ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 26, 2024, 02:32:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริป พัทยา-ดอนอินทนนท์ หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริป พัทยา-ดอนอินทนนท์ หน่อยครับ  (อ่าน 4802 ครั้ง)
Nukong
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:42:26 AM »

จะไปจากพัทยา ไปเที่ยวดอยอินทนนท์ ขับรถไปเองครับ ประมาณ 5-6 คนครับ
จะไปกางเต็นท์นอนที่อุทยานครับ
วางแผนให้หน่อยครับ ว่าจะไปเที่ยวที่ไหนก่อน และใช้เวลากี่วันจึงจะเหมาะ
เรียงตามลำดับเลยนะครับ.....

...ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....
Nukong
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:24:52 AM »

เงียบเลย...ฮุๆๆๆ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 02:34:23 PM »

เส้นทางท่องเที่ยว ดอยอินทนนท์ มีที่เที่ยวเยอะมากครับ

ต้องถามว่า มีเวลามาเที่ยว กี่วันครับ

ลองจัดโปรแกรม หรือ สถานที่ท่องเที่ยว ที่อยากไปมาให้ดูก่อนก็ได้ครับ จะได้แนะนำให้ต่อไปครับ  901

Nukong
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 05:20:43 PM »

โปรแกรมก็มี เที่ยวน้ำตก และกางเต๊นนอน 1 คืนครับ
4 วัน 3คืน ครับ
สุวิทย์
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:46:27 PM »

สายแม่ริม
ปางช้างแม่สา, สวนสตรอเบอร์รี่, ม่อนแจ่ม,โรงเรียนฝึกลิง, ฟาร์มงู, สวนกล้วยไม้และผีเสื้อ, น้ำตกแม่สา, ฟาร์มจระเข้, คุ้มเสือ, กะเหรี่ยงคอยาว

ดอยสุเทพ
ดอยสุเทพ, พระตำหนักภูพิงค์, บ้านแม้วดอยปุย, ขุนช่างเคียน, สวนสัตว์เชียงใหม่

ไหว้พระ 9 วัด
วัดเจดีย์หลวง, วัดพระสิงห์, วัดดวงดี, วัดเชียงมั่น, วัดดับภัย, วัดเชียงมั่น, วัดลอยเคราะห์, วัดชัยมงคล, วัดหมื่นเงินก๋อง

อ.จอมทอง
ดอยอินทนนท์, จุดชมวิวกิ่วแม่ปาน, ของฝากบ้านแม้ว, สวนสตรอเบอร์รี่, น้ำตกวชิรธาร, น้ำตกแม่กลาง, วัดพระธาตุศรีจอมทอง

อ.สันกำแพง
น้ำพุร้อนสันกำแพง, บ่อสร้าง, เวียงกุมกาม, บ้านถวาย

โทรมาสอบถามราคาได้ครับ 081-1662100 สุวิทย์ครับ
*ทั้งนี้ราคาขึ้นอยู่กับจำนวนคนที่เดินทาง
Nukong
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:09:29 AM »

ช่วยดูตารางการเที่ยวให้หน่อยครับ                     

เย็นวันที่ 7    20:00 น.   บ่อวิน-เชียงใหม่      
เช้าวันที่ 8   9:30 น.   ถึงเชียงใหม่ หาที่พัก      
           11:00 น.   ที่พัก - ดอยสุเทพ    
           14:30 น.   ดอยสุเทพ - พระตำหนักภูพิงค์   
               16:30 น.   พระตำหนักภูพิงค์ - น้ำพุร้อนสันกำแพง   
           18:30 น.   น้ำพุร้อนสันกำแพง - ที่พัก   
           19:23 น.   พักผ่อนตามอัธยาศัย   
           19:00 น.   ถนนคนเดิน ไนซาฟารี   
           22:15 น.   พักผ่อน               

เช้าวันที่ 9   6:00 น.   ที่พัก - น้ำตกแม่ยะ   
           8:39 น.   น้ำตกแม่ยะ - น้ำตกแม่กลาง      
          10:16 น.   น้ำตกแม่กลาง - น้ำตกวังควาย   
          11:18 น.   น้ำตกวังควาย - น้ำตกชิรธาร      
          12:29 น.   น้ำตกชิรธาร - น้ำตกสิริธาร   
          14:34 น.   น้ำตกสิริธาร -  โครงการหลวงดอยอินทนนท์      
          15:49 น.   โครงการหลวงดอยอินทนนท์ - พระธาตุนภเมทนีดลและพระธาตุนภพลภูมิสิริ      
          17:09 น.   พระธาตุนภเมทนีดลและพระธาตุนภพลภูมิสิริ - ยอดดอยอินทนนท์   
          17:19 น.   ยอดดอยอินทนนท์ กางเต็นท์นอน               

เช้าวันที่ 10   5:30 น.   ชมทะเลหมอก และพระอาทิตย์ขึ้นยามเช้า               
           8:00 น.   เส้นทางเดินศึกษาธรรมชาติกิ่วแม่ปาน ชมนก ชมธรรมชาติ                
                9:30 น.   น้ำตกแม่ปาน               
                         น้ำตกห้วยทรายเหลือง               
                      บ่อน้ำพุร้อนเทพนม               
                      ขับรถกลับ ชลบุรี               
                      อาจจะเที่ยว ตามเส้นทางกลับนิดหน่อย ถ้าไม่เหนื่อย               

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:48:18 AM »

วันที่ 9 กับ วันที่ 10

ผมว่า โอเคครับ

แต่วันที่ 8 : ที่ขึ้นดอยสุเทพ ถ้าจะไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง ต่อ ต้องทำเวลาลงจากดอยสุเทพ ไม่น่าเกิน บ่าย 2 โมง นะครับ

เพราะว่า ช่วงหน้าหนาว ที่ เชียงใหม่ เวลา 6 โมงเย็น ก็มืดแล้วครับ

(ไม่แน่ใจว่า พักที่ น้ำพุร้อนสันกำแพง หรือเปล่า.....ถ้าไปเที่ยวอย่างเดียว แนะนำ ลงจากดอยสุเทพ ไม่น่าเกิน บ่าย 2 โมง ครับ)

Nukong
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 03:26:13 PM »

แล้วที่พักมีที่แนะนำไหมครับ พักในเมือง 1 คืน บนดอย 1 คืน
บนดอย ที่ที่มีบ้านพัก และที่กางเต๊นท์นอน อยู่ใกล้ๆกันน่ะครับ เพราะมีเด็กไปด้วย
ถ้าได้วิวสวยๆยิ่งดีครับ
พักในเมือง พักที่บังกะโลได้ไหมครับ ไม่ทราบว่าแถวนั้นราคาเท่าไหร่
ส่วนวันที่ 8 น้ำพุร้อนว่าจะตัดออกครับ

....ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ให้คำแนะนำครับ.....
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริป พัทยา-ดอนอินทนนท์ หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »