ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:16:44 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริป 4 คืน 5 วัน ไปรถไฟให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริป 4 คืน 5 วัน ไปรถไฟให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 4328 ครั้ง)
apple
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:49:37 PM »

ครบรอบแต่งงานค่ะ กะว่าจะเดินทางโดยรถไฟ ประมาณกลางเดือน ก.พ.  ถึงเชียงใหม่ช่วงเช้า
อยากนอนค้างบนดอยสักคืน  แล้วก็ในตัวเมือง  รบกวนจัดทริป พร้อมทั้งวิธีเดินทางคราว ๆ
ใด้ด้วยนะคะ  (แบบประหยัด)
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:17:27 AM »

ขอรายละเอียดเพิ่มเติม หน่อยก็ดีนะครับ

เช่น มาเทียวกี่วัน, พักกี่คืน หรือ สถานที่ที่อยากไปเที่ยว ในเมืองเชียงใหม่ ฯลฯ

จะได้แนะนำ ได้ ถูกใจยิ่งขึ้นครับ

apple
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:32:56 AM »

ขอโทษด้วยค่ะ

ก็จะไปประมาณ 4 วัน 3 คืน อยากไปดอยสุเทพ , ดอยอินทนนท์ อยากพักค้างสักคืน
เก็บ สตรอเบอรี่ , ไนท์บาซาร์ ,สวนสัตว์เชียงใหม่ , ขันโตก มตลาดวโรรส ,น้ำพุร้อนสันกำแพง
ถนนคนเดิน ,ไนท์บาซาร์
ทุกอย่างแบบไม่รีบเร่ง  อ๋อแล้วยังไม่มีที่พักด้วยค่ะ แล้วก็ร้านอาหารที่ต้องไปชิม(ขอเยอะไปไหมค่ะ)
ไปทั้งทีก็เลยอยากให้ครบ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
apple
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:05:32 AM »

รบกวนแนะนำที่พัก ราคาประมาณ 500  บาท ในตัวเมืองให้ด้วยนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:12:07 AM »

ลองดู โปรแกรม แบบคร่าวๆ นะครับ

วันแรก : ดอยสุเทพ , หมู่บ้านแม้วดอยปุย, พระตำหนักภูพิงค์ ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่
ตอนเย็น ทานขันโตก ต่อด้วย เดินไนท์บาซาร์

วันที่ 2 : เที่ยวเส้นทางดอยอินทนนท์

วันที่ 3 : เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง  ต่อไปถึง อ.สะเมิง เพื่อเก็บสตรอเบอรี่
ขากลับ ลงมาทาง สะเมิง - หางดง แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารีตอนเย็น

วันที่ 4 : ตอนเช้า เดิน กาดหลวงเลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่
สายๆไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง
หากกลับ ไฟล์ทค่ำ มาเที่ยว เวียงกุมกาม ต่อ หรือ ไป หมู่บ้าน ถวาย อ.หางดง ก็ยังทันครับ

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

nnnttt
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:25:17 AM »

ที่พักเยอะเลยครับ ขอแอบแนะนำหน่อยละกัน

เชียงใหม่ฟลอร่า ตรงนิมมานฯ 500 บาท

พูนเพชร ตรงหนองหอย 500 บาท (ไปพักมาเมื่อลอยกระทง โอเคคับ แต่อยู่เส้นรอบนอกไปนิด)

บีทู เส้นนิมมานฯ 490 บาท (ประมาณนะคับ)

ปางสะหวันเพลส เลยแยกรินคำมาหน่อย 350 (พี่ที่ทำงานเคยไปพัก บอกว่าก็โอเคอยู่)

มีเยอะอะคับ ลองหาดู ครับ ที่แนะนำมา ก็คิดไว้ว่าคงจะไปพัก ไม่ที่ไหนก็ที่นึงอะคับ
apple
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:36:57 PM »

ขอบคุณมากค่ะ  เพิ่มเติมอีนิดได้ไหมค่ะ  ที่พักบนดอยอินทนนท์  1  คืน  ด้วยนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:01:58 PM »

โรงแรมทัช สตาร์ รีสอร์ท เชียงใหม่  และ โรงแรม ณ วสรวงรีสอร์ท เชียงใหม่   สองโรงแรมนี้อยู่ติดด่านทางขึ้นดอยอินทนนท์เลยครับ  แนะนำให้รีบจองเพราะเต็มเร็ว

อีกอย่างในเมืองเชียงใหม่ แนะนำ  โรงแรม บ้านน้ำใส เชียงใหม่  อยู่ใกล้ถนนคนเดินวันอาิทิตย์ สร้างใหม่ด้วย  ราคาแค่หลักร้อย แต่ไม่เหมาะกับคนที่มีรถ
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:36:38 PM »

ดีใจ๋ยิ่งแล้ว แขกแก้วมาเยือน ยินดีต้อนฮับสู่จังหวัดเจียงใหม่เจ้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริป 4 คืน 5 วัน ไปรถไฟให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »