ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 06:19:17 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: การเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะค่ะ  (อ่าน 11465 ครั้ง)
ipondza
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:38:23 AM »

ยังไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี ช่วยหน่อยนะค่ะ
ไปกับครอบครัวค่ะประมาณ 10 กว่าคน ยานพาหนะคงจะเป็นรถตู้อ่ะค่ะ
แนะนำที่พัก(ราคาย่อมเยาว์นะค่ะ) การเดินทาง ร้านอาหารให้ด้วยได้ไหมค่ะ จากนครสวรรค์ - เชียงใหม่ กับ จากนครสวรรค์ - เชียงใหม่ - เชียงราย
เอาแบบใกล้ๆๆกันอ่ะค่ะ 
ที่ที่ต้องการจะไปกอ้มีเหนือสุดแดนสยามดอยอินทนนท์ ดอยสุเทพ สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ไนบาร์ซาห์
ขอเที่ยวแถบเชียงใหม่  -  เชียงรายนะค่ะ
ระยะเวลา 3 วันอ่ะค่ะ

ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:09:58 AM »

โปรแกรม เที่ยว 3 วัน เชียงใหม่ - เชียงราย

คงต้องแบ่ง ไปเที่ยว เชียงราย 1 วัน และ เที่ยว เชียงใหม่ 2 วัน

มาเที่ยวโดย รถตู้ ยิ่งสบายครับ ไม่ยาก ลองดูโปรแกรมเที่ยว คร่าวๆ ตามข้างล่างนี้นะครับ

วันแรก : ไปเที่ยวเชียงราย  ที่เที่ยวมีเยอะมากเลยครับ เช่น วัดร่องขุ่น - เหนือสุดแดนสยาม แม่สาย - ข้ามไปช้อปปิ้ง ฝั่งพม่า - สามเหลี่ยมทองคำ -  พระตำหนักดอยตุง ฯลฯ
พักที่เชียงราย หรือ กลับมาพักที่เชียงใหม่ ก็ได้ครับ

วันที่สอง :  ช่วงเช้า   ดอยสุเทพ - พระตำหนักภูพิงค์ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย

ช่วงบ่าย : ไปเที่ยว เส้นทาง สาย แม่ริม - สะเมิง มีที่เที่ยวเยอะแยะเลยครับ  เช่น ปางช้าง และ สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์  ช่วงเย็น กลับมาช้อปปิ้งย่านไนท์บาซาร์
กลับที่พัก

วันที่สาม : ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (สูงสุดแดนสยาม)

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:13:13 AM »

ผมไม่รู้เวลากลับที่แน่นอน นะครับ 

แนะนำ เวลากลับ แวะเที่ยว จ.ลำปาง นั่งรถม้า หรือ แวะ เที่ยว เขื่อน ภูมิพล (เขื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ) จ.ตาก ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:16:15 AM »

ร้านอาหาร ในเชียงใหม่ มีคนเขียนแนะนำ ไว้เพียบเลย ลอง เข้าไปดูที่ link นี้เลยครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,6.0.html

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:18:51 AM »

มาเชียงใหม่ ต้องทาน

ข้าวซอย
ขนมจีนน้ำเงี้ยว
ข้าวเหนียว หมูทอด ไส้อั่ว หมูยอ แหนม น้ำพริกหนุ่ม น้ำพริกอ่อง

ไปเชียงราย ลองหาทาน น้ำเงี้ยวเชียงราย จะไม่เหมือนเชียงใหม่ ลองไปชิมดู
ipondza
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 05:47:44 PM »

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณ auto และคุณ chiangmaiboy
dondarlink
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:21:34 PM »

ไปเที่ยวน้ำตกก่อนก้อดีนะครับ เย็นๆหน่อยก้อแวะไปน้ำพุร้อนสันกำแพง
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:41:25 PM »

ขอให้เที่ยว เชียงใหม่ ให้สนุกนะคะ

แล้ว อย่าลืม ถ่ายรูป แล้วเอามาโพสท์ เผื่อ เพื่อนๆ ได้ชมกัน ในบอร์ดนี้ด้วยนะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: การเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »