ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:02:20 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อนๆทีครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อนๆทีครับ  (อ่าน 5063 ครั้ง)
noddy401
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:15:53 AM »

สวัสดีครับผม สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยนะครับ
ขอรบกวนหน่อยนะครับ

พอดีผมและเพื่อนๆจะไปเที่ยวเชียงใหม่กันวันเสาร์ที่27 พ.ย. กลับวันจันทร์ที่29พ.ย. นะครับ
ไปกันประมาน10-12คนครับผม มีงบอยู่คนละประมาน2,000ต่อคนครับ
ค่ารถไปกลับนั้นเช่ารถตู้จากกรุงเทพไปแล้วครับ
พอดีว่ายังไม่เคยไปเีชียงใหม่กันเลย เลยไม่รู้จะเริ่มต้นจากเที่ยวที่ไหนกันดี เลยอยากมารบกวน
ช่วยแนะนำทีนะครับ อยากเที่ยวใน จ.เชียงใหม่นี้แหละครับ
ออกเดินทางจากกรุงเทพช่วงเช้าวันเสาร์ ประมาน 05.00 ครับ กลับประมาณ บ่ายๆเย็นๆของวันจันทร์ที่29นะครับ
เที่ยวเล่นกันแบบชิวๆตามประสาเพื่อนๆวัยรุ่นครับ

ปล.ยังไม่มีทราบเรื่องที่พัีกเหมือนกัน เพราะไม่รู้ว่าจะเที่ยวที่ไหนกันดี เพราะเพิ่งนัดกันได้ 2 3 วันเองครับ แหะๆ
รบกวนด้วยนะครับผม  :01:

ขอบคุณมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:16:41 AM โดย noddy401 » บันทึกการเข้า
noddy401
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:10:29 PM »

ขอดันนิดนึงนะครับ จะไปแล้ว  :26:
ยังไม่มีโปรแกรมที่แน่นอนเลย
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:00:22 AM »

รอแป๊บ..นะครับ เดี๋ยว เครียร์งาน แล้วมานั่งดู และช่วยตอบให้นะครับ

nnnttt
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:51:30 AM »

แอบมาช่วยพี่ auto ก่อนละกัน

ออกเช้าวันเสาร์ใช่มะ

จากกรุงเทพไปถึงเชียงใหม่ด้วยรถตู้ คงใช้เวลาประมาณ 7-8 ชั่วโมง ค่อยๆไปไม่ต้องรีบ

ไปถึงเชียงใหม่ก็คงบ่ายๆ  กว่าจะจัดแจงเข้าที่พักก็คงบ่ายกว่า จะหมดวันล่ะ  อืม วันแรกนี่คงต้องรบกวนให้พี่ auto ช่วยล่ะ

แต่จะเริ่มให้วันอาทิตย์ละกัน... เหมารถตู้กันไปใช่มะ  ดีเลยวันนี้ก็ไปเที่ยวโน่นเลย

ดอยอินทนนท์  เส้นทางไปดอยอินทนนท์ระหว่างทางก็มีที่เที่ยวเยอะเลย (รอพี่ auto แนะอีกที)  แต่จุดมุ่งหมาย

ก็คือดอยอินทนนท์ รับรองคุ้ม  วันนี้ก็ใช้เวลาเกือบทั้งวันล่ะ บ่ายๆ เย็นๆ ก็กลับเข้าเมือง  แล้วก็มาเดินเล่นที่ถนนคนเดิน

วันอาทิตย์ รับรองสนุกชัวร์......

เช้าวันจันทร์ก็ไปเที่ยวเส้นทางดอยสุเทพ  เริ่มจากไหว้ครูบาฯ แล้วก็มุ่งสู่วัดพระธาตุดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ อาจจะเลยไปต่อ

บ้านม้งดอยปุยก็ได้  จากนั้นก็กลับลงมาแวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ เวลาเหลือก็ไปต่อที่สวนราชพฤกษ์  แล้วก็กลับกรุงเทพ

ไงแล้ว เดี๋ยวลองดู พี่ auto อีกทีนะ อันนี้แวะเข้ามาบอกให้อุ่นใจไว้ก่อน  ^-^

noddy401
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:20:39 PM »

โอ้ขอบคุณพี่ๆที่2มากเลยครับ
ได้มาเท่านี้ก็คิดว่าคงโอเคแล้วแหละ

ขอบคุณจริงๆครับ เดี่ยวเอาไปตัดสินกับเพื่อนๆดูก่อน แหะ ^^
nnnttt
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:07:30 PM »

ที่พักที่นอน ได้กันหรือยังอะ ไปกันตั้งหลายคน กระทันหันแบบนี้ รีบๆ นะ เด๋วจะไม่มีทีนอนเอา  913
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:30:03 AM »

จากกรุงเทพไปถึงเชียงใหม่ด้วยรถตู้ คงใช้เวลาประมาณ 7-8 ชั่วโมง ค่อยๆไปไม่ต้องรีบ

ไปถึงเชียงใหม่ก็คงบ่ายๆ  กว่าจะจัดแจงเข้าที่พักก็คงบ่ายกว่า จะหมดวันล่ะ  อืม วันแรกนี่คงต้องรบกวนให้พี่ auto ช่วยล่ะ

แต่จะเริ่มให้วันอาทิตย์ละกัน... เหมารถตู้กันไปใช่มะ  ดีเลยวันนี้ก็ไปเที่ยวโน่นเลย

ดอยอินทนนท์  เส้นทางไปดอยอินทนนท์ระหว่างทางก็มีที่เที่ยวเยอะเลย (รอพี่ auto แนะอีกที)  แต่จุดมุ่งหมาย

ก็คือดอยอินทนนท์ รับรองคุ้ม  วันนี้ก็ใช้เวลาเกือบทั้งวันล่ะ บ่ายๆ เย็นๆ ก็กลับเข้าเมือง  แล้วก็มาเดินเล่นที่ถนนคนเดิน

วันอาทิตย์ รับรองสนุกชัวร์......

เช้าวันจันทร์ก็ไปเที่ยวเส้นทางดอยสุเทพ  เริ่มจากไหว้ครูบาฯ แล้วก็มุ่งสู่วัดพระธาตุดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ อาจจะเลยไปต่อ

บ้านม้งดอยปุยก็ได้  จากนั้นก็กลับลงมาแวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ เวลาเหลือก็ไปต่อที่สวนราชพฤกษ์  แล้วก็กลับกรุงเทพ

ไงแล้ว เดี๋ยวลองดู พี่ auto อีกทีนะ อันนี้แวะเข้ามาบอกให้อุ่นใจไว้ก่อน  ^-^

ขอบคุณที่มาช่วยตอบนะครับ
โปรแกรมส่วนใหญ่ก็ตามที่คุณ nnnttt แนะนำเลยครับ

lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:45:08 AM »

ขอบคุณที่มาช่วยตอบนะครับ
โปรแกรมส่วนใหญ่ก็ตามที่คุณ nnnttt แนะนำเลยครับ

โปรแกรมนี้ใช้ได้เลยครับ ส่วนที่พักแนะนำ โรงแรม บ้านสวนกฤษณา เชียงใหม่   ให้เลือกบ้านหลังใหญ่ไปเลยครับ ที่นี้เจ้าของเป็นกันเองดี เราสามารถทำกับข้าว ทอดๆ ย่างๆ ได้สบาย เขามีสถานที่ให้ครับ ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:56:04 AM โดย lovechiangmai » บันทึกการเข้า
noddy401
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:30:10 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับผม
เดี่ยวไปคืนนี้แล้ว จะลองเอาโปรแกรมตามนี้ก็ได้ครับ
ที่พักก็ดูตามที่ท่าน lovechiangmai บอกใว้นะครับ

ขอบคุณจากใจครับผม ^^ :11:
nnnttt
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:57:03 PM »

เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกน๊า....... 909

อยากสอบถามอะไรเพิ่มเติมลองโทรมาคุยมาถามกันได้นะ ฝากเบอร์ไว้หลังไมค์ให้แล้วนะ   901
auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:27:02 AM »

เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:27:26 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:32:53 PM »

ดีใจ๋ยิ่งแล้ว แขกแก้วมาเยือน ยินดีต้อนฮับสู่จังหวัดเจียงใหม่เจ้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อนๆทีครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »