ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 06:17:44 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดทริปให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดทริปให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2290 ครั้ง)
nichanan
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 01:40:33 PM »

มาเที่ยวกะเพื่อน ญ 2 คน พักที่ ฮอลลันดามนตรี เกสเฮาส์ - เชียงใหม่ วันที่ 26-29 พ.ย. 58
สถานที่ หลักๆที่ต้องการไป " วัดพระธาตุดอยคำหลวง พระธาตุดอยสุเทพ แล้วก็สถานีเกษตร ดอยอินทนนท์" ค่ะ

จะเช่ารถขับกันเองค่ะ  ไม่ทราบว่าพอจะจัดทริปแบบเดินทางแบบไหนได้บ้างค่ะ    :22:

เป็นทริปบุญและสูดโอโซนค่ะ ตามประสา ญ โสดๆ 55555+ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  916
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 05:03:27 PM »

พอดีไม่ทราบว่า มาถึงเชียงใหม่ กี่โมง และ กลับ กี่โมง อะครับ เผื่อจะได้วางแผน ได้ถูก

ถ้า จะไปเที่ยว สถานีเกษตร ดอยอินทนนท์ แนะนำ ไปเที่ยว เส้นทางสู่ยอดดอยอินทนนท์ แบบเต็มวันเลยครับ (เส้นทางนี้มีที่เที่ยวเยอะมาก)

ตัวอย่าง โปรแกรมเที่ยว เชียงใหม่ คร่าวๆ

วันพฤหัส 26 : ถึงเชียงใหม่ จะขึ้นไปสักการะ วัดพระธาตุดอยคำ ก่อนเลยก็ได้  ที่เที่ยวใกล้ๆกัน ก็จะมี พืชสวนโลก ชมดอกไม้สวยๆ
                    ตอนเย็น แนะนำ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ซึ่งอยู่ใกล้ๆกัน

วันศุกร์ 27 : เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ แบบ เต็มวัน 
                 ขากลับ ถ้ามีเวลา แวะ ช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง ก่อนกลับ เข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้ครับ

วันเสาร์ 28 :  ช่วงเช้า ขึ้นไป ดอยสุเทพ  เสร็จแล้ว ลงมา เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง    หรือ  จะไป เที่ยว เส้นทาง น้ำพุร้อนสันกำแพง  ก็ได้

ตอนเย็น เดินเที่ยว ถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลาย

วันอาทิตย์ 29 :  ช่วงเช้า ไปเลือกซื้อของฝาก ที่ ตลาดวโรรส  ตอนสายเที่ยว วัดสำคัญ ในตัวเมือง เชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง , วัดอุโมงค์

(พอดีไม่ทราบ เวลากลับ กี่โมง ครับ )

ถ้ามีที่เที่ยวไหน อยากไป ลอง แจ้งมาเพิ่มเติมได้ครับ เผื่อจะได้แนะนำได้ถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2015, 05:04:46 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

nichanan
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 10:57:54 AM »

พอดีไม่ทราบว่า มาถึงเชียงใหม่ กี่โมง และ กลับ กี่โมง อะครับ เผื่อจะได้วางแผน ได้ถูก

ถ้า จะไปเที่ยว สถานีเกษตร ดอยอินทนนท์ แนะนำ ไปเที่ยว เส้นทางสู่ยอดดอยอินทนนท์ แบบเต็มวันเลยครับ (เส้นทางนี้มีที่เที่ยวเยอะมาก)

ตัวอย่าง โปรแกรมเที่ยว เชียงใหม่ คร่าวๆ

วันพฤหัส 26 : ถึงเชียงใหม่ จะขึ้นไปสักการะ วัดพระธาตุดอยคำ ก่อนเลยก็ได้  ที่เที่ยวใกล้ๆกัน ก็จะมี พืชสวนโลก ชมดอกไม้สวยๆ
                    ตอนเย็น แนะนำ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ซึ่งอยู่ใกล้ๆกัน

วันศุกร์ 27 : เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ แบบ เต็มวัน 
                 ขากลับ ถ้ามีเวลา แวะ ช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง ก่อนกลับ เข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้ครับ

วันเสาร์ 28 :  ช่วงเช้า ขึ้นไป ดอยสุเทพ  เสร็จแล้ว ลงมา เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง    หรือ  จะไป เที่ยว เส้นทาง น้ำพุร้อนสันกำแพง  ก็ได้

ตอนเย็น เดินเที่ยว ถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลาย

วันอาทิตย์ 29 :  ช่วงเช้า ไปเลือกซื้อของฝาก ที่ ตลาดวโรรส  ตอนสายเที่ยว วัดสำคัญ ในตัวเมือง เชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง , วัดอุโมงค์

(พอดีไม่ทราบ เวลากลับ กี่โมง ครับ )

ถ้ามีที่เที่ยวไหน อยากไป ลอง แจ้งมาเพิ่มเติมได้ครับ เผื่อจะได้แนะนำได้ถูกครับ

......... ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยน่ะค่ะ ขอแก้วันที่เวลานิดนึงค่ะ ไปถึง 26 /11/58 ช่วงเช้า เครื่องออกจากกทม.6.50 คาดว่าน่าจะถึงราวๆ 9 โมงค่ะ

อาจจะเอาโปรแกรม ของวันที่ 28 ของคุณ Auto เป็นวันแรกเพราะเพื่อนสาวอยากจะเที่ยวในเมืองก่อน แล้วต้องมา check in ที่โรงแรมช่วง 14.00น.

แล้วช่วงเย็นพอจะแนะนำไปที่ไหนได้บ้างมั้ยค่ะ และกลับวันที่ 28/11/58 เวลา 18.30  ค่ะ อยากทราบเพิ่มเติมเรื่องการขับรถขึ้นดอยอินทนนท์ค่ะ

ว่าขับยากมั้ยค่ะ เคยชินกับการขับแต่ในกทม. ครั้งแรกอ่าค่ะ ไปแบบ ญ 2คนเดียวเลยกังวลนิดหน่อย ..... ขอบคุณคุณ Auto มากๆน่ะคะ
auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 02:42:15 PM »

อ้างถึง
แล้วช่วงเย็นพอจะแนะนำไปที่ไหนได้บ้างมั้ยค่ะ

ที่เที่ยวเชียงใหม่ ช่วงเย็น  เช่น

1) เดินเที่ยว ถนน นิมมานหมินทร์

2) ขึ้นไป ชมวิวตัวเมืองเชียงใหม่ มุมสูง บนอ่างเกษตร ด้านหลัง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

3) เที่ยว ไนท์ซาฟารี

4) หาร้าน นั่งทาน ชิวๆ บรรยากาศ ริมแม่น้ำปิง

5) เที่ยวเวียงกุมกาม

6) เดินเที่ยว ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

7) หาร้าน อาหารพื้้นเมืองเชียงใหม่ทาน หรือ ทานขันโตกทานพร้อมชมการแสดงพื้นเมืองทางล้านนา ก็มี หลายแห่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2015, 02:47:51 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 02:45:34 PM »

อ้างถึง
อยากทราบเพิ่มเติมเรื่องการขับรถขึ้นดอยอินทนนท์ค่ะ

ว่าขับยากมั้ยค่ะ เคยชินกับการขับแต่ในกทม. ครั้งแรกอ่าค่ะ ไปแบบ ญ 2คนเดียวเลยกังวลนิดหน่อย

ขับรถขึ้น ดอยอินทนนท์ ไม่ยาก ครับ ถ้าไม่ชินทาง ค่อยๆขับขึ้นไปได้ สภาพถนนดี โค้งไม่เยอะ เหมือน เส้นทาง ไป อ.ปาย หรือ แม่ฮ่องสอน
แต่ หมายถึง สภาพรถพื้นฐานต้องดีนะครับ เช่น เบรกดี เป็นต้น

และ มีที่เที่ยว ระหว่าง ให้จอดพักรถ ไว้ เที่ยว เป็นระยะๆ ได้ครับ เช่น โครงการหลวง, น้ำตก ฯลฯ

nichanan
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 04:08:01 PM »

:onio: 903 903 903 :11:

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ สำหรับคำแนะนำที่ดีและเป็นประโยชน์กับเรามากๆ ^____^ 904

กราบงามๆเลยคร้าาาาา ^_//\\_^
snass17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:25:10 AM »

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วได้ประโยชน์ข้อมูล
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดทริปให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »