ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 07:31:46 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ 30 พย. - 4 ธค.53 ให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ 30 พย. - 4 ธค.53 ให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 3918 ครั้ง)
hong
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:53:55 AM »

ไปถึงเชียงใหม่วันที่ 30 พย. เวลา 12.30น. ค่ะ และกลับวันที่ 4 ธ.ค. 53 เวลา 13.00น. ค่ะ
เดินทาง 5 คน ผู้ใหญ่ 4 คน เด็ก(1 ขวบ)  1 คนค่ะ
เพิ่งไปเชียงใหม่เป็นครั้งแรก รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:32:27 PM »

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยก็ดีนะครับ

เช่น พักที่ไหน หรือ อยากเที่ยวที่ไหน ใน เชียงใหม่ จะได้ ช่วยแนะนำ ได้ถูกใจยิ่งขึ้นครับ

hong
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:16:47 AM »

พักที่บีทูพรีเมียร์ ค่ะ เรื่องสถานที่เที่ยวนี่เน้นสถานที่เที่ยวในจ.เชียงใหม่อย่างเดียวค่ะ พอดีไม่ได้ศุกษาเรื่องสถานที่เที่ยวเท่าไหร่ รบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:56:26 AM »

โปรแกรมแนะนำ เช่น

วันที่ 30 พ.ย : ถึงเชียงใหม่ ประมาณบ่าย มีเวลาเที่ยว ครึ่งวันบ่ายเลยครับ
อาจจะไปเที่ยว วัดสำคัญๆในเชียงใหม่ ก่อนเลยก็ได้ครับ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง, วัดสวนดอก เป็นต้น
ตอนเย็น ทานขันโตก เช่น ที่ คุ้มขันโตก หรือ ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ (ถ.วัวลาย)

วันที่ 1 ธ.ค : ตอนเช้าเที่ยว ดอยสุเทพ , หมู่บ้านแม้วดอยปุย, พระตำหนักภูพิงค์
ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ซึ่งเที่ยวได้ ถึง เย็นเลยครับ (กว้างมาก)

วันที่ 2 ธ.ค : เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ (จุดที่สูงที่สุดของเมืองไทย)
เที่ยวได้ทั้งวันเลยครับ ในเส้นทางนี้

วันที่ 3 ธ.ค : เที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง ต่อด้วย อ.บ่อสร้าง หลังจากนั้น ไปเที่ยว เวียงกุมกามต่อ
ตอนเย็น ไปเที่ยว วัดดอยคำ, สวนราชพฤกษ์ ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี ในตอนค่ำ

วันที่ 4 ธ.ค : มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน
ตอนเช้าไปเดิน กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่
สายๆ ไป หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

ช่วงบ่าย เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

hong
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:01:20 PM »

ขอบคุณมากค่ะสำหรับโปรแกรมมที่จัดให้

แล้วถ้าอยากจะไป ที่กฤษดาดอย หรือไปสวนส้ม ด้วยนี่จะต้องเพิ่มไปในโปรแกรมของวันไหนคะ นอกจากนี้ยังมีที่ไหนที่ไปถึงเชียงใหม่แล้วต้องไปอีกบ้างรึป่าวคะ

จะถามเรื่องการเดินทางไปดอยอ่างขางว่าถ้าขับรถไปเองจะสะดวกรึป่าว

และรบกวนช่วยแนะนำร้านอาหารให้หน่อยได้มั๊ยคะ ^^
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:35:42 PM »

ดีใจ๋ยิ่งแล้ว แขกแก้วมาเยือน ยินดีต้อนฮับสู่จังหวัดเจียงใหม่เจ้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ 30 พย. - 4 ธค.53 ให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »