่เหลือมาเลหมด เค้าอยากไปเที่ยวแต่ไม่เน้นไหว้พระอ่ะคะ แต่ที่ต้องไปแน่ๆคือดอยสุเทพคะ

You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:35:14 PM »

ลองไปเดินป่าหน้าฝน ที่ แม่วางดูนะคะ เห็นมีคนเค้าบอกมาว่าสนุกดี  912
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:38:01 PM »

อยากล่องแก่งอ่ะคะ ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีป่าวค่ะ  904
ที่เชียงใหม่มีล่องแก่งที่แม่แตงค่ะ ไม่มีที่อินทนนท์นะค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:38:14 PM »

ลอง ไป ปางช้าง ดูนะครับ

เช่น ที่ ปางช้างแม่ตะมาน จะมี ล่องแพ ด้วย

คิดว่า เพื่อนๆ น่าจะชอบ

ลองเข้าไปดู ที่
http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2238.0.html

auto
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:45:38 PM »

หรือ ชอบลุยๆ ลองเข้าไปดูที่

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2380.0.html

kurova
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:01:43 PM »

ลอง ไป ปางช้าง ดูนะครับ

เช่น ที่ ปางช้างแม่ตะมาน จะมี ล่องแพ ด้วย

คิดว่า เพื่อนๆ น่าจะชอบ

ลองเข้าไปดู ที่
http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2238.0.html

กิจกรรมที่ คุณ Auto แนะนำ น่าสนใจมากคะ เป็นแบบลุยๆๆ
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:25:29 PM »

ขอบคุณ คุุณauto และทุกคนค่ะ กำลังเรียบเรียงอยู่ว่าจะไปไหนก่อนดี กำๆๆๆ ไม่เคยพาคนเที่ยวมาก่อง อิอิ :26:
natchumon
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:37:01 PM »

ล่องแพแถวเชียงดาวค่ะ วิวสวยมากเลย
renu
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:29:39 PM »

มีอีกเยอะเลยคะ ที่น่าสนใจ
Nunui
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:33:16 PM »

ถ้าหากว่าจะไปเที่ยวอินทนนท์ ขากลับอาจจะแวะล่องแพที่แม่วางค่ะ
เคยไปมาตอนปลายปีที่แล้ว สนุกค่ะ มีทั้งแบบที่เราถ่อเอง หรือจ้างเค้าถ่อให้ก็ได้ค่ะ
เคยไปตอนนั้นราคาลำละประมาณ 250 บาท 4 ท่านค่ะ
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:37:29 PM »

ถ้าหากว่าจะไปเที่ยวอินทนนท์ ขากลับอาจจะแวะล่องแพที่แม่วางค่ะ
เคยไปมาตอนปลายปีที่แล้ว สนุกค่ะ มีทั้งแบบที่เราถ่อเอง หรือจ้างเค้าถ่อให้ก็ได้ค่ะ
เคยไปตอนนั้นราคาลำละประมาณ 250 บาท 4 ท่านค่ะ

ใช่ค่ะๆ ถ้าไปอินทนนท์มาแวะที่แม่วางก็ได้ค่ะเส้นทางเดียวกัน ไปมาแล้วเหมือนกันแต่เมื่อปีที่แล้วค่ะ
chiangmaiadventure
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 04:07:26 PM »

เที่ยวเชียงใหม่ในวันที่ 17-20 นี้  น่าจะหมายถึงเดือนหน้า (กรกฏาคม) ใช่ไหมครับ

เชียงใหม่ในช่วงเวลาดังกล่าว  ธรรมชาติสวยมากครับ  ป่าไม้เขียว   แม่น้ำแรง  ฝนตกน่าจะวันเว้นวัน  แต่ตกทีก็แค่ชั่วโมงครึ่งชั่วโมง  จึงไม่ใช่อุปสรรค
ของการเที่ยว  ทำให้สนุกมากกว่า

กิจกรรมท่องเที่ยวที่เป็นไฮไลท์ของเชียงใหม่ปัจจุบันและเหมาะกับฤดูกาลที่ท่านจะมาได้แก่    
     ล่องแก่ง..... ต้องที่แม่น้ำแม่แตงแห่งเดียวครับ  ที่อื่น แม่น้ำอื่นเป็น Tourism trap  แม้ที่แม่น้ำแม่แตงเองถ้าเลือกผู้ให้บริการผิดก็อย่าไปดีกว่าครับ
                     ต้องเลือกผู้ให้บริการมาตรฐาน  ที่ทำการล่องเต็มระยะทาง 10 กิโลเมตร ใช้เวลา 2 ชั่วโมง ใช้มาตรฐานสากลในการดูแลความปลอดภัย
                     (ทัวร์ราคาถูก  พวกตัดราคา  พาท่านไปล่อง 40 นาทีไม่ถึงครึ่งทางราคาถูกกว่านิดเดียว) อ้อ  ทำไมต้องไปล่องแก่งน้ำแม่แตง  เพราะแม่
                     น้ำแม่แตงเป็นที่ล่องแก่งที่เยี่ยมที่สุดในประเทศไทยไงครับ   ถ้าถามคนไทยหรือ ททท เขาจะบอกว่าน้ำเข็กบ้าง  น้ำว้าบ้างหรือแม้แต่แก่ง
                     หินเพิง  แต่ถ้าถามฝรั่ง...คำตอบคือแม่แตงครับ   จะไปกับใครดี... ไปกับเชียงใหม่แอดเวนเจอร์ได้เลยครับ ลองเข้าไปดูรูปในเวบก็ได้ครับ
                     เราลงรูปของลูกค้าที่ไปล่องแก่งกับเราให้ทุกวัน  สามารถเข้าไปดูไปโหลดได้เลยไม่ต้องซื้อเหมือนที่อื่น ที่นี่ครับ www.cmadventure.com
                     เข้าไปที่ Gallery Hall แล้วคลิ๊คดูตามวันที่ได้เลย   เช่นอยากรู้ว่าน้ำตอนนี้แรงแค่ไหนก็ดูได้เลย  มีรูปการล่องที่ผ่านมาแล้วให้ดูทุกวัน
                     ไม่อยากไปกับเชียงใหม่แอดเวนเจอร์ไปกับที่อื่นได้เปล่า...ได้เลยครับ ในเชียงใหม่มีบริษัทล่องแก่งที่พอจะเชื่อถือได้อยู่เพียง 2 บริษัท
                     ในตอนนี้  นอกนั้นอีก 5 บริษัทแทบทั้งหมดล่องระยะสั้น  ที่เหลือสั้นบ้างยาวบ้างคือถ้าลูกค้ามากคุ้มก็ล่องยาวถ้าลูกค้าน้อยก็ลักไก่ล่องสั้น
                     เลือกได้ตามอัธยาศัยครับ
     Tree Top Safari  หรือโหนต้นไม้  ทัวร์ธรรมชาติป่าทึบจากบนยอดไม้จากยอดหนึ่งสู่อีกยอดหนึ่ง  กิจกรรมสุดฮิตแบบนี้ในประเทศไทยที่ดีที่สุดก็ที่
                     เชียงใหม่นี่แหละครับ เพราะป่าสวยมาก เป็นกิจกรรมที่ไม่เหนื่อยนะครับ  พวกฝรั่งที่เป็นเจ้าของจะโฆษณาว่าเป็นกิจกรรมที่ "เจ๋ง"ที่สุดใน
                     เชียงใหม่  แต่ถ้าหากได้ถามฝรั่งที่มาทำกิจกรรมหลากหลายในเชียงใหม่แล้ว  พวกเขาจะบอกว่า "เจ๋ง" ที่สุดของเชียงใหม่คือล่องแก่ง
                     ลองลงมาจึงจะเป็น ทัวร์โหนต้นไม้ทั่งหลาย    ต้องลองทั้งสองอย่างจึงจะรู้ครับ   ทีนี้ในเชียงใหม่มีผู้ให้บริการทัวร์แบบนี้อยู่ 4-5 ที่แล้ว
                     เลือกที่ไหนดี   เอาเป็นว่างี้ก็แล้วกัน มี  3 ที่ซึ่งมีมาตรฐานสูงพอในระดับสากล  ที่เหลือ Tourism trap ส่วนที่ไหนดีที่สุดนั้น ก็พอสรุป
                     ได้ดังนี้ครับ Gibbon..... มี 14 สถานีให้เล่น  เส้นที่ยาวสุด 180 เมตรวิวเป็นหุบเขาและป่าสูง  อยู่ในพื้นที่บ้านแม่กำปอง มีน้ำตกด้วย
                     แพงสุดเพราะเจ้าของเป็นฝรั่ง โฆษณามากสุด ดีที่สุดหรือเปล่า...ยัง... ใช้เวลาเต็มวัน    แห่งที่สอง Jungle Flight เจ้าของเป็นคนไทย
                     หุ้นกับฝรั่ง (หลายชาติหลายคน) มาตรฐานของทุกอย่างเหมือนกับ Gibbon มี 22 สถานีให้เล่น  เส้นที่ยาวสุด 200 เมตร ดีที่สุดหรือ
                     เปล่า...ดีกว่าหน่อย....  ราคาต่ำกว่าด้วย วิวเป็นวิวในหุบเขา  วิวทะเลภูเขา ป่าค่อนข้างทึบใช้เวลาเต็มวัน   แห่งที่สาม ชื่อ     Zipline
                     เจ้าของไทยหุ้นกับฝรั่งเช่นกัน  มาตรฐานสากลเช่นกัน   มี 24 สถานีให้เล่นเส้นที่ยาวสุด 400 เมตรข้ามแม่น้ำแม่แตง ราคาเท่าๆ
                     กับแห่งที่สอง  ที่นี่ได้เปรียบตรงวิวทิวทัศน์น่าตื่นตาตื่นใจเพราะเล่นข้ามหุบเขา  ข้ามแม่น้ำ  เลียบหน้าผา  ที่สำคัญใช้เวลาแค่ครึ่งวัน  ท่าน
                     สามารถไปต่อกิจกรรมอื่นๆ ในบริเวณแม่แตงได้อีกครึ่งวันไม่ว่าจะเป็น ขี่ช้าง  ล่องแก่ง  ขับรถ ATV ฯลฯ  ส่วนเจ้าที่เหลือ..อย่าไปแตะ

ลองพิจารณากิจกรรมดูนะครับ  ยิ่งพวกที่มาเป็นมาเลย์  พวกนี้ชอบล่องแก่งครับ  มีมาจากมาเลย์มาล่องที่นี่หลายร้อยคนแล้ว หากต้องการสอบถามเพิ่มเติม
ก็โทร 089 8531479 ครับ  ไม่ไปกับเราก็ไม่ต้องเกรงใจครับ ยินดีให้ข้อมูล  จะได้ไม่ถูกหลอกไง / chiangmaiadventure

pajingo
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:57:53 PM »

ตามที่ทุกท่านแนะนำเลยค่ะ....พอไปเที่ยวเสร็จก็หาอะไรอร่อยๆ ๆกินตอนกลางคืน...แจ่มเลย :01: :01: :01: :01:
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:38:36 PM »

เที่ยวเชียงใหม่ในวันที่ 17-20 นี้  น่าจะหมายถึงเดือนหน้า (กรกฏาคม) ใช่ไหมครับ

เชียงใหม่ในช่วงเวลาดังกล่าว  ธรรมชาติสวยมากครับ  ป่าไม้เขียว   แม่น้ำแรง  ฝนตกน่าจะวันเว้นวัน  แต่ตกทีก็แค่ชั่วโมงครึ่งชั่วโมง  จึงไม่ใช่อุปสรรค
ของการเที่ยว  ทำให้สนุกมากกว่า

กิจกรรมท่องเที่ยวที่เป็นไฮไลท์ของเชียงใหม่ปัจจุบันและเหมาะกับฤดูกาลที่ท่านจะมาได้แก่    
     ล่องแก่ง..... ต้องที่แม่น้ำแม่แตงแห่งเดียวครับ  ที่อื่น แม่น้ำอื่นเป็น Tourism trap  แม้ที่แม่น้ำแม่แตงเองถ้าเลือกผู้ให้บริการผิดก็อย่าไปดีกว่าครับ
                     ต้องเลือกผู้ให้บริการมาตรฐาน  ที่ทำการล่องเต็มระยะทาง 10 กิโลเมตร ใช้เวลา 2 ชั่วโมง ใช้มาตรฐานสากลในการดูแลความปลอดภัย
                     (ทัวร์ราคาถูก  พวกตัดราคา  พาท่านไปล่อง 40 นาทีไม่ถึงครึ่งทางราคาถูกกว่านิดเดียว) อ้อ  ทำไมต้องไปล่องแก่งน้ำแม่แตง  เพราะแม่
                     น้ำแม่แตงเป็นที่ล่องแก่งที่เยี่ยมที่สุดในประเทศไทยไงครับ   ถ้าถามคนไทยหรือ ททท เขาจะบอกว่าน้ำเข็กบ้าง  น้ำว้าบ้างหรือแม้แต่แก่ง
                     หินเพิง  แต่ถ้าถามฝรั่ง...คำตอบคือแม่แตงครับ   จะไปกับใครดี... ไปกับเชียงใหม่แอดเวนเจอร์ได้เลยครับ ลองเข้าไปดูรูปในเวบก็ได้ครับ
                     เราลงรูปของลูกค้าที่ไปล่องแก่งกับเราให้ทุกวัน  สามารถเข้าไปดูไปโหลดได้เลยไม่ต้องซื้อเหมือนที่อื่น ที่นี่ครับ www.cmadventure.com
                     เข้าไปที่ Gallery Hall แล้วคลิ๊คดูตามวันที่ได้เลย   เช่นอยากรู้ว่าน้ำตอนนี้แรงแค่ไหนก็ดูได้เลย  มีรูปการล่องที่ผ่านมาแล้วให้ดูทุกวัน
                     ไม่อยากไปกับเชียงใหม่แอดเวนเจอร์ไปกับที่อื่นได้เปล่า...ได้เลยครับ ในเชียงใหม่มีบริษัทล่องแก่งที่พอจะเชื่อถือได้อยู่เพียง 2 บริษัท
                     ในตอนนี้  นอกนั้นอีก 5 บริษัทแทบทั้งหมดล่องระยะสั้น  ที่เหลือสั้นบ้างยาวบ้างคือถ้าลูกค้ามากคุ้มก็ล่องยาวถ้าลูกค้าน้อยก็ลักไก่ล่องสั้น
                     เลือกได้ตามอัธยาศัยครับ
     Tree Top Safari  หรือโหนต้นไม้  ทัวร์ธรรมชาติป่าทึบจากบนยอดไม้จากยอดหนึ่งสู่อีกยอดหนึ่ง  กิจกรรมสุดฮิตแบบนี้ในประเทศไทยที่ดีที่สุดก็ที่
                     เชียงใหม่นี่แหละครับ เพราะป่าสวยมาก เป็นกิจกรรมที่ไม่เหนื่อยนะครับ  พวกฝรั่งที่เป็นเจ้าของจะโฆษณาว่าเป็นกิจกรรมที่ "เจ๋ง"ที่สุดใน
                     เชียงใหม่  แต่ถ้าหากได้ถามฝรั่งที่มาทำกิจกรรมหลากหลายในเชียงใหม่แล้ว  พวกเขาจะบอกว่า "เจ๋ง" ที่สุดของเชียงใหม่คือล่องแก่ง
                     ลองลงมาจึงจะเป็น ทัวร์โหนต้นไม้ทั่งหลาย    ต้องลองทั้งสองอย่างจึงจะรู้ครับ   ทีนี้ในเชียงใหม่มีผู้ให้บริการทัวร์แบบนี้อยู่ 4-5 ที่แล้ว
                     เลือกที่ไหนดี   เอาเป็นว่างี้ก็แล้วกัน มี  3 ที่ซึ่งมีมาตรฐานสูงพอในระดับสากล  ที่เหลือ Tourism trap ส่วนที่ไหนดีที่สุดนั้น ก็พอสรุป
                     ได้ดังนี้ครับ Gibbon..... มี 14 สถานีให้เล่น  เส้นที่ยาวสุด 180 เมตรวิวเป็นหุบเขาและป่าสูง  อยู่ในพื้นที่บ้านแม่กำปอง มีน้ำตกด้วย
                     แพงสุดเพราะเจ้าของเป็นฝรั่ง โฆษณามากสุด ดีที่สุดหรือเปล่า...ยัง... ใช้เวลาเต็มวัน    แห่งที่สอง Jungle Flight เจ้าของเป็นคนไทย
                     หุ้นกับฝรั่ง (หลายชาติหลายคน) มาตรฐานของทุกอย่างเหมือนกับ Gibbon มี 22 สถานีให้เล่น  เส้นที่ยาวสุด 200 เมตร ดีที่สุดหรือ
                     เปล่า...ดีกว่าหน่อย....  ราคาต่ำกว่าด้วย วิวเป็นวิวในหุบเขา  วิวทะเลภูเขา ป่าค่อนข้างทึบใช้เวลาเต็มวัน   แห่งที่สาม ชื่อ     Zipline
                     เจ้าของไทยหุ้นกับฝรั่งเช่นกัน  มาตรฐานสากลเช่นกัน   มี 24 สถานีให้เล่นเส้นที่ยาวสุด 400 เมตรข้ามแม่น้ำแม่แตง ราคาเท่าๆ
                     กับแห่งที่สอง  ที่นี่ได้เปรียบตรงวิวทิวทัศน์น่าตื่นตาตื่นใจเพราะเล่นข้ามหุบเขา  ข้ามแม่น้ำ  เลียบหน้าผา  ที่สำคัญใช้เวลาแค่ครึ่งวัน  ท่าน
                     สามารถไปต่อกิจกรรมอื่นๆ ในบริเวณแม่แตงได้อีกครึ่งวันไม่ว่าจะเป็น ขี่ช้าง  ล่องแก่ง  ขับรถ ATV ฯลฯ  ส่วนเจ้าที่เหลือ..อย่าไปแตะ

ลองพิจารณากิจกรรมดูนะครับ  ยิ่งพวกที่มาเป็นมาเลย์  พวกนี้ชอบล่องแก่งครับ  มีมาจากมาเลย์มาล่องที่นี่หลายร้อยคนแล้ว หากต้องการสอบถามเพิ่มเติม
ก็โทร 089 8531479 ครับ  ไม่ไปกับเราก็ไม่ต้องเกรงใจครับ ยินดีให้ข้อมูล  จะได้ไม่ถูกหลอกไง / chiangmaiadventure

ละเอียดมาก อิอิ ขอบคุณค่ะ แล้วคิดค่าบริการยังไงค่ะ
ตอนนี้ก็มึนมาก ไม่รู้จะไปไหนก่อนดีค่ะ :22:
Hang_Over
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:29:11 AM »

โปรแกรมของ คุณ auto แนะนำก็ดีนะค่ะ หน้าฝนต้องเที่ยวแบบลุยๆค่ะ สนุกแน่นอน  :onio:
chiangmaiadventure
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:30:10 AM »

จาก chiangmaiadventure นะครับ  เรื่องราคานั้นขอตอบราคาที่เขาขายนักท่องเที่ยวกันโดยประมาณนะครับ  และส่วนใหญ่เมื่อเป็นคนไทยเขาก็จะลดให้อีกมากบ้างน้อยบ้างก็ต้องคุยกับแต่ละที่โดยตรง  ก็จะได้ราคาพิเศษ  ตามนโยบายของแต่ละที่ไป     
          ล่องแก่งมาตรฐาน 10 กิโลเมตร 2 ชั่วโมงครึ่ง  คนละ 1500-2000 บาท ราคาคนไทยก็ประมาณ 1000-1200 บาทแต่บางที่ก็ไม่ลด ลองคุยดูนะ
               ราคารวมรถตู้แอร์รับส่ง ไกด์มาตรฐาน  อาหารกลางวัน บางที่มีน้ำอัดลมชากาแฟให้ฟรีพร้อมผลไม้  บางที่ต้องซื้อ....อย่างแพง
          ล่องแก่งมาตรฐาน/ขี่ช้าง/จักรยานภูเขา/ชาวเขา ราคาคนละ 2000 บาท  ราคาคนไทยอยู่ในช่วง 1400-1800 บาทแล้วแต่ฝีมือการต่อ
               ราคารวมรถตู้แอร์รับส่ง ไกด์มาตรฐาน อาหารกลางวันรวมน้ำดื่มชากาแฟผลไม้ รูปถ่ายฟรี (โปรแกรมนี้ของ cmadventure จ้ะ)
          ล่องแก่ง...แบบเล่นๆ เป็น Tourism trap สำหรับฝรั่ง ล่อง 4 กิโลเมตร 40 นาที ความที่มันล่องเสร็จเร็วเขาก็จะเพิ่มกิจกรรมเข้าไปเช่นนั่งแพไม้ไผ่ต่อ
               อีก 10 นาที(ก็ 300-400 เมตรเอง) และขี่ช้าง 1 ชั่วโมงเพื่อให้ดูมีกิจกรรมเยอะ  ราคาคนละ 1500-2000 บาท ราคาคนไทย...ต่อกันเอง ไม่รู้เน้อ
               ราคารวมรถตู้แอร์รับส่งบางทีเป็นรถสองแถว ไกด์ดิบๆ อาหารกลางวัน(ผัดไทย/ข้าวผัด...ที่คนไทยไม่กิน) น้ำ  กาแฟ...ซื้อเอาเอง
     แต่ถ้าเดินทางไปเอง...... ล่องแก่งมาตรฐานคนละ 600-1000 บาทแล้วแต่เจ้าไหนฟันมากกว่ากัน  บางที่ก็รวมอาหารกลางวันให้บางที่ไม่มี
                                    ล่องเล่นๆ...ระยะสั้น 4 กิโลเมตร  ราคาคนละ 200-350 บาทแล้วแต่ใครจะฟันมากฟันน้อย...
          Tree Top Safari  ทั้ง 3 ที่ๆ กล่าวมาราคาอยู่ที่คนละ 2000 บาทบวก/ลบ  ราคาคนไทยลองโทรคุยกันเองนะครับ  แล้วแต่ราคาของแต่ละที่และขึ้นอยู่กับเดินทางไปเองหรือให้ไปรับ   ส่วนใหญ่มีอาหารกลางวันและน้ำดื่มให้ นอกจากเจ้าที่อยู่ใกล้ทำเสร็จในครึ่งวันก็ไม่มีอาหารให้แต่ราคาก็ต่ำกว่า (2 เจ้าหลักอยู่ไกลครับใช้เวลาเดินทางไปกลับก็สองชั่วโมงครึ่ง ทำกิจกรรมอีก 3 ชั่วโมงกินข้าวอีกชั่วโมง รวม 7 ชั่วโมง   ส่วนเจ้าที่ใกล้สุดเดินทางไปกลับไม่ถึงสองชั่วโมงกิจกรรมอีก 2 ชั่วโมงรวม 4 ชั่วโมงเสร็จ)    กิจกรรมทั้งหมดหากต้องการได้ราคาเป็นมิตรที่สุดสำหรับคนไทย ติดต่อได้ที่ cmadventure ครับ....ผมใจดีกว่าใคร แต่ติดต่อเองโดยตรงก็ได้ไม่ว่ากัน
เชียงใหม่แอดเวนเจอร์
0898531479

iteemsing
Jr. Member
**

เดินทางบนถนนยาวไกล

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 01:08:43 PM »

อยากไปเช่นกันค่ะ  แต่ตอนนี้กำลังจะทำตัวตกงาน  :14:

เลยอยากไปหาที่สบายใจพักซะหน่อย  !! 

หากได้มีโอกาศไป  อาจจะต้องขอคำแนะนำพี่ๆ  ที่อย่เชียงใหม่นะคะ

:22: :22: :22:
love_travel
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 02:08:53 PM »

ใครขาลุยบ้างเอ่ย 917 908ป่ะๆ ทริปนี้ท่าจะมันส์ 901
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 02:36:47 PM »

ใครขาลุยบ้างเอ่ย 917 908ป่ะๆ ทริปนี้ท่าจะมันส์ 901

ไม่น่าจะมันแล้วค่ะ เพราะเพื่อนๆกลัว ไม่กล้าเล่น  :31:มีนู๋กล้าอยู่คนเดียว สรุปคือนู๋จะบ้าแล้วค่ะตอนนี้ไม่รู้จะจัดเที่ยวที่ไหนให้พวกเค้าดี แงๆๆ :20: :17:
khwanbong
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 09:07:23 PM »

อากาศที่เชียงใหม่ ตอนนี้ ตอนเช้า เย็นสบายครับ
สายมา อากาศ ร้อน.....บางวัน ฝนตก อากาศ ก็จะเย็น

แต่ ที่แน่ๆ มาเที่ยว เชียงใหม่ ช่วงนี้ เป็น ช่วงที่ คนมาเที่ยวไม่เยอะ
ราคาห้องพัก จะถูก...
ไปเที่ยว ที่ไหน ก็ไม่ต้อง เบียดเสียดแย่งกันเที่ยว กับ บรรดานักท่องเที่ยว ที่ แห่มาเที่ยว เชียงใหม่ ในช่วงหน้าหนาว

สำหรับ โปรแกรมเที่ยวแล้ว ลอง จัดโปรแกรมมาให้ ดู ก่อนก็ได้นะครับ
หรือว่า ลอง บอก สถานที่ ที่อยากไปเที่ยว มา....เผื่อจะได้ แนะนำ ได้ ถูกใจยิ่งขึ้นครับ  908

อยากไปตลาดวโรรส.ไนท์บาซา,ถนนคนเดิน ไม่ทราบว่าที่เหล่านี้เปิดและปิดกี่โมงคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จะไปเชียงใหม่วันที่ 17-20นีี้จ้า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »