ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 08:08:34 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่า  (อ่าน 2116 ครั้ง)
Chocolatechom
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 07:03:11 PM »

สวัสดีค่ะ พอดีว่าช่วงวันที่ 16-18 นี้เราจะไปเที่ยวเชียงใหม่กับน้องสาวค่ะ (เคยไปเชียงใหม่สมัยเด็กมากๆ จำอะไรไม่ได้เลย)  พักในตัวเมืองเชียงใหม่ทั้งสองวันเลย
ถึงเชียงใหม่วันที่ 16 ประมาณ 4 โมงเย็นแล้ว  กะจะไปเดินเล่นย่านนิมมานเห็นเค้าว่าของกินอร่อย
วันที่ 17 เราติดต่อเช่ารถไว้กะว่าจะไปดอยอินทนนท์ กิ่วแม่ปานค่ะตั้งแต่เช้า แต่ที่อื่นๆ เราไม่รู้เลย ตอนเย็นว่าจะไปถนนคนเดินท่าแพค่ะ
กลับวันที่ 18 บ่า่ยโมงค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ ^^  912

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 10:21:15 AM »

ยินดียิ่งแล้ว แขกแก้วมาเยือน

เข้าใจว่า เดินทางมาเที่ยว เดือน ม.ค นี้ใช่ไหมครับ
ดูจากโปรแกรมเที่ยว แล้ว ก็ โอเค ครับ

วันศุกร์ที่ 16 : ช่วงเย็น ไป เที่ยว ไนท์ซาฟารี หรือ วัดพระธาตุดอยคำ ก็ยังทันครับ
ตอนค่ำ มาเดินเที่ยว ย่าน ถนนนิมมานเหมินทร์

วันเสาร์ 17 : ออกเดินทาง เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (มีที่เที่ยวเยอะ ตลอด เส้นทางนี้ ครับ) มีป้าย แนะนำ สถานที่ท่องเที่ยว ชัดเจน สามารถแวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลย

ตอนเย็น วันเสาร์ ถ้าอยากเดินถนนคนเดิน ต้องมา เดินที่ ถนนวัวลายครับ เพราะว่า ที่ ถนนท่าแพ มี วันอาทิตย์ ครับ

วันที่ 18 : กลับ ช่วงบ่าย ดังนั้น มีเวลาเที่ยว ช่วงเช้า สามารถ ขึ้น ไปเที่ยว ดอยสุเทพ ยังทันครับ

ช่วงบ่าย เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

Chocolatechom
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 12:25:23 PM »

ใช่ค่ะ 16 มกรานี้ตื่นเต้นมาก 55
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำนะคะ  916
parsuk
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:06:31 AM »

ตอนนี้ อากาศที่เชียงใหม่ หลังฝนตกมาหลายวัน
อากาศ ดีมากๆ ลมหนาว พัดมา ตลอดเวลา

อยากให้ มีอากาศแบบนี้ ไปนานๆ ตลอดเดือน ม.ค นี้ จัง

ขอให้ เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุก นะครับ  :16: :11: 909

sblass15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 12:06:02 PM »

เดินทางปลอดภัยครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »