ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 11:02:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำสถานทีเที่ยว ในจังหวัดเชียงใหม่-สถานที่ท่องเที่ยวเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 7066 ครั้ง)
oae003
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 03:49:40 PM »

;Dวันที่8/10/07 นี้ ผมกับเพื่อนจะไปเชียงใหม่ครับจึงขอผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำโปรแกรมท่องเที่ยวให้หน่อยครับ ไปกัน 5 คน ชาย2ญ2+ชายไม่จริงญไม่แท้อีก1 อิอิ ขอเอาแบบครบทุกรสชาติเลยนะครับ...
โดยจะไปกันด้วยเครื่องบินครับ ถึง ที่นู่นประมาณ 8.00 น.รบกวนเรื่องรถ+ค่าใช้จ่ายด้วยนะครับ(จะกลับวันที่ 11/10/07 ครับ เครื่องออก 21.15 ครับ ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ
ปล.ไม่มีใครเคยไปเลยครับ เลยอยากได้ความประทับใจครับ งบประมาณคนละ4000 ครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:01:03 PM »

สำหรับงบ คนละ 4,000 บาท น่าจะเหลือเฝือครับ และไม่ทราบว่าต้องการรถแบบไหนครับ เป็นรถตู้แบบมีคนขับ หรือ ว่าเช่าขับเองครับ  และ ชอบเที่ยวแบบไหนครับ เช่น ชมธรรมชาติ เที่ยววัด กิจกรรมผจญภัย เช่น เดินป่า ล่องแก่ง ช้อปปิ้งสินค้าพื้นเมือง เที่ยวผับกลางคืน บอกมาด้วยก็ดีครับ

ส่วนโปรแกรมท่องเที่ยวตามไอเดียของผมมีดังนี้ครับ

วันแรก ลงเครื่องปุ๊บ ก็ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ เลยครับ  ต่อด้วยหมู่บ้านแม้ว ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ ช่วงบ่าย กลับลงมาจากดอยแวะเที่ยวสวนสัตว์ ต่อเลยครับ ดู หมีแพนด้า หมีโคล่า ฯลฯ  ช่วงเย็นเที่ยวไนท์ซาฟารี

วันที่สอง เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ เส้นทางนี้มีที่เที่ยวเยอะครับ ลองดูที่ นี้นะครับ
http://www.teawchiangmai.com/doiinthanon-map-chiangmai.htm

กลับมาช่วงเย็น จะเดินเที่ยว ไนท์บาซาร์ หรือ นั่งทานอาหารตามร้านแถวริมแม่น้ำปิง ชมบรรยากาศเชียงใหม่ตอนกลางคืน พร้อมฟังเพลงสนุกๆ เช่น ร้านThe Riverside หรือ ร้าน Good view

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 02:10:02 PM »

วันที่สาม แนะนำเที่ยว เส้นทางท่องเที่ยว แถวอ.แม่ริม  มีที่ท่องเที่ยวให้เลือก มากมาย เช่น น้ำตกแม่สา  ปางช้างแม่สา การแสดงลิง ฟาร์มผีเสื้อ สวนพฤษศาสตร์สิริกิต (ถ้ายังไม่เคยไปแนะนำเลยครับ) ฯลฯ
หรือ เดินทางต่อไปเที่ยว อ.เชียงดาวก่อนก็ได้ครับ สถานที่เที่ยว เช่น ถ้ำเชียงดาว เป็นต้น แล้ว ย้อนกลับมาเที่ยว เส้น อ.แม่ริมครับ   ตอนเย็นก็มาเที่ยวกลางคืนในเชียงใหม่ต่อเลยครับ แถว ถ.นิมมานเหมินทร์ ก็มีร้านน่านั่งหลายร้าน ครับ เช่น warm up / monkey club / fine thank เป็นต้น ลองตะเวนดูนะครับ

วันที่สี่ จากที่เห็นเวลา ไฟล์ทกลับ ช่วงเช้ามีเวลาเที่ยวเหลือเฝือครับ อาจจะไปเที่ยวเส้นอ.สันกำแพง บ่อสร้าง น้ำพุร้อน หรือ ไปเที่ยวแถวอ.หางดง เลือกชมสินค้าแถว หมู่บ้านถวาย ถ้าชอบเที่ยววัด จะเลยไป เที่ยวจ.ลำพูน ก็ยังทันครับ กลับมาซื้อของฝาก แนะนำร้านวนัสนันท์ หรือ เดินเที่ยวห้างแอร์พอร์ทพลาซ่า ก็ใกล้สนามบินดีครับ จะได้ไม่รีบขึ้นเครื่อง

ทั้งหมดนี้เป็นทริป ที่นิยมเที่ยวในจ.เชียงใหม่ครับ (เหมาะสำหรับคนที่ยังไม่เคยมาเที่ยวเชียงใหม่)
ผมอยากจะแนะนำ ให้หาข้อมูล สถานที่เที่ยวที่อยากไปในจ.เชียงใหม่ แล้วมาให้เราจัดทริปให้ จะโดนใจที่สุดครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 02:16:33 PM »

นอกจากนี้ การหาที่พัก ในจ.เชียงใหม่ ปัจจุบัน ก็เป็นที่นิยม อย่างหนึ่งนะครับ หมายความว่า อยากจะพัก แบบไหน ที่เชียงใหม่ มีหมด ตั้งแต่ โรงแรมชั้นหนึ่ง/ โรงแรมถูก แต่ดี / โรงแรมในสไตล์บูทิกโฮเต็ล/ พักแนวรีสอร์ท /กางเต้นท์นอน /พักแคมป์ เป็นต้น  ที่เชียงใหม่มีหมดครับ

oae003
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 05:59:04 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ อย่างที่บอกครับอยากทำทุกรสชาติครับ ส่วนรถขอเป็นแบบขับไปเอง หรือ ว่ามอไซค์ก็ได้อ่ะครับ ตอนนี้ก็หาขอ้มูลเยอะอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเดินเส้นทางไหนบ้างน่ะครับ จากที่ถามความคิดเพื่อนๆนะครับตามที่กรุณาเลือกมาอ่ะครับ โอเคเลย แต่ติดที่เดียวครับที่ไปสวนสัตว์กับไนท์ซาฟารีไม่เอาครับ รบกวนมีที่ไหนอีกมั้ยครับ จะรอครับ ใกล้แล้วตื่นเต้นมาก ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
bitthailand2012
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:30:35 AM »

:11:  เป็นความรู้ใหม่เหมือนกันขอบคุณคับ ^^
mangkabee
Newbie
*

สัญชาตญาณ+ความรู้สึก

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 06:14:35 PM »

ขอรบกวนฝากรถเช่าค่ะ เผื่อเป็นหนึ่งในทางเลือก มิตซูบิชิ มิราจ เกียร์ออโต้ วันละ900 สนใจสอบถามได้นะคะ 085-1061678 :01:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำสถานทีเที่ยว ในจังหวัดเชียงใหม่-สถานที่ท่องเที่ยวเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »