ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 02:55:59 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ทริปการเดินทาง ที่พัก โรงแรม ปาย แม่ฮ่องสอน  |  แนะนำปาย เมืองในฝัน - ที่พัก โรงแรมปาย แม่ฮ่องสอน การเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำเที่ยว เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน ( 4 วัน 3 คืน) ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเที่ยว เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน ( 4 วัน 3 คืน) ค่ะ  (อ่าน 5714 ครั้ง)
chom chom
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:10:01 AM »

ถึงสนามบินเชียงใหม่ 26 ตุลาคม 54 ประมาณ บ่ายโมง
ขึ้นเครื่องกลับวันที่ 29 ตุลาคม 54 ประมาณ บ่าย 3

สถานที่ที่อยากไป

สวนสัตว์เชียงใหม่  /ตำหนักภูพิง  /พระธาตุดอยสุเทพ หรือ ดอยอินทนนท์ดี/ Worm up / ห้วยน้ำดัง/ ปางอุ๋ง / ปาย

ไม่รู้ว่าแต่ละที่เหมาะสมกับเส้นทางหรือป่าว  รบกวนผู้้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊า
chom chom
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:12:41 AM »

เป็นการเดินทางครั้งแรก  รบกวนช่วยแนะนำหนูด้วยนะค้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:24:04 AM »

ลองดู โปรแกรม นี้ดูก่อนก็ได้ครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,930.0.html

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,4395.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 09:26:11 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:32:27 AM »

โปรแกรม แนะนำ เช่น (ถ้าจะเที่ยวแบบครบทุกที่ตามที่ จขกท. อยาก ไป)

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ ช่วงบ่าย วันนี้ น่าจะเดินทาง ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ เลยครับ
ส่วน เส้นทาง ขึ้นดอยสุเทพ เก็บไว้วันสุดท้ายช่วงเช้า เพราะว่า ต้องกลับ ตอนบ่าย3 ยังไง ก็ ไปเที่ยว เส้นทางดอยอินทนนท์ ไม่ทันแน่ครับ

วันที่ 27 กับ วันที่ 28 ต.ค : สองวันนี้ แนะนำ ไปเที่ยวเส้นทาง ปาย - แม่ฮ่องสอน เลยครับ

กลับมาตัวเมืองเชียงใหม่ เย็นวันที่ 28 ต.ค ------> กลางคิน ยังไปเที่ยว warm up ได้ครับ

วันที่ 29 ต.ค : ถ้าตื่นเช้าได้ แนะนำ ไปเดินเที่ยว ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ กลับบ้าน

ต่อด้วยขึ้นไปเที่ยว เส้นทาง ดอยสุเทพ ครับ

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ทริปการเดินทาง ที่พัก โรงแรม ปาย แม่ฮ่องสอน  |  แนะนำปาย เมืองในฝัน - ที่พัก โรงแรมปาย แม่ฮ่องสอน การเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำเที่ยว เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน ( 4 วัน 3 คืน) ค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »