ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 29, 2024, 07:34:58 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้านก๋วยเตี๋ยวเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ก๋วยเตี๋ยวซายูริ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ก๋วยเตี๋ยวซายูริ  (อ่าน 2727 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:19:20 PM »

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่านทุกท่าน วันนี้จะพามากินก๋วยเตี๋ยวอร่อยกันค่ะ คือว่าวันนั้นได้เดินทางไปรับของที่ Green Bus ค่ะ แล้วขากลับก็เป็นเวลาคาบเกี่ยวกับตอนเที่ยงพอดีเลย กลับไปทำงานก็คงเลยช่วยเที่ยงไปแล้วไปหาอะไรกินแถวที่ทำงานก็คงไกลไปหน่อยก็เลยแวะกินเอาไม่ใกล้ไม่ไกลมากจากที่ Green Bus ค่ะ ผู้เขียนก็เลยมองข้างทางหาร้านกินข้าวที่อยู่ระหว่างทางค่ะ ก็เลยแวะกินร้านนี้เอาซ่ะเลย ที่ร้านก๋วยเตี๋ยวแห่งนี้เค้าทำลูกชิ้นเองด้วยนะคะ แล้วก็ยังขายลูกชิ้นอย่างเดียวเป็นกิโลด้วยค่ะ ร้านนี้ตั้งอยู่แถวๆ ซอยจากแยกโรงเรียนปริ้นจะไปโผล่ที่ทางไปสะพานนวรัฐ เป็นร้านขนาดกลางไม่ใหญ่มาก หลังคามุงจาก จะว่าไปแล้วจะพูดว่าบ้านๆ หน่อยหนึ่งก็ได้ค่ะ แต่อย่าไปดูถูกฝีมือของเค้านะคะ อร่อยใช่ย่อยเลยทีเดียว อ่อๆ ลืมบอกไปค่ะ ว่าร้านนี้ชื่อว่าร้าน ก๋วยเตี๋ยวซายูริ ผู้เขียนคิดว่าร้านนี้เป็นร้านของกิจการครอบครัวค่ะ เพราะเห็นมีคนขายอยู่หลายคน แล้วคิดว่าน่าจะเป็นญาติกันด้วยค่ะ

* SAYU3.JPG (201.75 KB, 500x889 - ดู 265 ครั้ง.)

* SAYU4.JPG (67.72 KB, 500x281 - ดู 460 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:21:29 PM »

เห็นร้านนี้มาหลายครั้งแล้วล่ะค่ะ แต่ไม่ได้แวะมาลองชิมสักที คราวนี้ได้แวะมากินสมใจแล้ว ก็อร่อยจริงๆ นั่นแหละค่ะ ชอบอีกอย่างหนึ่งของร้านนี้คือร้านนี้ให้ผักเยอะดีค่ะ และให้ผักหลายอย่างด้วยค่ะ ส่วนตัวผู้เขียนเองชอบกินผักอยู่แล้วค่ะก็เลยดีใจใหญ่เลย แต่ก็ชอบกินผักกาดหอมต่างหากไม่ชอบใส่ลงไปในก๋วยเตี๋ยว เพราะคิดว่าถ้าใส่ลงไปในก๋วยเตี๋ยวผักจะยม (ภาษาเมือง) หรือจะเหี่ยวและไม่อร่อย สู้กินแบบถือแล้วก็กัดแบบกรอบๆ เคล้ากับไปกับก๋วยเตี๋ยวแล้วโอ้โหอร่อยค่ะ กินไปแล้วมีความสุขจริงๆ  ร้านนี้ก็มีน้ำแบบต่างๆ ด้วยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นกาแฟเย็น ชานมเย็น ชามะนาว ผู้เขียนลองสั่งชามะนาวมาลองดื่มดูค่ะ อร่อยมากเลยค่ะ เป็นชามะนาวที่บีบมะนาวจริงๆ ให้ด้วยค่ะ ร้านนี้นั่งสบาย โต๊ะกว้างดี ร้านนี้ผู้เขียนชอบลูกชิ้นมากที่สุดเลยค่ะ เป็นลูกชิ้นเนื้อ เด้งดึ๋งในปากเลยค่ะ น่าลองซื้อลูกชิ้นของเค้าที่เค้าขายแยกต่างหากไปเก็บไว้กินที่บ้านจังเลย แต่ก็เสียดายที่ไม่ได้ซื้อไป ไปร้านนี้คราวหน้าก็คงจะไปซื้อลูกชิ้นมาเก็บไว้กินที่บ้านแน่ๆ ค่ะ

* SAYU1.JPG (52.17 KB, 500x281 - ดู 442 ครั้ง.)

* SAYU2.JPG (156.11 KB, 500x889 - ดู 355 ครั้ง.)

* SAYU5.JPG (66.15 KB, 500x281 - ดู 450 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:23:12 PM »

ใครผ่านมาแถวนี้ก็อย่าลืมแวะเวียนมาลองชิมก๋วยเตี๋ยวร้านนี้ดูนะคะ ราคาไม่แพงเลยค่ะ เพราะว่าฝีมือของเค้าอร่อยมากนั่นเอง ผ่านไปผ่านมาก็เห็นคนเข้าร้านนี้อยู่เรื่อยๆ เลย พอถึงช่วงเวลาเที่ยงครึ่งร้านนี้ก็จะเต็มแล้วล่ะค่ะ อย่าลืมมากันให้ได้นะคะ
diamond
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:13:50 AM »

ผ่านไปจะแวะไปชิมจ้า

mildred698
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 06:22:39 PM »

อยากกินเลยอ่า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้านก๋วยเตี๋ยวเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ก๋วยเตี๋ยวซายูริ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »