ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 11:34:38 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: รีวิวร้านไอศกรีม Container Ice กาดหลวงแอร์พอร์ต เชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวร้านไอศกรีม Container Ice กาดหลวงแอร์พอร์ต เชียงใหม่  (อ่าน 3950 ครั้ง)
MIMIXXVII
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 05:38:12 PM »

สวัสดีครับ วันนี้จะพาเพื่อนๆไปดูไอศกรีมร้านเล็กๆแสนอร่อย ในกาดหลวงแอร์พอร์ต ภายในเซ็นทรัลพลาซา เชียงใหม่ แอร์พอร์ตกันครับ

ด้วยความที่เป็นคนชอบกินของหวานอยู่แล้ว วันนี้เลยอยากพาเพื่อนๆไปรู้จักกับร้าน “ Container Ice ” Ice & Cream sweet cafe
ร้านเล็กๆที่อยู่ด้านในกาดหลวงแอร์พอร์ต ในส่วนของร้านจะตกแต่งด้วยไม้ โทนสีสบายตาตกแต่งอย่างน่ารักๆด้วยตะหร้าผลไม้สดสีสันสวยงาม
ทางด้านหน้าร้านจะมีบาร์เล็กๆขนาดสี่ที่นั่งให้ลูกค้านั่งรับประทานไอศกรีมหวานหอมของทางร้าน
ซึ่งทางร้านมีเมนูไอศกรีมให้เลือก 7 เมนูให้ลูกค้าเลือกทานได้ตามต้องการ
ที่นี่เราสามารถเลือกได้สองขนาดครับ คือ Size s 29.- และ Size m 49.-

เมนูที่ร้านจะมีทั้งหมด 7เมนู ได้แก่
นมกล้วยหอม
โอวัลตินช็อคโก้
กะทิทับทิมกรอบ
ลอดช่องแตงไทย
ชาเขียวถั่วแดง
นมสตอเบอรี่
นมมะม่วง   

วันนี้ผมลองสั่งมาทั้งหมด 5 รสชาติครับ

อันแรกที่สั่งมาจะเป็นนมมะม่วงครับ 

โดยตัวไอศกรีมจะมีเนื้อสัมผัสคล้ายๆกับน้ำแข็งใสเนื้อละเอียดมากกว่ารสชาติถือว่าเข้มข้น หอมกลิ่นนมไม่หวานมากนัก ด้านข้างมีมะม่วงสุกกับวิปครีม ราดด้วยซอสมะม่วง ฉ่ำมากกกกก

อันต่อไปที่สั่งจะเป็นนมสตรอเบอร์รี่ครับ

หน้าตาหน้าทานมากอันนี้ ซูมใกล้ๆกันนิดนึงยั่วน้ำลาย

รูปแบบการจัดวางจะเหมือนๆกับจานแรกครับ แต่โหวตอันนี้เพราะสตรอเบอร์รี่เต็มลูกโตๆ ที่รสชาติเปรี้ยวอมหวาน ลงตัว ฉ่ำด้วยน้ำเชื่อมที่กลมกล่อมพอดีเมื่อทานคู่กับน้ำแข็งใสรสนม ก่อนจะปิดท้ายด้วยก้อนวิปครีมขาวๆ เรียกว่าหน้าตาดี รสชาติอร่อยครับ

ต่อด้วยรสชาติที่ไม่ค่อยเจอที่ไหนครับ รสลอดช่องแตงไทย

เมนูนี้หน้าตาค่อนข้างแตกต่างจากเมนูอื่นตรงเนื้อของน้ำแข็งใสครับทำมาจากน้ำกะทิเข้มข้น ถือว่าเป็นรสชาติไทยแท้ เมื่อกินกับลอดช่องแล้วค่อนข้างเข้ากันมากครับ
ตามด้วยรสชาเขียวถั่วแดง

สีสันสวยงามของชาเขียวตัดกับถั่วแดง แล้วโรยหน้าด้วยท้อปปิ้ง ถั่วบด นมข้น และช็อคโกแลต 
รสนี้ถือว่าพีคสุดของร้านครับ เป็นรสชาติที่มีกลิ่นอายของความเป็นญี่ปุ่น เนื้อของน้ำแข็งใสจะไม่หวานมาก แต่เข้มข้นไปด้วยรสชาติของผงชาเขียว มีกลิ่นของชาที่ชัดเจน เข้ากันดีกับถั่วแดงหนึบๆ ราดด้วยนมข้นหวานและช็อคโกแลตครับ

ท้องเริ่มประท้วงนิดๆแล้วครับ แต่เรายังเหลือเมนูรองสุดท้ายอยู่

รสนมกล้วยหอมครับ หน้าตาถือว่าละมุนดีครับ สีครีมของน้ำแข็งใส และสีเหลืองของกล้วย ตัดด้วยการราดช็อคโกแลตด้านหน้า จุดเด่นของเมนูนี้คือการใช้กล้วยหอมคุณภาพดีครับ เนื้อกล้วยหนึบๆราดด้วยคาราเมล

แล้วก็มาถึงสุดท้ายของเรา เป็นรสโอวัลตินช็อคโก้ครับ เรียกได้ว่าท้อปปิ้งมาเต็ม

รสนี้เหมาะกันคนที่ชอบทานหวานเป็นอย่างมากครับ เพราะท้อปปิ้งจะหนักไปทางขนมมากกว่า ที่เพื่อนเห็นก็จะมีโอริโอ้ ช็อคโก้ซีเรียล และโรยด้วยผงโอวัลติน เอาใจคนรักโกโก้แบบสุดครับ

ถ่ายรูปรวมกันหน่อยยย

โดยส่วนตัวแล้วจะโหวตนมรสสตรอเบอร์รี่กับรสชาเขียวถั่วแดงครับ ถือว่าฟินที่สุด ส่วนเรื่องราคาถือว่าไม่แพง 29.- กับ 49.- ( size ที่ผมสั่งมาเป็น size m 49.- ครับ )
ไว้เจอกันใหม่ในรีวิวหน้า จะพาเพื่อนๆไปกินร้านไหนคอยติดตามกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 05:39:32 PM โดย MIMIXXVII » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:55:08 AM »

น่าทานครับ ไว้ตามไปชิม

Trip2555
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:58:03 AM »

หน้าร้อนนี้ ต้อง ไอติม เลย  :onio:

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: รีวิวร้านไอศกรีม Container Ice กาดหลวงแอร์พอร์ต เชียงใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »