ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:24:31 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  ดอยอ่างขาง แนะนำเส้นทาง รูปภาพที่เที่ยวดอยอ่างขาง ที่พักบนดอยอ่างขาง  |  หัวข้อ: สอบถามเส้นทางขับรถจากเชียงใหม่ไปฝาง และที่พักใกล้ทางขึ้นดอยอ่างขาง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางขับรถจากเชียงใหม่ไปฝาง และที่พักใกล้ทางขึ้นดอยอ่างขาง  (อ่าน 8592 ครั้ง)
khunphai
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 01:15:50 PM »

พอดีจะเดินทางไปเที่ยวอ่างขางแต่มีเวลาแค่วันเดียว ลงเครื่องตอนเกือบดึก 21.15 เช่ารถยนต์ไว้ที่สนามบิน แต่ไม่แน่ใจว่าจะพักในตัวเมือง
หรือขับรถไปพักระหว่างทางใกล้ อ.ฝาง หรือระหว่างทางที่ไหนดี เพื่อที่จะไปเที่ยวชมทะเลหมอกตอนเช้าที่ดอยอ่างขางทัน
ขับรถไปกับเพื่อนสองคน จะอันตรายหรือเปล่า รบกวนแนะนำหน่อยคะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคะ
parsuk
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 02:29:38 PM »

มาถึงเชียงใหม่ ดึกแล้ว

ถ้าจะทันเห็น ทะเลหมอกที่อ่างขาง

ในความเห็นส่วนตัวผม คิดว่า ต้องขับรถขึ้นไปค้างที่อ่างขางเลย ถึงจะทันตื่นมาชมทะเลหมอกนะครับ

แต่ก็ต้องระวังเส้นทาง ขึ้น ดอยอ่างขาง ด้วยนะครับ

lady darika
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:38:34 AM »

ทางขึ้นดอยอ่างขางมีสองทาง คือทางขึ้นปกติในอำเภอฝาง (ทางชันเอาเรื่องค่ะ เคยขี่มอเตอร์ไซค์ไปขึ้นไม่ไหว แต่รถยนต์น่าจะไปได้อยู่)

อีกทางคือจากบ้านอรุโณทัย เชียงดาว (ทางนี้ไปง่ายกว่า แต่ไกล และเปลี่ยวกว่าค่ะ)

มาถึงดึกๆ ไปพักที่ใกล้ๆ ทางขึ้น แถวอำเภอฝางก็น่าจะดีกว่าค่ะ ตื่นเช้ามากหน่อย อาจจะไปดูทะเลหมอกทัน :)
khunphai
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:34:33 AM »

มาถึงเชียงใหม่ ดึกแล้ว

ถ้าจะทันเห็น ทะเลหมอกที่อ่างขาง

ในความเห็นส่วนตัวผม คิดว่า ต้องขับรถขึ้นไปค้างที่อ่างขางเลย ถึงจะทันตื่นมาชมทะเลหมอกนะครับ

แต่ก็ต้องระวังเส้นทาง ขึ้น ดอยอ่างขาง ด้วยนะครับ

คิดว่าจะจอดรถข้างล่างแล้วเหมารถไปดีกว่าคะ แต่ระหว่างทางไปถ้าไปตอนเช้าไม่แน่ใจทันหรือเปล่า
khunphai
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:35:52 AM »

ทางขึ้นดอยอ่างขางมีสองทาง คือทางขึ้นปกติในอำเภอฝาง (ทางชันเอาเรื่องค่ะ เคยขี่มอเตอร์ไซค์ไปขึ้นไม่ไหว แต่รถยนต์น่าจะไปได้อยู่)

อีกทางคือจากบ้านอรุโณทัย เชียงดาว (ทางนี้ไปง่ายกว่า แต่ไกล และเปลี่ยวกว่าค่ะ)

มาถึงดึกๆ ไปพักที่ใกล้ๆ ทางขึ้น แถวอำเภอฝางก็น่าจะดีกว่าค่ะ ตื่นเช้ามากหน่อย อาจจะไปดูทะเลหมอกทัน :)

ไผ่ว่าจะเหมารถขึ้นไปคะ มาถึงดึก เลยไม่แน่ใจว่าจะพักในเมืองหรือว่าไปพักระหว่างทางดี เพราะในเมือง ที่พักก็เต็มเยอะ ช่วงรับปริญา มช. พอดีเลย ขอบ

ขอบคุณที่แวะมาตอบนะคะ
titee55
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 02:13:15 PM »

ช่วงนี้หมอกเยอะครับ อาจจะไม่เห็นทะเลหมอกเพราะหมอกคลุมหมด
ส่วนพระอาทิตย์ขึ้น ก็จะได้เห็นสายๆประมาน 8-9 โมงเช้า
แนะนำ...พักที ตัว อ.ฝาง ( ถ้ามีแรงขับ หรือมีความสามารถ )ระยะทาง 180 โล ใช้เวลา 3 ชั่วโมง
หรือไม่ก็... อ.เชียงดาว 70-80 โล
ช่วงนี้ ดอกซากุระกำลังบาน สตอเบอรี่ออกเยอะ รสชาติหวานกรอบ อร่อยสุดๆ
อากาศเย็น และแหล่งท่องเที่ยวทีโครงการหลวงครับ

* P1070147-1.jpg (132.75 KB, 334x500 - ดู 3360 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 02:15:24 PM โดย titee55 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  ดอยอ่างขาง แนะนำเส้นทาง รูปภาพที่เที่ยวดอยอ่างขาง ที่พักบนดอยอ่างขาง  |  หัวข้อ: สอบถามเส้นทางขับรถจากเชียงใหม่ไปฝาง และที่พักใกล้ทางขึ้นดอยอ่างขาง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »