ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 08:50:58 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2535 ครั้ง)
patty_24
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:49:50 PM »

จะพาครอบครัวประมาณ 8-9 คนไปเที่ยวเชียงใหม่ วันที่ 24 - 28 พ.ย. 53 นี้ค่ะ
เช่ารถตู้ไปเองคะ ( ส่วนใหญ่เป็นผู้ใหญ่อายุ 45-60 ปี )
ไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เลยคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอแบบละเอียดได้ยิ่งดีคะ 
1.ถึงเชียงใหม่เย็นวันพุธที่ 24 พ.ย. 53 ค่ะ เริ่มต้นเที่ยวเช้า 25 และขอไปค้างที่ดอยอ่างขาง คืนวันที่ 27
วันที่ 28 เดินทางกลับ
2.บรรดาญาติๆ อยากไป ดอยสุเทพ  ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ ดอยอินทนนท์  ห้วยตึงเฒ่า 
   มื้อค่ำที่คุ้มขันโตก  กินก๋วยเตี๋ยวหัวนมร้านอ๋อง  ประมาณนี้ค่ะ
ส่วนวันที่ 27 ที่จะไปดอยอ่างขาง ควรออกตั้งแต่กี่โมง มีอะไรยังไงบ้างแนะนำได้เลยนะคะ
 แนะนำที่พักสวยๆด้วยยิ่งดีนะคะ 
ขอบคุณมากคะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:03:22 AM »

สวัสดีครับ

โปรแกรม แนะนำ เช่น

วันที่25 : เที่ยว เส้นทาง ดอยสุเทพ

ตอนเช้า หา อาหารเช้า เช่น โจ๊ก ทาน (ร้านที่นักท่องเที่ยวนิยมไปทาน ก็ ร้านโจ๊กสมเพชร หรือ ไม่ก็ ร้านโจ๊ก แถว ตลาดต้นพะยอม)

ต่อด้วยไปไหว้ อนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย
- ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ
- หมู่บ้านแม้วดอยปุย
- พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ หา อาหารกลางวันทาน
เช่น ร้านเฮือนเพ็ญ (แถวๆ อนุสาวรีย์สามกษัตริย์)

ช่วงบ่าย ไปเที่ยวต่อ เช่น ห้วยตึงเฒ่า

หรือ จะไป เที่ยว อ.สันกำแพง , น้ำพุร้อนสันกำแพง , บ่อสร้าง

หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม

หรือ ไปเที่ยวเส้นทาง แม่ริม – สะเมิง (ที่เที่ยวมีเยอะมากตลอดเส้นทางนี้)

ตอนเย็น ทาน ขันโตก (มี 2 แห่ง ที่แนะนำ คือ คุ้มขันโตก และ ศูนย์วัฒนธรรมฯ)

ยังไม่ง่วงนอน ไปเดินช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

กลับที่พัก

วันที่ 26 : เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์

แวะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง

ขึ้นไป ดอยอินทนนท์ ซึ่ง ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอดเส้นทาง สามารถแวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ

ขากลับ จาก ดอยอินทนนท์ อาจจะแวะ หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

หรือ แวะ บ้านร้อยอันพันอย่าง

ช่วงค่ำ อาจจะ ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี

กลางคืน ไปทาน ก๋วยเตี๋ยว อ๋องทิพรส (ร้านลูกชิ้นหัวนม)

กลับที่พัก

วันที่ 27 : ออกเดินทาง ไป ดอยอ่างขาง แต่เช้า

เที่ยวบนดอยอ่างขาง และ นอนโต้ลมหนาว บน ดอยอ่างขาง

วันที่ 28 : ได้เวลาตามสมควร ลงจากดอยอ่างขาง

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:05:56 AM »

ส่วนเรื่อง ที่พัก ต่องดูความต้องการ ของ คนมาเที่ยวเป็นหลัก เลยครับ

เช่น ราคาห้องพัก หรือ บรรยากาศของที่พัก เช่น แนว รีสอร์ท หรือ ในตัวเมือง เป็นต้น

ซึ่งทั้งหมด ลอง หาดูได้ที่ หน้าแรก ของเว็บนี้เลยครับ www.teawchiangmai.com

เพราะ จะมีรูป ห้องพัก ของจริง ให้ดู ประกอบการตัดสินใจครับ  :onio:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:05:37 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »