ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 11:30:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่3วัน2คืนหน่อยนะคะ(ครั้งแรก) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่3วัน2คืนหน่อยนะคะ(ครั้งแรก)  (อ่าน 11966 ครั้ง)
AngellaOn
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:31:45 PM »

สวัสดีค่ะ คือจะไปเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ไปกัน2คน
นั่งนกแอร์ เดินทาง 10-12มิถุนายน (ถึงเชียงใหม่สายๆ ออกจากเชียงใหม่ค่ำๆ)
 อยากให้พี่ๆน้องๆในที่นี้แนะนำหน่อยนะคะว่าไปเที่ยวที่ไหนดี
อยากเดินตลาดกลางคืน เดินตลาดกลางคืนหน้ามช. แล้วอยากทานอาหารแบบขันโตกด้วยค่ะ
สำหรับการเดินทาง ควรเช่ารถ หรือมอไซค์ดีคะ (แต่มอไซค์แอบขับไม่แข็ง) หรือเดินทางด้วยรถแดงก็โอเคแล้วคะ
พักที่ จอนนี่เกสต์เฮาส์ค่ะ ยังไงรบกวนจัดทริปกับขอคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆ ด้วยนะคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ :)

dentalchiangmai
Administrator
Full Member

แปรงฟันอย่างน้อยวันละ 2 ครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:56:01 AM »

วันแรก ที่มาถึงเป็นวันอาทิตย์ Hil-light อยู่ที่การไปเดิน ถนนคนเดินเชียงใหม่ ที่ถนนราชดำเนิน ตั้งแต่ข่วงประตุท่าแพ ไปจนถึง วัดพระสิงห์

เพราะฉะนั้น อาจจะเที่ยวในตัวเมือง เชียงใหม่ ก่อน ก็ได้นะเจ้า

เช่น เที่ยววัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง, วัดสวนดอก

ถ้าไม่ชอบเที่ยววัด อาจจะไปเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ซึ่ง เดินเที่ยวได้ทั้งวัน หลังจากนั้น ก็มา เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์  ต่อ

note : การเดินทางเที่ยวในเชียงใหม่ ถ้าเที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่ มากัน 2 คน เช่าจักรยานหรือมอเตอร์ไซด์ขับเที่ยวก็ โอ.เค

แต่ ถ้าไปเที่ยว นอกตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น ดอยอินทนนท์ หรือ เส้นทางแม่ริม ฯลฯ แนะนำ เช่ารถยนต์ขับ หรือ เหมารถสองแถว (รถแดง) จะดีกว่า เจ้า  :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 10:02:38 AM โดย dentalchiangmai » บันทึกการเข้า
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:00:27 AM »

วันที่สอง : มีหลายเส้นทาง ให้เลือกเที่ยว เช่น

เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ใช้เส้นทาง 108 ต่อด้วย 1009 มีที่เที่ยวเยอะมากๆๆๆๆ  ในเส้นทางนี้ เลือกเที่ยวได้ตามใจชอบเลย

ตอนเย็น กลับเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ หาทาน ขันโตก

ยังไม่ง่วงนอน ไปเดิน ตลาดหน้าหรือหลังมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ หรือ ต่อที่ ถนนนิมมานเหมินทร์

วันนี้ แนะนำ เช่ารถยนต์ขับไปเที่ยว เพราะว่า เส้นทางค่อนข้างไกล ใช้มอเตอร์ไซด์จะเหนื่อยกว่า
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:05:24 AM »

วันสุดท้าย
ตื่นแต่เช้า ไปเดิน กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ หรือ ชมวิถีชีวิตชาวบ้านในตลาดวโรรส

สายๆ ขึ้นไป เที่ยว เส้นทาง ดอยสุเทพ (สามารถใช้บริการรถสองแถว ได้ที่ คิวรถ หน้า ม.ช)

มีเวลาเหลือ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อ

หรือ เลือก ไปเที่ยว เส้นทาง สันกำแพง ก็จะมี น้ำพุร้อน เป็น จุดที่ นักท่องเที่ยว นิยม ไปเที่ยว
AngellaOn
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:26:23 AM »

ขอบคุน คุณ dentalchiangmai มากค่ะ ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมของร้านที่ทานแบบขันโตกได้ไหมคะมีร้านอะไรแนะนำบ้าง
อยากไปร้าน iberryพี่โน้ตด้วยค่ะ ควรไปตอนไหนดี แล้วอากาศช่วงเดือนมิถุนานี่เปนอย่างไรคะ
ขอบคุนมากค่ะ
ACS CAPITAL RENT A CAR
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:56:04 AM »

สนใจเช่ารถยนต์ขับเอง ติดต่อได้ที่เบอร์ 081-6027692,089-5008024(คุณหนุ่ย) เอกสารประกอบการเช่า 1.บัตรประชาชน 2.ใบขับขี่ 3.บัตรเครดิต(ล็อควงเงิน 20000บาท) ขอบคุณครับ
auto
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 02:04:45 PM »

เข้ามาช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

ร้านขันโตกในเชียงใหม่ ที่ คนนิยม ไปทาน เช่น ที่ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ (อยู่ใกล้ๆกับ สี่แยกแอร์พอร์ทพลาซ่า)

อีกที่ ก็ คุ้มขันโตก อยู่ด้านหลัง Index living mall (ห้างคาร์ฟูร์เดิม)

ส่วนร้าน i-berry เป็นร้านขายไอติม,เบเกอรี่,กาแฟ ฯลฯ

เหมาะไปช่วงบ่ายๆ นั่ง ชิลๆ มีรูปปั้นหมาตัวโตๆ ไว้ถ่ายรูป

ลองดู เพิ่มเติมได้ที่ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1969.0.html

ส่วน เดือนมิถุนายน  เข้าใจว่าน่าจะเข้าสู่ช่วงหน้าฝน ซึ่งที่เชียงใหม่ ถือว่าไม่ใช่ หน้าไฮซีซั่น แต่ก็เป็นช่วงที่นักท่องเที่ยวมาเยือนเชียงใหม่ไม่เยอะ ไม่ต้องแย่งกันกินแย่งกันเที่ยว ค่าห้องพักหลายๆที่ ช่วงนี้ ราคาก็จะถูกลง   :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 02:08:21 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

ning_my1
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 11:52:28 AM »

ถึงคุณ AngellaOn
ทางเราบริการรถแท็กซี่ นำเที่ยวทั่วเชียงใหม่ และท่านยังสามารถปรึกษาเส้นทางเที่ยวในเชียงใหม่ฟรี
โปรแกรมแนะนำหน้าร้อน

***นมัสการพระธาตุดอยสุเทพ ขี่ช้างล่องแพไม้ไผ่ที่แม่ตะมาน ช่วงกลางวัน ส่วนช่วงเย็น ทานขันโตก

ติดต่อ ปรึกษาฟรีค่ะ [email protected]
089-4355903 คุณจำรัส
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่3วัน2คืนหน่อยนะคะ(ครั้งแรก) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »