ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 28, 2024, 12:11:54 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดโปรแกรมแบบนี้ได้มั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดโปรแกรมแบบนี้ได้มั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 6033 ครั้ง)
Bintan
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 04:24:10 PM »

จะไปเที่ยวเหนือปีใหม่นี้ มีเวลา 8 วัน จะขับรถไปเองค่ะ วางโปรแกรมไว้อย่างนี้ อยากให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าโอเคมั้ย
วันแรก  เดินทางจาก กทม ประมาณตี 5 ตรงไปยังเชียงใหม่ไปที่อ. แม่แตงเลยค่ะ พักค้างคืนที่นั่น ถ้าไม่อยากถึงเย็นมาก ซักประมาณบ่าย ควรออกจาก กทม กี่โมงดีคะ (ไม่อยากขับรถกลางคืนด้วยเพราะไม่ชินทางน่ะค่ะ)
วันที่สอง ออกจากรีสอร์ทแต่เช้าไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ห้วยน้ำดัง สายๆไปปายต่อ ไปเที่ยวปางอุ๋ง พอตกเย็นก็กลับมานอนที่รีสอร์ทเดิม
วันที่ 3 ออกจากรีสอร์ทมุ่งหน้าไป อ. ฝางเพื่อไปหาที่ค้างคืนที่ดอนอ่างขาง (นอนเต๊นท์ค่ะ) ไม่รู้เค้าให้นอนค้างคืนได้รึป่าว ที่แวะดอยอ่างขางเพราะจะขึ้นไปดอยตุงค่ะ แต่เห็นว่าน่าจะไกล เลยแวะเที่ยวและพักซักครึ่งทางก่อน ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวแถวๆนั้นด้วยนะคะ
วันที่ 4 ออกจากดอยอ่างขางแต่เช้ามุ่งหน้าไปดอยตุง ถ้ามีเวลาอยากไปแม่สายด้วยจะทันมั้ยคะ ตอนเย็นกะจะกางเต๊นท์ที่ดอยแม่สลองค่ะ
วันที่ 5 ออกเดินทางจากดอยแม่สลองมุ่งหน้ากลับลงมาที่เชียงใหม่ ระหว่างทางแวะเที่ยวสถานที่ต่างๆ มีชาวเชียงรายเค้าแนะนำแวะวัดร่องขุ่น หรือไม่ก็วัดพระแก้ว เห็นว่างดงามมากๆ ตอนเย็นถึงตัวเชียงใหม่ไม่เกิน 6โมงเย็น แล้วตอนกลางคืนจะออกมาเดินเที่ยวถนนคนเดิน รอเค๊าท์ดาวน์รับปีใหม่ด้วยค่ะ
วันที่ 6 เที่ยวในเมืองเชียงใหม่ จะไปดอยสุเทพ สวนสัตว์ แต่แฟนอยากไปดอยอินทนนท์ด้วยอ่ะค่ะ ทำได้มั้ย
ตอนเย็นก็ยังค้างที่เดิม
วันที่ 7 กลับแล้วค่า เดินทางออกไม่เช้ามาก แต่ไม่ได้ตรงกลับ กทม เลยนะคะ จะแวะเที่ยวเขาค้อ พักที่นั่นอีก 1 คืน
วันที่ 8 เดินทางกลับ กทม ค่ะ

จากโปรแกรมที่แพลนไว้ไม่รู้ว่าจะแน่นเกินไปใหม่ คือจริงแล้วนานๆได้ลายาวซักทีก็อยากไปให้คุ้มค่ะ
ยังไงก็คงต้องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะหากมีอะไรที่ควรปรับตรงไหนสามารถคอมเม้นมาได้เลยนะคะ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นค่ะและขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

ป.ล.ที่ไม่ได้เริ่มต้นจากเชียงใหม่--->ไปแม่แตง--->ไปห้วยน้ำดัง, ปายก่อน แล้วค่อยไป เชียงรายก็เพราะว่าอยากเค๊าท์ดาวน์ที่เชียงใหม่น่ะค่ะ
dondarlink
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 05:00:12 PM »

เยี่ยมครับ เดินทางกลางวันปลอดภัยแน่นอน
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:32:18 AM »

เข้ามา เม้นท์ ด้วยคนครับ
ดูแล้ว โปรแกรมเที่ยวนี้ใช้ได้เลยครับ ---แต่คนที่ต้องเหนื่อยหน่อยก็คนขับรถ หนะครับ (ถ้าเปลี่ยนกันขับได้..ก็สบายครับ)

และ ขับรถขึ้น อ่างขาง กับ ปาย นี่ ต้องใจรักนั่งรถจริงๆเลยนะครับ (แต่ชดเชยด้วยความงามสองข้างทาง--ถ้าชอบถ่ายภาพ จอดแวะถ่ายรูป วิวสวยๆ ทำให้ไม่น่าเบื่อ)

อ้างถึง
วันแรก  เดินทางจาก กทม ประมาณตี 5 ตรงไปยังเชียงใหม่ไปที่อ. แม่แตงเลยค่ะ พักค้างคืนที่นั่น ถ้าไม่อยากถึงเย็นมาก ซักประมาณบ่าย ควรออกจาก กทม กี่โมงดีคะ (ไม่อยากขับรถกลางคืนด้วยเพราะไม่ชินทางน่ะค่ะ)

ออกจาก กทม. ตี5 ก็จะถึงเชียงใหม่ ประมาณเที่ยง นี่แหละครับ (ขับแบบสบายๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:01:56 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:37:01 AM »

อ้างถึง
วันที่สอง ออกจากรีสอร์ทแต่เช้าไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ห้วยน้ำดัง สายๆไปปายต่อ ไปเที่ยวปางอุ๋ง พอตกเย็นก็กลับมานอนที่รีสอร์ทเดิม

ที่ปายก็มีที่เที่ยวเยอะ เหมือนกันนะครับ
แต่ถ้าเป็นผม น่าจะนอนที่ปาย --สำหรับวันนี้
เพราะ เช้าๆที่ปาย มีบรรยากาศ ที่สวยมากๆ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:41:33 AM »

อ้างถึง
วันที่ 6 เที่ยวในเมืองเชียงใหม่ จะไปดอยสุเทพ สวนสัตว์ แต่แฟนอยากไปดอยอินทนนท์ด้วยอ่ะค่ะ ทำได้มั้ย
ตอนเย็นก็ยังค้างที่เดิม

ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ ช่วงบ่าย ก็ทัน ครับ (ดูๆแล้วงานนี้ คนขับต้องรับบทหนักจริงๆ  ;D)

แต่กลัว ว่า countdown เสร็จ จะตื่นกี่โมง? เท่านั้นเอง

Bintan
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 02:09:24 PM »

:)ขอบคุณคอมเม้นดีๆจากคุณ mydream และ คุณ auto มากๆเลยค่ะ
ที่ไม่ค้างที่ปายก็เพราะว่าหาจองไม่ทันแล้วน่ะสิคะ จริงๆจองไว้ตั้งแต่เดือน ก.ค. ที่บ้านต้นไม้ปายรีสอร์ทก็ดูจากเว็บนี้แหล่ะค่ะ แต่ได้วันที่ 3 ม.ค. ทีนี้กลัวว่าถ้าออกจากปายวันที่ 4 ก็คงถึงค่ำๆเลย กลัวจะไปทำงานไม่ไหวน่ะค่ะ ก็เลยไม่เอาค่ะ
แต่ก็กะว่าถ้าไปเจอทีพักว่างอยู่ก็อาจเปลี่ยนโปรแกรมที่จะไปนอนแม่สลองเป็นนอนปายอีกคืนแทนน่ะค่ะ แล้วเช้าค่อยไปดอยตุงทีเดียว
แต่ยังไงก็จะยึดตามแผนเดิมไว้ก่อนน่ะค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่ช่วยคอมเม้นให้ ดีใจและทราบซึ้งใจมากๆค่ะ แล้วจะเก็ยภาพสวยๆมาฝากนะคะ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:04:35 PM »

ขอให้คุณ Bintan เที่ยวให้สนุกนะครับ

แล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

janet
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:06:23 PM »

อิจฉาจัง... โปรแกรมน่าสนุกมาก
มารอดูรูปด้วยคนนะคะ
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:08:41 PM »

อยากเห็นรูปทะเลหมอก----กับ พระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า

อย่าลืม รูปสวยๆนะครับ----มารอชมเหมือนกันครับ

อ้อ!!! เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุกๆๆๆๆๆๆนะครับ
Bintan
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:29:38 PM »

ขอขอบคุณทุกๆคอมเม้นมากเลยนะคะ อ่านแล้วดีใจจัง รับรองจะเอารูปสวยๆมาฝากแน่นอนค่ะ
ป.ล แต่ฝีมือถ่ายธรรมดามากเลยนะ คงไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ เพราะวิวที่ถ่ายคงสวยซะลืมเรื่องฝีมือการถ่ายไปได้ อิๆๆ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดโปรแกรมแบบนี้ได้มั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »