ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 09:24:39 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เชียงใหม่-ดอยอ่างขาง-ห้วยน้ำดัง ช่วยดูทริปเสริมให้หน่อยค้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่-ดอยอ่างขาง-ห้วยน้ำดัง ช่วยดูทริปเสริมให้หน่อยค้า  (อ่าน 12677 ครั้ง)
nujana
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:47:16 PM »

-วันแรก 904 วันที่ 7 ธ.ค กลางคืนจาออกเดินทางจากกรุงเทพฯ กะว่าให้ถึงเชียงใหม่ไม่เกินเที่ยงวันที่ 8 ธ.ค เก็บที่เที่ยวที่เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ หรือดอยสุเทพ หาอะไรอร่อยฯ กิน แล้วกลับมาพักที่ โรงแรมในเชียงใหม่

-วันที่สองออกเดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ 916 มุ่งหน้าสู่ดอยอ่างขางนอนที่สถานีเกษตรดอยอ่างขาง 1 คืน

-วันที่สามตื่นเช้ารับอากาศบริสุทธิ์และสัมผัสลมหนาวที่ดอยอ่างขาง เที่ยวแถวนั้น??? และหาซื้อส้มสุดอร่อยกลับมาฝากคนที่บ้าน 913 และมุ่งหน้าลงมานอนที่อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง กางเต็นท์นอนที่อุทยานสัมผัสลมหนาวอีก 1 คืน

-วันที่สี่ตื่นนอนชมพระอาทิตย์ขึ้นที่อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง เก็บภาพที่สวยงามและเตรียมตัวกลับบ้าน 906

รบกวนพี่ๆ กูรูทั้งหลายช่วยจัดทริปที่เที่ยวและที่กินเสริมระหว่าง ทริปด้วยค๊า 903 มี่ที่ไหนที่เราควรเที่ยวหรือแวะระหว่างวันได้บ้าง ขอบคุณนะคะ 903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:36:21 AM »

อ้างถึง
วันแรก  วันที่ 7 ธ.ค กลางคืนจาออกเดินทางจากกรุงเทพฯ กะว่าให้ถึงเชียงใหม่ไม่เกินเที่ยงวันที่ 8 ธ.ค เก็บที่เที่ยวที่เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ หรือดอยสุเทพ หาอะไรอร่อยฯ กิน แล้วกลับมาพักที่ โรงแรมในเชียงใหม่

วันแรก ถ้า ถึงเชียงใหม่ เที่ยง

แนะนำ เที่ยว ดอยสุเทพ กับ สวนสัตว์เชียงใหม่ จะสนุกกว่านะครับ เพราะ อยุ่ใกล้ตัวเมือง

ถ้า ไป ดอยอินทนนท์ น่าจะมีเวลาเที่ยว อย่างน้อย 1 วัน เต็มๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:37:15 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:38:02 AM »

อ้างถึง
-วันที่สองออกเดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่  มุ่งหน้าสู่ดอยอ่างขางนอนที่สถานีเกษตรดอยอ่างขาง 1 คืน

-วันที่สามตื่นเช้ารับอากาศบริสุทธิ์และสัมผัสลมหนาวที่ดอยอ่างขาง เที่ยวแถวนั้น??? และหาซื้อส้มสุดอร่อยกลับมาฝากคนที่บ้าน  และมุ่งหน้าลงมานอนที่อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง กางเต็นท์นอนที่อุทยานสัมผัสลมหนาวอีก 1 คืน

-วันที่สี่ตื่นนอนชมพระอาทิตย์ขึ้นที่อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง เก็บภาพที่สวยงามและเตรียมตัวกลับบ้าน

โปรแกรม ตามนี้ ก็ โอเคเลยครับ

ที่เที่ยว ระหว่างทางขึ้น ดอยอ่างขาง ก็ เช่น ปางช้างแม่ตะมาน

ถ้ำเชียงดาว

ทาน ขาหมู ที่ อ.เชียงดาว

เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:39:13 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:40:12 AM »

อ้างถึง
วันที่สี่ตื่นนอนชมพระอาทิตย์ขึ้นที่อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง เก็บภาพที่สวยงามและเตรียมตัวกลับบ้าน

เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุกนะครับ

และ อย่าลืม เอารูปถ่าย ตอนไปเที่ยวเชียงใหม่ มาฝากด้วยนะครับ

nujana
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:25:30 AM »

901 901 :onion2012: ใกล้จาได้ไปเที่ยวแล้ว  902 ตื่นเต้นตื่นเต้นค่ะ คงต้องมีหลงทางกันมั้งแหละทริปนี้ :onion2012: แต่สู้สู้ ขอบคุณคุณ auto มากนะคะ 903 ที่ช่วยให้คำแนะนำ ตอนนี้ที่บนดอยไม่รู้อุณหภูมิเท่าไร เสื้อหนาวที่ซื้อไปอย่างหนาจะซื้อเก้อไม่เนี้ยยย  :22: อยากเที่ยวแล้ววววววว
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:31:15 AM »

บนดอย ที่ เชียงใหม่ ตอนนี้ แต่ละที่ หนาวมากๆครับ (รับรองสมใจนักท่องเที่ยวที่ต้องการสัมผัสอากาศหนาว แน่นอนครับ)
และที่สำคัญ อย่าลืมเอา เสื้อกันหนาวมาด้วยนะครับ

และก็

ขอให้เที่ยว เชียงใหม่ ให้สนุกนะครับ  909

nujana
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:35:13 AM »

ขอสอบถามอีกหน่อยนะคะ 903 ระยะเวลาจากเชียงใหม่ขึ้นไปดอยอ่างขางใช้ระยะเวลาประมาณกี่ชั่วโมงคะ  905และจากดอยอ่างขางลงมาอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดังใช้เส้นทางไหนดี และระยะเวลาประมาณกี่ชัวโมงคะจากอ่างขางมาอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง  รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
 :25:
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:45:56 PM »

จากเชียงใหม่ ไป ดอยอ่างขาง ประมาณ 3 ชั่วโมง คับ
nujana
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:13:45 AM »

ขอบคุณคะ  903 พอทราบเส้นทางจากอ่างขางลงมาห้วยน้ำดังไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ
auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 03:28:00 PM »

มาทาง อ.เชียงดาว (หมายเลข107) ต่อด้วย หมายเลข 1095

* watchanm.jpg (87.06 KB, 495x461 - ดู 13157 ครั้ง.)

sanookmarket
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 04:37:58 PM »

ไปปางอุ๋งด้วยนะ บรรยากาศดีมากๆๆโรแมนติก 901
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เชียงใหม่-ดอยอ่างขาง-ห้วยน้ำดัง ช่วยดูทริปเสริมให้หน่อยค้า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »